เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์  
อ่าน: 16879 โฆษณาไหน.. ใครเสพ
กุ้งแห้งเยอรมัน
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1573

ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 12 ม.ค. 08, 00:47

อายจัง อายจัง อายจัง
จะพยายามมาเขียนต่อค่ะ โดนสมาชิกแถวเมืองสองแควท่านว่ามาเหมือนกัน
Bana
องคต
ตอบ: 439

ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 12 ม.ค. 08, 00:57

ง่ะขอบคุณครับสำหรับความเข้าใจใหม่ๆ  อิอิ  ทีแรกผมนึกว่า outer directed  หมายถึงขาจร  inner directed หมายถึงลูกค้าประจำ  แต่เมื่อดูโฆษณาของไนกี้  หรือ โคคาโคล่า แล้ว W&K ที่ผมคิดว่าไม่เล็กเท่าไหร่  เค้ายังใช้เซเลบเป็นตัวขายหรือเพิ่มเครดิตสินค้า  บางทีก็อาจเสี่ยงต่อความประพฤติหรือความคาดการณ์ในความฮอตของพรีเซนเตอร์  เช่น  แม่หนูมิเชล วี  ที่คิดว่าต่อไปข้างหน้าคุณเธอต้องระเบิดเถิดเทิงแน่  แต่ดันฟอร์มหลุด  แต่ก็นั่นแหละชั่วโมงนั้นหลายแบรนด์ก็สนใจเธอ  คนฮอตๆนี่คงคุ้มเพราะดูค่าตัวแล้วจะเป็นลม  ขนาดมาตั้งบริษัทที่บ้านเราได้สองสามบริษัท  เพราะคนดังๆจะครอบคลุมไปทุกกลุ่มเป้าหมาย  แต่บ้านเรายังต้องแยกนิดหน่อย  ถ้าพี่แบงค์หรือพี่ตูนของผมก็คงได้กลุ่มนึง  แต่ถ้าเป็นคุณๆไฮโซไสตี้มาพรีเซนต์ก็อีกกลุ่มนึง  ยังรอตัวอย่างรูปโฆษณาของ ตปท จากคุณกุ้งอยู่นะครับผมชอบดูไอเดียแปลกอ่ะครับ อิอิ..... ยิ้มเท่ห์
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 62  เมื่อ 12 ม.ค. 08, 10:23

สู้ๆครับพี่กุ้งแห้ง
ตั้งแต่เข้าเรือนไทยมา.....
ผมได้รู้อย่างนึงว่า.....
การเปิดกระทู้เป็นเรื่องง่ายครับ
แต่จะเขียนไปจนจบเนี่ยะ ยากชะมัด

บางกระทู้ก็แตกลูกแตกหลาน
บางกระทู้ก็ค้างเติ่งอยู่ครึ่งนึง
(กระทู้ผมอ่ะ ไม่ถึงครึ่งเยอะเลยครับ แหะๆ)
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 63  เมื่อ 12 ม.ค. 08, 11:13

ขอบคุณค่ะ คุณติบอและคุณกล้วย.. เจ๋ง
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 64  เมื่อ 31 ม.ค. 08, 06:54

inner directed
คนที่มีแรงผลักดันการซื้อเพื่อเติมความต้องการภายในให้เต็ม ไม่จำเป็นต้องแสดงกับใคร ใช้แล้วพอใจอยู่คนเดียวก็ได้ คนอื่นอาจไม่รู้สึก แต่คนซื้ออิ่มเอมใจ
...............
อืมม์ต้องหาภาพตัวอย่างค่ะ
หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์