เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 6461 การใส่รูปในกระทู้
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 08 ก.ย. 07, 13:46

คนที่เข้ามาเล่นเน็ตตามเวบบอร์ดต่างๆ  อาจไม่ใช่ปกติชนเสมอไป   บางครั้งคนพาลหรือคนมีอาการทางจิต ก็อาจพลัดเข้ามาได้   เพราะระบบสมาชิกไม่สามารถกลั่นกรองได้ว่า ทุกคนที่เข้ามาในเรือนไทย มีแต่คนแสวงหาความรู้เท่านั้น
จึงต้องมีระบบไว้ป้องกันตัวเองตามสมควร     แต่ไม่เป็นอันตรายเลยสำหรับสุจริตชน   ถ้าคุณหนอนบุ้งไม่มีเจตนาแอบแฝงอื่นนอกจากเพิ่มเติมความรู้ให้แก่กันและกัน   ก็ไม่มีสิ่งใดต้องวิตก
แต่ถ้ายังข้องใจอยู่  วิธีแก้ไขก็มีค่ะ
สมมุติว่าพิมพ์ผิด    ไปเดินเล่นที่อื่นเสียหลายวันแล้วเพิ่งกลับมาเห็น  เข้าไปแก้ข้อความไม่ได้  ก็โพสใหม่แก้ไขได้นี่คะ  ไม่ยากเลย
สมมุติตัวอย่างให้นะคะ
อ้างถึงข้อความที่พิมพ์ผิด
"แต่อย่างว่าล่ะนะค่ะ ที่ไหนๆ ก็มีระเบียบแบบแผนของตัวเอง หนูเข้ามาที่นี่ก็คงต้องว่าไปตามระเบียบของที่นี่
มีอะไรหนักนิดเบาหน่อย คงต้องขอให้พี่ๆ ทุกท่านตักเตือน แนะนำ
ถือโอกาสฝากตัวเสียเลย (แหม เพิ่งนึกได้ ๕๕๕๕ บ้าจริงนังหนอนนี่  )

ขอแก้ไขเป็น
"แต่อย่างว่าล่ะนะครับ  ที่ไหนๆ ก็มีระเบียบแบบแผนของตัวเอง ผมเข้ามาที่นี่ก็คงต้องว่าไปตามระเบียบของที่นี่
มีอะไรหนักนิดเบาหน่อย คงต้องขอให้เพื่อนๆทุกคนตักเตือน แนะนำ
ถือโอกาสฝากตัวเสียเลย (แหม เพิ่งนึกได้ ๕๕๕๕ บ้าจริงนายหนอนนี่  )

แค่นี้ก็เรียบร้อยค่ะ  ไม่ยากเลย
หนอนบุ้ง
อสุรผัด
*
ตอบ: 113

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 08 ก.ย. 07, 14:32

๕๕๕๕ ขอบพระคุณคุณเทาชมพูที่แนะนำค่ะ
หนูไม่มีเหตุอะไรให้วิตกหรอกค่ะ แค่บางครั้งอยากแก้ไขที่เขียน มากกว่ายกมาแก้ในควาเห็นถัดไป

ว่าแต่.......หนูเป็นหญิงนะค่ะ เพศเมียเด็ดๆ เป็นมาแต่อุแว้ หมอบอกว่าใช่ แม่ก็ผงกหัวรับว่า เอาอีกแล้ว ตัวเมียอีกตัว ๕๕๕๕

วรณัย
อสุรผัด
*
ตอบ: 84

คนธรรมดาที่แสนธรรมดา

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 08 ก.ย. 07, 20:37

ไม่ได้เข้านาน ลองต่อกระทู้ดูก่อน

นักวิชาเกินในบอร์ดวิชาการ
tuka007
พาลี
ตอบ: 291

คนจับจอบจับเสียม

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 26 ก.ย. 07, 13:20

ขยิบตา  งึมงำ งึมงำ  อาจารย์เทาชมพูคะ ...เธอมาอีกแล้วหรือนี่... ขยิบตา

จงยิ้มให้โลก...แล้วโลกจะยิ้มให้เรา
agree
ชมพูพาน
ตอบ: 114

แสงสว่างเสมอด้วยปัญญาไม่มี

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 01 ต.ค. 07, 14:04

ทำไมไม่สามารถดูสถิติของฟอรั่มได้ครับ เมื่อกี้ยังใช้งานได้อยู่เลย พอเปิดคราวนี้ใช้ไม่ได้แล้ว  ขยิบตา

Some dream of worthy accomplishments, while others stay awake and do them.
บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 06 ต.ค. 07, 00:44

ขยิบตา  งึมงำ งึมงำ  อาจารย์เทาชมพูคะ ...เธอมาอีกแล้วหรือนี่... ขยิบตา

เธอ..... มาจากไหน
เธอจะเป็นใคร.... ชั้นไม่เคยคิด
รู้แต่บัดนี้ เธอมาสติย์
มาอยู่ใกล้ชิด ในดวงจัยช๊านนนนนน

เออ.... เธอที่ว่าบ่ใจ้ผมนา คุณหนอนบุ้ง
แต่เราไม่พูดถึงเธอกันดีกว่า ประมาณว่า...... The one who mustn't be name อ่ะคับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์