เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
อ่าน: 10985 ได้โปรดเถิดค่ะ อย่าปิดวิกลิเกเลยนะคะคุณเทาชมพู
แม่ค้าขายกรวด
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 19 ธ.ค. 00, 21:10

มาตามชมฮับท่าน
ระหว่างนี้...เอาลูกชิ้นปิ้งร้อนๆไหมฮะ
ยาดม ยาลม ยาหม่องมีพร้อมฮับ อิ อิ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 19 ธ.ค. 00, 21:27

โอย กลุ้ม  เพิ่งกลับมาจากการไปตามล่าหาหนุ่มมาแสดงค่ะ
ได้มารายหนึ่งแต่เขาขอตัวไม่รับบทร้อยตรีพร้อม  บอกว่ามือไม่ถึง
แต่เขาจองบทหนุ่มเมืองเหนือที่มาจีบสาวหนอนฟ้า
ชื่อเสี่ยม้งลงดอย

โต้โผยื่นคำขาดละนะคะ   ตอนแรกไม่มีใครยอมเป็นพระเอก
ก็จะเปิดฉากแบบไม่มีพระเอกไปก่อน
ตามเสี่ยม้งนี่ละมาเล่นแก้ขัด

แม่ยกขาใจเย็นๆ   แหมแต่ละคนสวยๆทั้งนั้น
คุณพระนายกับคุณนิลกังขาใจแข็งไม่ยอมให้ร้อยตรีพร้อมออกโรงได้ก็ใจร้ายเต็มที

คืนนี้หนอนฟ้าจะมาเฉลยว่าหนอนผีเสื้อ มีคำว่าสมุทร ตามท้ายหรือไม่
คุณนกข. โปรดล้อมสายสิญจน์ไว้ด้วยเมื่อฟังคำตอบค่ะ เตือน...เตือน
ป้าหนอน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 20 ธ.ค. 00, 01:27

แหะ แหะ  ป้าหนอนเป็นนางผีเสื้อของชาวถนนมาหลายวิกแล้วค่ะ
เป็นบทผูกขาด  พวกนางปิศาจ  ยักขมูขี  ตัวรากษส  อะไรอย่างงี้ถนัดค่ะ
แต่นางเอกไม่ไหว  หึ หึ  อ้อ  เคยเป็นอยู่เรื่องนึงคือ " ปอบผีฟ้า "  เป็นปอบ หึ หึ
นั่นน่ะนางเอกสุดๆแล้ว  เหอ เหอ  ขืนเอาป้าหนอนเป็นางเอกรับรองไม่มีคนเล่น
เอาคุณอ้อยขวั้นเป็นนางเอกดีกว่า  ป้าขอเป็นพวกยายแก่หมอผี  หรืออะไรทำนองนี้
ถึงจะถนัด
(ขืนเป็นนางเอก  พวกถนนคงได้เยาะเย้ยไยไพเป็นแน่  อิอิ)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 20 ธ.ค. 00, 07:50

เอาละซี นางเอกขอถอนตัวไม่ยอมเล่นบทนี้อีกคนแล้ว
งั้นลิเกเปิดวิกไม่ได้นะคะ   แม่ยกทั้งหลายช่วยยกหาบและรถเข็นกลับบ้านไปก่อน
ใครเสียสละยอมเป็นพระเอกนางเอก  บอกมาอีกที
แล้วจะเปิดวิกค่ะ

ป้าหนอนขา
กลับมาบอกอีกทีนะถ้าเปลี่ยนใจ
ไม่คิดจะเป็นนางเอกสุดสวย เซกซี่  รักโศกเศร้าเคล้าน้ำตา(จากการหัวเราะ) ให้ชาวถนนตื่นตะลึง ตึง ตึง บ้างหรือคะ
ศิลปินย่อมแสดงได้ทุกบทนะคะ
เสี่ยวแม้ว (หลังเขา)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 20 ธ.ค. 00, 08:45

กระผม เพื่อนเสี่ยม้ง  ชื่อเสี่ยแม้ว
บ้านอยู่เจียงใหม่  ตามมาเป็นพ่อยกให้สหายครับ
นี่ เอารถ OB ของ UBC มาเตรียม on air  ถ่ายทอดสดพร้อมแล้ว นักข่าวเค้ารายงานว่าลิเกวิกนี้ดังสนั่น พระเอก import  เป็นขาโจ๋มาจากสวิส นางเอกก็ลูกครึ่ง ครึ่งไทยครึ่งหนอน สาวเครือฟ้าดัง 100%
แถม แมวมอง ก็ว่าโต้โผลิเก อีก็สวยฝีปากดี วิกนี้ท่าจะ Go inter ได้
เล่นให้สุดฝีมือนะคร๊าบ เรื่องทุนไม่ต้องห่วง สักหมื่นล้านแถม ดาวเทียมให้ดวง ไม่"เกิด"ก็ให้มันรู้ไป
เสี่ยม้งเพื่อนเสี่ยแม้ว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 20 ธ.ค. 00, 10:07

แม้ว    ลื้อช่วยบอกป้าหนอนด้วย
อย่าเพ่อไปหาเสียงปาร์ตี้ลิสต์พรรคแม้วรักแม้ว
ขึ้นวิกก่อน
อั๊วะ  อยากเล่นใจจะขาด
อยากจีบป้าหนอนเครือฟ้า  
ตามเฝ้ามานานตั้งตะอยู่ถนนนู่น
แต่แหวกเข้าไปไม่ถึงว่ะ
แม่ค้าขนมจีน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 20 ธ.ค. 00, 11:37

เปิดโรงเหอะค่ะ คุณโต้โผเจ้าขา  เด๋วเค้าคงมากันเองหลอกค่ะ  นู๋ทำขนมจีนรอมาตั้งกะตีห้าแล้วค่ะ  คอยกันสัปหงกไปตามๆกันแล้วค่ะ  
ชักช้าเดี๋ยวพระเอกหนีกันหนดนะคะ
อิเหนา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 20 ธ.ค. 00, 11:50

กินส้มตําอยู่หลายครก
นํ้าจิิ้มดันหกรดตัวข้า
วิ่งกลับไปเปลี่ยนชุด
หมายกลับมาฉุดแม่กุสุมา
วิกลิเกปิดไปแล้ว
เสียงแม่ค้าแจ้วแว่วเจรจา
จําใจรอวิกใหม่
เมื่อไหร่เล่นได้บอกข้าด้วยนา
แม่ค้าหอยทอด
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 38  เมื่อ 20 ธ.ค. 00, 12:38

ชักจะยั้วะแล้วนะเนี่ย  รอมานานจนแป้งทอดหอยจะขึ้นราแล้วนะ เล่นตัวกันซะจริง  ไม่สงสารแม่ค้ามั่งหรือไง  ลงทุนไปตั้งเยอะแล้วนา  ยุค I am your father นะ  ทุนรอนหดหมด  เปิดวิกซะเร็วๆ  เดี๋ยวตะหลิวบินจะว่าไม่บอก  
เสี่ยม้งอยู่ไหน  เชิญมาเป็นพระเอกเร็วๆหน่อย  เถอะน่าไม่นานก็แม่ยกเพียบ  ได้รับตำแหน่ง ไชยา มิตรเชยแหงๆอยู่แล้ว  ไม่แน่นา  อาจจะได้แม่ยกเป็นแม่ค้าหอยทอดก็ได้นา  อุ๊ย ! ฉันน่ะผ้าขี้ริ้วห่อทองนะยะ
ป้าหนอนอยู่ไหน  ไม่ต้องเขินนะคะ  เข้าเครื่องทรงแล้วสวยเอง
นู๋มะลิ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 39  เมื่อ 20 ธ.ค. 00, 12:54

อุ๊ย ใจเย็นๆนะจ๊ะเจ๊หอยจ๋า พี่่แม่ค้าหอยทอดจ๊ะ  หนังกลางแปงเค้ายังต้องรอเปลี่ยนม้วนฟิล์มกันงั่กกว่านี้อีกน่ะ  
เจ๊ร่อนตะหลิวยังงี้เด๋วพระเอกใจหายเผ่นแน่บ จาอดดูกันนาค้า  ยี่เกโรงนี้ยิ่งใช้พระเอกเปลืองอยู่ด้วย   หนูละกัวจิงๆค่า
แม่ค้าส้มตำค่า
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 40  เมื่อ 20 ธ.ค. 00, 13:15

ใครเข้ามานั่งรอยี่เกเรือนไทย  ก็ช่วยไปโหวตเว็บยอดนิยมกันหน่อยนะคะ  
สโกรลลงไปหน่อยจะเห็น แบนเน่อร์ว่า  The Nation Thailand Web
Awards 2000 น่ะค่ะ  แล้วคลิกที่โหวตได้เลย   ช่วยกันเชียร์หน่อยนะคะ  
แล้วหนูจะปูเสื่อคอยท่ามากูยี่เกด้วยกันไงคะ
อาราเล่
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 41  เมื่อ 20 ธ.ค. 00, 15:39

อ้าวที่แท้ คุณแม่ค้าส้มตำก็เป็นคนวงในนี่เอง
หนูเข้าไปโหวตแล้ว แต่เค้าบอกว่า โหวตได้
วันละครั้งค่ะ รอลิเกอยู่ค่ะ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 42  เมื่อ 20 ธ.ค. 00, 16:07

มาแก้ข้อมูลครับ
ผู้ทรงพระนิพนธ์ละครเรื่อง สาวเครือฟ้า เป็นภาษาไทยโดยทรงดัดแปลงจากมาดามบัตเตอร์ฟลาย นั้น คือเสด็จในกรมพระนราธิปฯ (พระบิดา "พระองค์วรรณฯ"  อภิมหานักการทูตไทยยุครัตนโกสินทร์) ไม่ใช่กรมพระนริศฯ ที่ผมใส่ไว้ด้วยความไม่แน่ใจ ในความเห็นที่ 9

เมื่อไหร่โต้โผจะเปิดฉากสักทีล่ะครับ เดี๋ยวจะออกเงี้ยวเบิกโรงให้ก็ได้ ที่จริงถนัดออกแขกมากกว่า แต่เพื่อคุณเทาชมพู ผมยอม- -
Miss มิชิโกะ แบดะ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 43  เมื่อ 20 ธ.ค. 00, 18:42

อานอ..  ดีชั้นมาแอบหลังม่านอยู่ตั้งตะเมื่อคืนแล้วค่า
กะว่าขอดูหน้าพระเอกนิ๊ดนึง แล้วค่อยตัดสินจาย ว่าจะคลี่กิโมโนลงแสดงคู่ดีมั้ย..ย.ย...
เห็นว่าพระเอก import มาจากสวิสเหรอค๊า หล่อประมาณซันชิโร่ คู่ขาเก่าของดีชั้นได้ไหม แล้วทำไมไม่มาซะที หรือเครื่องบินสวิสดีเลย์พาไปเทกระจาดซะที่ไหนแล้ว

ดีชั้นน่ะนางเอกอาชีพ อุตส่าห์มาไกลจากฮอกไกโด่  อย่าให้รอนานนะค๊า  เดี๋ยวเปลี่ยนใจไปเซ็นสัญญากะยูนิเวอแซล  แล้วพระเอกสวิสจะน้ำลายหก เอ๊ย น้ำตาตก  

อานอ.. คอมบังวะ.. ค่า..
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 44  เมื่อ 20 ธ.ค. 00, 22:21

ขึ้นไปเปิดวิกที่กระทู้ ๒๔๕ แล้วค่ะ
คุณนกข.เชิญออกไม่ว่าแขกว่าเงี้ยวได้เลยค่ะ  ในนามของแม่ยกทั้งหลาย  ขอยอม....

อะหน่อ มิชิโกะซัง  โกเมนนาซาย..
พระเอกยังหาตัวมาแสดงไม่ได้.... อะหน่อ ไม่รู้ว่าหล่อแค่ไหน
ได้ยินนามสกุลติดเรท...................พี่แกอาจจะกลัวเอดส์ จนหายสาบสูญไป
เตร๊งเตรง...
คอมบังวะ...เหมือนกันค่ะ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์