เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 6
  พิมพ์  
อ่าน: 28684 ขอต้อนรับกลับคืนสู่เรือนไทย
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

เมื่อ 16 มี.ค. 07, 21:37

หลังจากปิดไป ๓ เดือน ในที่สุดเรือนไทยก็เปิดได้อีกครั้งหนึ่ง  ด้วยความเอื้อเฟื้อของสมาชิกประจำ คุณ CrazyHOrse  ที่ช่วยทำเว็บบอร์ด ตั้งระบบใหม่ให้เสร็จสรรพ
และยังหาเว็บใหม่ให้ใช้ชั่วคราวระหว่างที่ www.vcharkarn.com ยังเซ็ทให้เข้าไม่เสร็จ
ขอต้อนรับสมาชิกทุกท่านที่ดิฉันสามารถติดต่อได้   ให้เข้ามาคุยกันเช่นเดิมค่ะ
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1899

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 16 มี.ค. 07, 21:44

ยินดีต้อนรับการกลับมาอีกครั้งของเรือนไทยครับ

หวังว่าต้นน้ำแห่งสายธารวิชาการสายนี้จะประสบสัมฤทธิผลในการนำความรู้สู่สังคมไทยสมดังเจตนาของท่านเจ้าเรือนครับ

"Postel's Law": "be conservative in what you do, be liberal in what you accept from others"
Hotacunus
องคต
ตอบ: 613

AD FRANCIAM

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 16 มี.ค. 07, 22:00

Bravo !  ยิงฟันยิ้ม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 16 มี.ค. 07, 22:13

ทดสอบเปลี่ยนสีฟ้อนท์และแนบรูป   ตามประสาคนโลว์เท็คค่ะ
ว่าจะทำได้สำเร็จไหม
เปลี่ยนรูปแบบฟ้อนท์ด้วย
http://www.reurnthai.com/index.php?action=post;topic=2178.0;num_replies=3

เอ คลิกตรงแสดงตัวอย่างแล้วมองไม่เห็นค่ะ ว่าทำได้ไหม  ขอส่งข้อความเลยดีกว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ต.ค. 07, 21:03 โดย CrazyHOrse » บันทึกการเข้า
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 16 มี.ค. 07, 22:17

ทำได้แล้วค่ะ

admin
เทพารักษ์
มัจฉานุ
ตอบ: 50

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 16 มี.ค. 07, 22:23

ระบบการอ้างอิงหมายเลขความคิดเห็นจะต่างจากบอร์ดทั่วไปของ vcharkarn.com นะครับ หากมีการลบคคห.ใดไป คคห.ถัดมาจะขยับลำดับขึ้นไปแทนที่ดังนั้นการอ้างถึงคคห.อื่นโดยใช้หมายเลขคคห.อาจทำงานได้ไม่ปกติครับ
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 16 มี.ค. 07, 22:25

วิธีที่เหมาะสมกว่าคือการคลิกที่ "อ้างถึง" ตรงคคห.ที่ต้องการจะอ้างอิง จะได้ผลอย่างนี้ครับ

ระบบการอ้างอิงหมายเลขความคิดเห็นจะต่างจากบอร์ดทั่วไปของ vcharkarn.com นะครับ หากมีการลบคคห.ใดไป คคห.ถัดมาจะขยับลำดับขึ้นไปแทนที่ดังนั้นการอ้างถึงคคห.อื่นโดยใช้หมายเลขคคห.อาจทำงานได้ไม่ปกติครับ

หรืออาจเพิ่มเติมได้ระหว่างอยู่ในหน้าตอบกระทู้โดยการเลื่อนไปที่ด้านล่างหน้าจอ แล้วคลิก "ใส่การอ้างอิงถึงคำพูด" ตรงคคห.ที่จะอ้างอิง จะให้ผลอย่างนี้ครับ
ทำได้แล้วค่ะ

"Postel's Law": "be conservative in what you do, be liberal in what you accept from others"
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 16 มี.ค. 07, 22:26

จะเห็นว่า เราสามารถคลิกที่ลิงก์ตรงนั้นเพื่อไปยังคคห.ที่อ้างถึงครับ

CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 16 มี.ค. 07, 22:28

สำหรับสมาชิกที่ล็อกอิน ทางมุมขวาบนของจอจะแจ้งให้ทราบหากมีเมสเสจจากสมาชิกอื่นมาถึงครับ สามารถคลิกเพื่ออ่านและตอบเมสเสจได้เลยครับ

ศศิศ
พาลี
ตอบ: 326

อหังการ์ ล้านนาประเทศ

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 16 มี.ค. 07, 22:50

ไม่เจ๊อะกันนานคิดถึงจังเล้ยยยยย...

มาเมื่อไหร่ก็เห็นมีสังกะสีล้อมรอบบ้านพร้อมกับบอกว่า ปิดปรับปรุง วันนี้เข้าได้แล้ว ก็เลยเอาเสื่อมาปูรอเพื่อนพ้องผองพี่ มิตรแก้วสหายคำทั้งหลายกลับเรือนกันครับผม

สวัสดีครับอาจารย์เทาชมพู คุณCrazyHOrse และคุณHotacunus ด้วยครับผม

- ศศิศ -
pipat
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1802

ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 16 มี.ค. 07, 23:20

มาเข้าชั้นเรียนครับ คุณครู
และสวัสดีมิตรสหายทุกท่าน
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 16 มี.ค. 07, 23:56

ตรงมุมขวา บรรทัดที่ ๒ ขึ้นคำว่า ตอนนี้มีสมาชิกหนึ่งคน กำลังรอการอนุมัติ
แปลว่าอะไรคะ
เพราะสมาชิกเรือนไทยทุกคนก็ล็อคอินเข้ามาได้นี่นา
admin
เทพารักษ์
มัจฉานุ
ตอบ: 50

ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 17 มี.ค. 07, 00:14

เข้าใจว่าเป็นสมาชิกใหม่จากอีกบอร์ดหนึ่งครับ ผมส่งเมล์อธิบายรายละเอียดส่วนนี้ให้อาจารย์แล้วครับ
ภูมิ
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 196

ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 17 มี.ค. 07, 19:04

มารายงานตัวครับ

ทดสอบ
test
確認
หมูน้อยในกะลา
พาลี
ตอบ: 392

อะแฮ่ม!!

ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 19 มี.ค. 07, 13:12

มารายงานตัวอีกคนครับ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] 2 3 ... 6
  พิมพ์