เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
อ่าน: 28695 ขอต้อนรับกลับคืนสู่เรือนไทย
จิตแผ้ว
ชมพูพาน
ตอบ: 169

ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 13 ส.ค. 07, 08:20

ขอความกรุณา พื้นที่โคนต้นมะม่วงริมสวนหลังบ้าน ให้ได้มีโอกาส หัดแต่งกลอนด้วยนะครับ อายจัง
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 13 ส.ค. 07, 09:03

ตามสบายค่ะ

จิตแผ้ว
ชมพูพาน
ตอบ: 169

ความคิดเห็นที่ 62  เมื่อ 13 ส.ค. 07, 09:24

ขอขอบพระคุณ ในความเมตตา กรุณาของ อ.เทาชมพู ร่มเย็น ที่สุดเลยครับ ขอเชิญชวน น้องนุ่ง ซุ้งซอง พี่อ้าย ต้ายหัว เพื่อนฝูงยุงกัด มิตรแก้ว สหายคำทุกผู้ทุกนาม หอบเสื่อหอบหมอนมาดื่มด่ำ บรรยากาศอันรื่นรมย์นำกัน แต่เงียบๆนะครับ ห้ามทำเสียงดัง อ่านหนังสือไป เขียนกลอนไป แค่มองตา ก็น่าจะพอรู้ใู้จกัน ยิงฟันยิ้ม
กงกง
อสุรผัด
*
ตอบ: 27

ความคิดเห็นที่ 63  เมื่อ 01 ก.ย. 07, 14:08

ดีใจมากเลยครับ ที่เรือนไทยกลับมาแล้ว เคยเข้ามาแล้วปิด หลังๆเลยห่างไป แต่วันนี้คิดถึงอยากผ่อนคลายสมอง เลยลองคลิกดู(หน้าบ้านใหม่สวยดีอีกตะหาก) จากที่ไม่ได้เข้ามานานมากๆ เกือบจะลืมรหัสของตัวเองเสียด้วยซ้ำไป อีกอย่างที่นึกถึงเรือนไทยขึ้นมาก็คือ พอดีวันนั้นไปซื้อบัตรเติมเงิน แล้วเห็นโฆษณาเวบ วิชาการ บนบัตรเติมเงิน ดีใจจริงๆ และมากๆด้วยครับที่เรือนไทยกลับมา
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 64  เมื่อ 01 ก.ย. 07, 16:13

เปิดประตูเรือน  เชิญคุณกงกงเข้าร่วมวงสนทนาค่ะ   
จะเดินเล่นทั่วบริเวณ  หรือนั่งเล่น มุมใดมุมหนึ่ง
คุยหรือฟังเงียบๆ  ก็เชิญตามอัธยาศัย
ไม่มีพิธีรีตองใดๆ

ภาพนี้ฝีมือคุณ Elvisbhu ค่ะ

OBORO
ชมพูพาน
ตอบ: 158

มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เมเจอร์ฟิสิกส์

ความคิดเห็นที่ 65  เมื่อ 02 ก.ย. 07, 00:12

มารายงานตัวครับ..
ดีใจที่เรือนไทยเปิดอีกครั้ง  หลังจากปิดปรับปรุงไปนานพอควร   งานนี้ต้องขอขอบคุณคุณอาชาผยองมากๆครับ

ยิงฟันยิ้ม

เพื่อนพระเอก
เกิดขึ้น ตั้งไม่อยู่ ดับไป
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 148

ความคิดเห็นที่ 66  เมื่อ 03 ก.ย. 07, 13:45

ย่องเข้ามารายงานตัวครับ  อายจัง
ntp
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 17

ความคิดเห็นที่ 67  เมื่อ 05 ก.ย. 07, 09:23

8)ขออนุญาติเข้ามาคุยด้วยคนได้มะคะ
elvisbhu
แขกเรือน
พาลี
ตอบ: 215

เป็นคนเขียนรูป

ความคิดเห็นที่ 68  เมื่อ 06 ก.ย. 07, 22:20

sawasdee krub, elvisbhu is ready to rejoin ...
but... paul cannot get the access to ....join. เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
วรณัย
อสุรผัด
*
ตอบ: 84

คนธรรมดาที่แสนธรรมดา

ความคิดเห็นที่ 69  เมื่อ 08 ก.ย. 07, 20:53

มารายงานตัวครับ
แต่"ใส่รูป" ไม่เป็นจริง ๆ ต้องลองดูอีกสักสองสามวัน
คุณ Crazy ผมเปลี่ยนอสุรพัด เป็นชื่ออื่นได้ไหมครับ อยากมีเอกลักษณ์เป็นของตนเอง เช่น ไพร่ยักษ์ ไพร่ลิง ก็ได้ ยิงฟันยิ้ม

นักวิชาเกินในบอร์ดวิชาการ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 70  เมื่อ 08 ก.ย. 07, 21:41

สวัสดีค่ะ คุณวรณัย 
ดิฉันมาทักทายที่คืนเรือนอีกครั้ง
ถ้าจะใส่รูป  คลิกที่ตัวเลือกเพิ่มเติม จะเห็น browse ค่ะ 
ชื่อยักษ์ชื่อลิงในนี้  ติดมาจากเว็บวิชาการเมื่อคุณอ๊อฟคิดลูกเล่น
มันเปลี่ยนระดับจากจำนวนครั้งที่โพสค่ะ  โพสมากก็เลื่อนจากอสุรผัดขึ้นเป็นตัวอื่นได้เร็ว

CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1899

ความคิดเห็นที่ 71  เมื่อ 08 ก.ย. 07, 22:53

ไม่ได้แวะมาเรือนไทยนานเชียวนะครับคุณวรณัย

ดีครับ กำลังอยากชวนคุยเรื่องชื่อบางกอกอยู่เชียว

อย่าลืมมาแจมนาครับ  ยิงฟันยิ้ม

"Postel's Law": "be conservative in what you do, be liberal in what you accept from others"
วรณัย
อสุรผัด
*
ตอบ: 84

คนธรรมดาที่แสนธรรมดา

ความคิดเห็นที่ 72  เมื่อ 09 ก.ย. 07, 08:35

ทดสอบการลงรูปครับ

กองทัพพระเจ้าสุริยวรมันที่ 2
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นักวิชาเกินในบอร์ดวิชาการ
นายชินจัง
อสุรผัด
*
ตอบ: 31

ความคิดเห็นที่ 73  เมื่อ 10 ก.ย. 07, 22:43

สวัสดีทุกท่านครับ . .
ยินดีที่ได้กลับมาหาเรือนไทยอีกครั้งหนึ่ง มาโฉมใหม่เสียด้สย
ผมเองก็หายไปนานเหมือนกันครับ ไม่ค่อยได้แวะมา แต่ยังไงจะหาโอกาสมานั่งเล่นที่ชานเรือนบ้างนะครับ
tuka007
พาลี
ตอบ: 291

คนจับจอบจับเสียม

ความคิดเห็นที่ 74  เมื่อ 11 ก.ย. 07, 15:11

ยิงฟันยิ้ม  สวัสดีค่ะอาจารย์

ไม่อาจบรรยายความรู้สึกได้เลยค่ะ ว่าดีใจแค่ไหนที่หาทางเข้าบ้านได้ หลังจากที่พบเจอมรสุมชีวิต แปดเดือนเต็มๆที่ไม่ได้เข้ามาเลย ตอนที่เกิดเรื่องมากมายยามเหงาก้อไม่สามารถหาทางขึ้นบนเรือนได้ ร้องไห้

ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยทำให้ ตูก้า มีบ้านอันอบอุ่นไว้แวะมาอาศัยร่มเงายามท้อแท้นะคะ ...คิดถึงทุกๆคนค่ะ.. ยิ้มกว้างๆ

จงยิ้มให้โลก...แล้วโลกจะยิ้มให้เรา
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
  พิมพ์