เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
อ่าน: 5402 ขอแสดงความยินดีด้วย ดร.จ้อเป็นพ่อแล้วค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

เมื่อ 29 ก.ย. 07, 10:43

คุณจ้อ หนึ่งในสามของทีมผู้ก่อตั้งเว็บวิชาการ
ได้เป็นคุณพ่อใหม่หมาดๆ เมื่อวันที่ ๒๗ กันยายน นี้เอง
ลูกสาวหนัก ๓,๑๐๐ กรัม
ทั้งคุณแม่และลูกสาว ปลอดภัยและสุขภาพแข็งแรงดีค่ะ

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ คุณจ้อ
ขอให้ลูกสาวเลี้ยงง่าย เติบโตเป็นเด็กดี ฉลาด น่ารัก ทำประโยชน์ให้สังคม
เหมือนคุณพ่อคุณแม่นะคะ

วรณัย
อสุรผัด
*
ตอบ: 84

คนธรรมดาที่แสนธรรมดา

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 29 ก.ย. 07, 11:18

ขอแสดงความยินดี กับคุณพ่อคนใหม่ครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นักวิชาเกินในบอร์ดวิชาการ
สไบแพร
อสุรผัด
*
ตอบ: 20

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 29 ก.ย. 07, 11:22

ร่วมแสดงความยินดีด้วยอีกคนค่ะ
ขอให้ลูกสาวมีสุขภาพแข็งแรง...ค่ะ
 อายจัง ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้ม
agree
ชมพูพาน
ตอบ: 114

แสงสว่างเสมอด้วยปัญญาไม่มี

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 29 ก.ย. 07, 11:32

แสดงความยินดีด้วยครับ ขอให้ลูกสาวมีสุขภาพแข็งแรงนะครับ  ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม เจ๋ง อายจัง

Some dream of worthy accomplishments, while others stay awake and do them.
บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
pipat
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1802

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 29 ก.ย. 07, 19:05

ยินดีด้วยคร๊าบบบบ......
Hotacunus
องคต
ตอบ: 613

AD FRANCIAM

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 29 ก.ย. 07, 21:36

ยิงฟันยิ้ม ยินดีด้วยครับ  เจ๋ง
tuka007
พาลี
ตอบ: 291

คนจับจอบจับเสียม

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 30 ก.ย. 07, 09:29

ยิ้ม ยินดีกับคุณพ่อ..คุณแม่ ..มือใหม่ด้วยนะคะ.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จงยิ้มให้โลก...แล้วโลกจะยิ้มให้เรา
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 30 ก.ย. 07, 14:44

ขอแสดงความยินดีแด่ครอบครัวของคุณจ้อด้วยครับ ยิ้ม

หนึ่งชีวิตที่เกิดมาใหม่ ดุจหนึ่งดวงใจที่ร้อยรัดร่วมกัน พาฝันไปถึงจุดหมายที่มั่นคง และซื่อตรงโดยไม่หวังผลตอบแทน
จะเปรียบมูลค่ากี่แสนกี่ล้านก็ยากจะเทียบเทียม
เจ้าเอ๋ย...เจ้าคือดวงใจของใครหลายคน  ขอเจ้าจงฝ่าฟันอุปสรรคในโลกอันโหดร้ายนี้ ยิ้มกว้างๆ

(กราบขออภัยนะครับ หากกระผมพิมพ์ข้อความดังกล่าวโดยไม่ถูกกาลเทศะ)

ไม่เห็นใครแน่นอน
agree
ชมพูพาน
ตอบ: 114

แสงสว่างเสมอด้วยปัญญาไม่มี

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 30 ก.ย. 07, 14:59

มาแสดงความยินดีอีกครั้งครับ ขอให้คุณพ่อคุณแม่คนใหม่ และลูกสาวมากไปด้วยสุขภาพที่แข็งแรงนะครับ  ยิ้ม  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม เจ๋ง แลบลิ้น อายจัง จุมพิต

Some dream of worthy accomplishments, while others stay awake and do them.
บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
นิลกังขา
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1012

ทำงานราชการ

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 01 ต.ค. 07, 10:05

ผมไปเยี่ยมหลานมาแล้วครับ
วันนั้นหลานอายุได้สี่วัน แต่ดูออกว่า โตขึ้นเป็นสาวต้องสวยแน่ๆ เลย
ขอให้เป็นเด็กดีของคุณพ่อคุณแม่นะจ๊ะ
ศศิศ
พาลี
ตอบ: 326

อหังการ์ ล้านนาประเทศ

ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 01 ต.ค. 07, 19:03

ยินดีด้วยครับคุณพ่อจ้อ

ขอให้ทั้งคุณแม่และคุณลูกแข็งแรงนะครับผม  ยิ้มกว้างๆ

- ศศิศ -
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 02 ต.ค. 07, 01:56

เข้ามาช้ามากแล้ว แต่ก็ขออนุญาตแสดงความยินดีกับอาจารย์จ้อด้วย ครับพ๊ม
caeruleus
ชมพูพาน
ตอบ: 155

ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 02 ต.ค. 07, 08:07

มาช้ายังดีกว่าไม่มา

ยินดีด้วยคนนะคะ
B
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 148

ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 02 ต.ค. 07, 11:01

ยินดีอีกครั้งค่ะ คุณจ้อ
ไปเยี่ยมหลานมาแล้ว เห็นแล้วปลื้มใจแทนคุณพ่อคุณแม่ค่ะ
เลี้ยงง่าย โตไว
B
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 148

ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 02 ต.ค. 07, 11:37

มือไปกดส่งโดยบังเอิญค่ะ
ป้า B จะบอกว่า เลี้ยงง่าย โตไวๆ นะลูกนะ ค่ะ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์