เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 7 8 [9]
  พิมพ์  
อ่าน: 23090 แบกะดินขึ้นห้าง
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 120  เมื่อ 18 ต.ค. 07, 22:06

เสียงคิรี่แจ้วเจื้อย   เป็นเสียงสวรรค์โดยธรรมชาติ    แต่ทำไมรู้สึกว่าเธอไม่ค่อยมีฟิลลิ่งก็ไม่รู้  ส่วนมาเรียยังมีฟิลลิ่งกว่าเป็นกองค่ะ   
pipat
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1802

ความคิดเห็นที่ 121  เมื่อ 18 ต.ค. 07, 22:30

เป็นรสนิยมส่วนตัว ห้ามเลียนแบบนะครับครับ ผมว่าเธอร้องเหมือนแม่ค้าอย่างนั้นเลย

ลิ้งค์นี้ คือคนโปรดครับ

ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 122  เมื่อ 19 ต.ค. 07, 03:27

ร้องไห้ คุณpipat ใจร้าย

ลิงย์ยูทูบที่เอามานั่นทำเอาผมนอนไม่หลับเลยอ่ะครับ
กลัวจะต้องตื่นมาเจอวิทยุที่ตั้งปลุกเป็นเพลงของคุณ Maria อ่า......

แงๆ ร้องไห้ ร้องไห้
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 123  เมื่อ 19 ต.ค. 07, 08:25

ไม่ยอม มาว่านางเอกเรา  ร้องไห้ ร้องไห้
ล้มกระดาน เลิกพูดเรื่องนี้  โกรธ โกรธ
Bana
องคต
ตอบ: 439

ความคิดเห็นที่ 124  เมื่อ 19 ต.ค. 07, 21:56

อิอิ  มาฟังพ่อ Chester C Bennington  วง LP  ของผมดีกว่าเผื่อจะได้นอนหลับฝันดี

สงสารคุณวรายุฑจัง  ยิ่งปัจจุบันหาหนังหาละครพิเรียดชมยากอยู่ด้วยสิ  ละครย้อนยุคเป็นกระจกเสริมจินตนาการคนรุ่นผม  เพราะเวลาอ่านหนังสือวรรณกรรมย้อนยุคก็เอาภาพที่เห็นจากละครหรือหนังพวกนี้ล่ะที่เอามาประกอบจินตนาการ  คนที่ทำละครหรือหนังสไตล์นี้ก็เสี่ยงพอสมควร  ด้วยความละเมียดละไมของบรรพบุรุษเราในความเป็นอยู่  ภาษา  วิถีชีวิตค่านิยมความคิด  อีกทั้งโลเกชั่นอุปกรณ์ประกอบฉาก  คงทำตามจินตนาการของตนๆ  คือคงไม่เคยเห็นของจริงล่ะครับ   นอกจากย้อนเพียงประมาณ "กรุงเทพราตรี" รุ่นคุณพ่ออาจได้สัมผัสมาบ้าง  แต่ก็นั่นล่ะดันเป็นละครเพลง  จะหานักร้องที่ไหนล่ะที่สุ้มเสียงจะเทียบเท่านักร้องคุณภาพยุคนั้น  แถมนอกจากร้องดีแล้วต้องแสดงได้ดีด้วย  ถ้าจะทำกันจริงๆคงต้องฝึกกันเป็นปีปี  คงเป็นไปได้ยากด้วยเหตุผลทางธุรกิจ  ละครไทยที่ต้องลงทุนขนาด "แดจังกึม"  คงลำบาก 
อย่างน้อยขอให้กำลังใจผู้ทำละครแนวนี้  แนวไทยๆย้อนยุค  เพลงเพราะหรือเปล่า  ไม่ทราบครับแต่ก็ฟังได้  ยิ่งผนวกความน่ารักของคุณเจนนี่  ก็พออภัย  อิอิ...  แต่ที่น่าชื่นชมที่สุด  คือเรื่องราชินีดอกหญ้า  แม้จินตหรา สุขพัฒน์  จะดูขัดตาไปบ้างในฐานะ  หมอลำ  แต่โดยภาพรวมในฐานะคนอิสาน  รับได้ครับทำได้ดีด้วย  ขอชูจักกะแร้เชียร์เลยถ้ามีแนวนี้มาอีก  ดีกว่าละครไทยไปทำแนวญี่ปุ่น  ประเภทยอดมนุษย์ หรือขบวนการอะไรพรรค์นั้น
ทุกอย่างเป็นเรื่องของการเสพแท้ๆ  จะให้ใครๆชอบทานส้มตำรสเดียวกันคงลำบาก  อิอิ...อยากรื้อบ้าน
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 125  เมื่อ 20 ต.ค. 07, 10:44

เห็นด้วยกับคุณ Bana ครับ (แต่เพลงของวงลิงกินผักมันออกแนวโอเปรารึเปล่านา... แลบลิ้น เกรงว่าจะได้ขอบตาคล้ำกันหมด ยิงฟันยิ้ม )
ป.ล. พักหลังทำไมละครช่อง 7 ไม่ยักทำให้ดีอย่างกับสายโลหิตเล่า... ร้องไห้ ชักมักง่ายไปทุกทีๆ
มันเบื่อนะคร้าบ...แนวนี้ เศร้า

ส่วนเรื่องเพลงนี้ ใครจะเสียงดีหรือไม่ ตอบไม่ได้ครับ ผมฟังภาษาอังกฤษไม่แข็งพอ

ไม่เห็นใครแน่นอน
SILA
หนุมาน
ตอบ: 6362

ความคิดเห็นที่ 126  เมื่อ 20 ต.ค. 07, 11:45

ไม่ปลื้มเสียงมาเรียเท่าคนอื่นแต่เห็นตามอาจารย์ครับ ว่ามาเรียร้องได้อารมณ์
อาจารย์ล้มกระดานเรื่องโอเปราไปแล้ว แต่ขอส่งสาวน้อยเข้าประกวดหนึ่งนาง เป็นโซพราโนรุ่นใหม่จากรัสเซีย - Anna Netrebko
ได้พบเธอจากรายการสารคดี  เธอสาว เธอสวย รวยเสน่ห์ มาแรง ครับ

Bana
องคต
ตอบ: 439

ความคิดเห็นที่ 127  เมื่อ 23 ต.ค. 07, 19:57

ราชินีหมอลำ......อิอิ  ขอแก้ไข
หน้า: 1 ... 7 8 [9]
  พิมพ์