เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 5146 ทำไมถึงดูรูปภาพในเวปไม่ได้เลยครับ
เอ้อระเหย
อสุรผัด
*
ตอบ: 32

เอกเขนก

เมื่อ 30 เม.ย. 07, 14:33

พยายามอยู่นานพอดูเลยครับ ทำไมถึงเปิดดูรูปไม่ได้เลยครับ
cannavaro
อสุรผัด
*
ตอบ: 37

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 02 พ.ค. 07, 13:43

ลองกด Ctrl + F5 หรือคลิกปุ่มรีเฟรชบนแถบเหนือช่องแอดเดรสหรือยังครับ
ปกติถ้าทำเช่นนี้หลายครั้งรูปก็ขึ้นนะครับ
thienravish
อสุรผัด
*
ตอบ: 2

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 08 ม.ค. 08, 03:35

สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่เวบนี้  รู้สึกชื่นชอบเวบนี้มาก และรู้สึกเสียดายที่ไม่เคยรู้จักเวบนี้มาก่อนหน้านี้เลย ทำให้พลาดโอกาสในการชมรูปตามกระทู้เก่าต่างๆ  เข้าใจว่ารูปภาพนั้นทำให้เปลืองเนื้อที่ของเวบ แต่ในใจก็ยังรู้สึกเสียดายมากกว่า ทุกกระทู้ไม่ว่าเก่าแค่ไหน ผมว่ามีประโยชน์สำหรับสมาชิกใหม่ๆ เวบบอรด์นี้ผมคงไม่สามารถเข้ามาแสดงความคิดอย่างไรได้  คงได้แต่เข้ามาอ่านเพิ่มพูนความรู้เท่านั้น  ต้องขอขอบคุณเวบดีดี และเนื้อหาในแต่ล่ะกระทู้ ที่ช่วยให้ผมมองความเป็นไทยใหม่อีกครั้ง

ปล  พอจะมีทางให้รูปสามารถคงอยู่ได้กระทู้ตลอดไปได้ไหมครับ   บางเวบผมก็เห็นว่า สามารถฝากได้ฟรี และไม่มีวันหมดอายุ  เช่นเวบ http://photobucket.com/ 
Smart
อสุรผัด
*
ตอบ: 4

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 08 ม.ค. 08, 10:02

เห็นด้วยกับการใช้บริการที่ PhotoBucket ครับ ถ้าต้องการใช้แบบชั่วคราวมีอีกที่คือ www.imageshack.com ไม่ต้องสมัคร ก็สะดวกดีเหมือนกัน
นรีนันท์ มรรคดวงแก้ว
อสุรผัด
*
ตอบ: 43

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 07 ก.พ. 08, 17:42

เราดูรูปไม่ได้เหมือนกัน  ไม่เก่งคอมฯ  ช่วยบอกวิธีหน่อยจ้า
หน้า: [1]
  พิมพ์