เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 4783 คนไทยในสมัยก่อน
jumo
มัจฉานุ
**
ตอบ: 55

สวัสดีทุกท่านคร้าบ

เมื่อ 15 เม.ย. 07, 13:06

ใครมีรูปและข้อมูลของคนไทยในสมัยก่อนหรือเปล่าครับ คือผมต้องการทราบข้อมูล  อายจัง

jumo__
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 15 เม.ย. 07, 16:38

ต้องการทราบข้อมูลด้านไหนบ้างล่ะคะ?
jumo
มัจฉานุ
**

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 15 เม.ย. 07, 17:48

การแต่งตัว ที่อยู่อาศัย และก็อาหารครับ   ยิ้ม

jumo__
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 16 เม.ย. 07, 08:58

เอาสมัยไหนล่ะคะ เจาะจงมาดีกว่า   แค่นับรัตนโกสินทร์อย่างเดียว ตั้งแต่รัชกาลที่ ๑ ถึงรัชกาลที่ ๙ การแต่งกายก็หลากหลายแบบแล้วค่ะ
jumo
มัจฉานุ
**

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 16 เม.ย. 07, 09:38

สมัยรัชกาลที่ ๑ ถึง รัชกาลที่ ๗ ครับ 

jumo__
Kurukula
สุครีพ
ตอบ: 1303

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 16 เม.ย. 07, 21:51

คุณ Jumo อยากรู้มากจริงๆจนน่าตกใจครับ เป็นคนที่มีความกระตือรือล้อและใฝ่รู้มาก น่าชื่นชมจริงๆ เห็นมีหลายกระทู้เลยที่คุณ Jumo ตั้งเอาไว้ มีความสนใจทางด้านไหนเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ เผื่อจะได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันบ้าง
หน้า: [1]
  พิมพ์