เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2854 รูปเพิ่มเติมในพระราชวังฤดูร้อน
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

เมื่อ 22 ธ.ค. 00, 18:42

มีรูปมาเพิ่มในพระราชวังฤดูร้อนฤดูร้อนครับ
สำหรับผู้อ่านแล้วก็แวะดูรูปเพิ่มเติมได้ครับ

ตอนนี้ชื่อบทความด้านซ้ายมือของหน้าเรือนไทยก็เริ่มมีเยอะ
เริ่มจะยาวลงไปข้างล่างเรื่อยๆ หากท่านมีวิธีการจัด หรือรูปแบบ
ที่ดูง่ายและไม่ยาวลงไปข้างล่างมาก โปรดเสนอแนะครับ
จะได้เตรียมการแต่เนิ่นๆ ขอบคุณครับ
อักกา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 16 ธ.ค. 00, 11:13

แยกเป็นหมวดหมู่ดีมั้ยครับ แล้วทำเป็นที่ลากเลื่อนลงแบบที่เรียงหัวข้อกระทู้ เพื่อดูชื่อเรื่องของบทความ
ภูมิ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 16 ธ.ค. 00, 15:59

ผมว่าเอาของใหม่ในช่วง๓-๔เดือนไว้ข้างบน
ของเก่าเก็บเเยกตาม กขค ที่ อีกหน้าจะดีไหมครับ

ถ้ามีดรรชนี ค้นด้วยก็เยี่ยมไปเลย
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 22 ธ.ค. 00, 19:24

ครับ แล้วจะพิจรณาเมื่อมันยาวเกินไปครับ

ตอนนี้ผมเห็นกระทู้ลิเก มีผู้เข้ามาร่วมสนุกมาก
กว่าจะโหลดเสร็จ กว่าจะ scroll ลงไปดูความเห็นล่างๆได้ มันนานครับ

ไม่ทราบอยากแก้ไขหน้าแสดงกระทู้หรือเปล่าครับ
ตัวอย่างเช่น ให้ default เป็น แสดงคำถามและความเห็น 20 ความเห็นสุดท้าย
แล้วด้านบนของหน้ามีเมนูให้เลือกเช่น (แสดงความเห็นทั้งหมด, ความเห็นสุดท้ายขึ้นก่อน) ทำนองนี้

หรือจัดทำเป็นหน้า หน้าละ 10 ความเห็น (แบบนิยายคุณแต่ง)

หรือว่าเท่าที่เป็นอยู่ดีแล้ว ก็ขอให้แจ้งมานะครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 22 ธ.ค. 00, 20:44

คอมพ์ของดิฉันโหลดเร็วมาก  ก็เลยไม่ทราบว่าคอมพ์ของผู้เล่นคนอื่นๆ โหลดช้าแค่ไหนเวลามีคำตอบเข้ามาหลายๆสิบอย่างกระทู้ลิเก
ถ้าจะให้เริ่มตอนใหม่ โดยไม่ต้องรอให้เข้ามาแจมกันมากๆก็ได้ค่ะ
ช่วยบอกมาด้วยว่าถึงตัวเลขเท่าไร จะโหลดยาก  แล้วจะไปเปิดใหม่ให้
อักกา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 23 ธ.ค. 00, 06:42

อยากให้มีตัวเลือกที่จะทำให้ดูทีละสิบความเห็นหรือดูความเห็นทั้งหมดหรือเลือกดูประโยคต้นคล้ายกับที่

http://talk.tennis-warehouse.com/discussions?[email]13@10.vSkGah27jpT[/email]^1@.ee83905/5' target='_blank'>http://talk.tennis-warehouse.com/discussions?[email]13@10.vSkGah27jpT[/email]^1@.ee83905/5

ตรงตัวเลือก To top, Previous, All Msg, Outline
หน้า: [1]
  พิมพ์