เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 4223 ประเทศรัสเซีย
jumo
มัจฉานุ
**
ตอบ: 55

สวัสดีทุกท่านคร้าบ

เมื่อ 18 เม.ย. 07, 09:17

ประเทศรัสเซียมีอาณาเขตกว้างใหญ่ไพศาลมาก แต่ทำไมมีประชากรน้อยล่ะครับ คนจากประเทศอื่นก็น่าจะเข้ามาอาศัยอยู่ที่นี่กันเยอะ แต่ทำไมไม่ค่อยมีใครอยู่ล่ะครับ มันอยู่ที่สภาพแวดล้อมด้วยหรือเปล่าครับ   ลังเล

jumo__
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1899

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 18 เม.ย. 07, 09:46

ที่ว่าใหญ่ ใหญ่แค่ไหนครับ และที่ว่ามีประชากรน้อย มีอยู่เท่าไหร่หรือครับ

"Postel's Law": "be conservative in what you do, be liberal in what you accept from others"
jumo
มัจฉานุ
**

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 18 เม.ย. 07, 09:52

มีประชากร 142,893,540 คน มีพื้นที่  17,075,200 กม.²

jumo__
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 18 เม.ย. 07, 09:57

สภาพพื้นที่เป็นอย่างไรครับ มีที่ราบเพาะปลูกได้แค่ไหน?
เป็นทุ่งหญ้าทุนดราแค่ไหน? ทะเลทรายแค่ไหน? ส่วนที่เหลือเป็นอะไรบ้าง?

"Postel's Law": "be conservative in what you do, be liberal in what you accept from others"
jumo
มัจฉานุ
**

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 18 เม.ย. 07, 10:26

http://www.vacationzone.co.th/index_russia.asp  ขยิบตา

jumo__
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 18 เม.ย. 07, 16:06

สมาชิกทุกท่านที่ได้อ่านกระทู้ คงเห็นพ้องด้วยกันกับผม
ว่าการที่คุณ CRazyHorse ถามคุณ jumo ด้วยคำตอบนั้น... เป็นสิ่งที่ดี
แต่การที่คุณ jumo ตอบคุณ CRazyHorse ด้วยวิธีนี้...... เสียมรรยาทมาก
ขออนุญาตเตือนคุณ jumo นะครับ

ปล. หวังว่าคงไม่มีมนุษย์โคลนที่ไหนโผล่เข้ามาว่าผมว่าก้าวร้าวกับเด็กอีกนะครับ
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 18 เม.ย. 07, 16:26

ผมคิดว่าคุณ jumo อายุยังน้อยครับ (เข้าใจว่าคงเรียนมัธยมต้น) ตราบใดที่ยังคุยกันอย่างสุภาพชนผมก็ไม่ถือสาครับ

เรื่องความอยากรู้อยากเห็นนั้น เป็นสิ่งที่ดี แต่ถ้ามีความพยายามที่จะหาคำตอบในเรื่องที่สนใจมากกว่านี้อีกสักนิดจะดีมาก

ที่สำคัญ เมื่อตั้งคำถามแล้ว ต้องมุ่งมั่นที่จะได้รับคำตอบอย่างกระจ่างแจ้ง อย่าละวางความสนใจง่ายๆ ไม่อย่างนั้นความอยากรู้อยากเห็นที่มีก็จะไม่ได้เกิดประโยชน์อะไรเลย

ลองดูสักตั้ง ใช้เวลาว่างช่วงปิดเทอมให้คุ้มค่าครับ

Kurukula
สุครีพ
ตอบ: 1303

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 18 เม.ย. 07, 21:20

คิดว่าคุณ Crazy Horse คงเข้าใจน้องเขาถูกแล้วล่ะครับ สำหรับน้องนักเรียนระดับมัธยมต้นที่มีความกระตือรืนล้นอยากรู้อยากเห็นขนาดนี้ ถือว่าน่าชมเชยมากทีเดียว

หน้า: [1]
  พิมพ์