เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
อ่าน: 28693 ขอต้อนรับกลับคืนสู่เรือนไทย
dazie
อสุรผัด
*
ตอบ: 2

ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 02 พ.ค. 07, 19:40

สวัสดีค่ะ

ต๊กกะใจอยู่เหมือนกันที่แวะไปเวบวิชาการแล้วหาเรือนไทยไม่เจอ ตอนนี้เจอแล้วค่า ชอบมาก ๆ เลย ได้เปิดหูเปิดตาเปิดโลกทัศน์ของกบในกะลาตัวนี้ได้อีกโข ยิ้ม อิฉันความรู้น้อย ส่วนใหญ่ก็ชอบจะนั่งดูผู้มีความรู้และเหล่าพหูสูตรคุยกันมากกว่าค่ะ   ยิ้ม ยินดีด้วยกับบ้านใหม่นะคะ
บ้านายคำเก่ง
มัจฉานุ
**
ตอบ: 52

ภาควิชาฟิสิกส์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 04 พ.ค. 07, 13:06

สรีสวัสสดีแลท่านทังหลาย  ข้าม่อนยังอยู่แล ยินดีทวยเนอที่ได้ผ่อหน้าไหม่ จักมาเจื่อๆ เนอ

.....  สวัสดีครับทุกท่าน ยินดีด้วยครับที่ได้หน้ากระทู้ใหม่ ผมจะมาเยี่ยมนะครับบ่อยๆ นะครับ
ช้าง
อสุรผัด
*
ตอบ: 4

กรมพัฒนาพลังงานทดแทนและอนุรักษ์พลังงาน กระทรวงพลังงาน

ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 13 พ.ค. 07, 20:06

แลบลิ้น เพิ่งรู้ว่าปิดซ่อมครับนึกว่าเครื่องผมมีเชื้อโรคเลยเข้าไม่ได้ ดีใจ ที่อ่านเรื่องดีๆต่อ
tante-marz
อสุรผัด
*
ตอบ: 6

ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 14 พ.ค. 07, 00:35

ไปแนะนำตัวที่ ห้องประวัติศาสตร์แล้ว..แวะมาสวัสดีสมาชิกที่ห้องนี้อีกครั้ง..เพื่อยืนยันความยินดีจากใจจริงที่ " เรือนไทย " เปิดประตูเรือนต้อนรับค่ะ

natch
อสุรผัด
*
ตอบ: 11

ทำของให้สวยและดี

ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 17 พ.ค. 07, 19:23

ยินดีที่สุดในโลกค่ะ ไม่ได้มาดูนาน ตกใจเหมือนกัน

ถ้าเด็กเกิดหนึ่งคน ปลูกต้นไม้อีกหนึ่งต้น ก็คงจะดี...
หล่อลากดิน
อสุรผัด
*
ตอบ: 11

ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 04 ก.ค. 07, 12:45

ดีใจมากๆ ที่ได้กลับเรือนอีกครั้ง
ได้มาขอนั่งหลบแดดหลบฝน ฟังท่านผู้รู้อรรถาธิบายเรื่องราวต่างๆ
เพื่อประดับสมองน้อยๆ ของผมต่อไป

สิ่งที่สอนคนเราไม่ได้ ก็คือ " สามัญสำนึก "

Gotz21
อสุรผัด
*
ตอบ: 17

SaWasSdEe

ความคิดเห็นที่ 51  เมื่อ 14 ก.ค. 07, 17:05

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม
pharmaceutical scientist
มัจฉานุ
**
ตอบ: 70

ความคิดเห็นที่ 52  เมื่อ 16 ก.ค. 07, 00:05

มารายงานตัวครับผม หลังจากที่ไม่ได้เข้าวิชาการมานาน
พอกลับเข้ามาอีกครั้ง พบว่าเข้าเรือนไทยไม่ได้ ตกใจมาก
ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้น นึกว่าเรือนไทยจะปิดบ้านถาวรซะแล้ว
รู้สึกเศร้าใจเหมือนกัน ว่า วิชาการ"เปลียนไป๋"
วันนี้ลองกดลิ้งค์ตามมาแล้วเข้าได้ พร้อมกับตัวบ้านที่ปรับปรุงใหม่น่าใช้กว่าเดิม  ยิ้มกว้างๆ

สมาชิกในบ้านทั้งใหม่และเก่าก็ยังไม่หายไปไหน ดีใจมากๆ
หวังว่าจะได้อ่านและแลกเปลี่ยนความรู้กันเช่นเดิมนะครับ

pharmaceutical scientist
aha_s
อสุรผัด
*
ตอบ: 14

มหาวิทยาลัยราชภัฏธนบุรี

ความคิดเห็นที่ 53  เมื่อ 19 ก.ค. 07, 00:52

ตามมาเหมือนกันครับ หาอยู่เหมือนกันว่า เรือนไทยหายไปไหน รูปลักษณ์เป็นไปเลยครับ แต่ความรู้ เนื้อหาก็ยังอัดแน่นเหมือนเดิม
ปลายตุลา
อสุรผัด
*
ตอบ: 4

ความคิดเห็นที่ 54  เมื่อ 20 ก.ค. 07, 14:49

มีแหล่งความรู้ให้ดูเหมือนเดิมแล้ว คิดถึงคุณเทาชมพู , คุณvmee ฯลฯ (ขออภัยนะครับถ้าจำชื่อทุกท่านไม่ได้)

.......เว็บดี คนดี สังคมดี....... ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 55  เมื่อ 20 ก.ค. 07, 14:55

เข้ามาทักทายสมาชิกเก่าทุกคนค่ะ

ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 56  เมื่อ 22 ก.ค. 07, 21:08

กล้วยไม้สวยจังเลยครับ อาจารย์
caeruleus
ชมพูพาน
ตอบ: 155

ความคิดเห็นที่ 57  เมื่อ 27 ก.ค. 07, 05:27

ตามมาเจอพอดี

ดิฉันก็เหมือนสมาชิกท่่านอื่นๆค่ะ ที่หาทางเข้าบ้านเรือนไทยไม่เจอเป็นนานสองนาน จนท้อนึกว่าคุณเทาชมพูจะย้ายบ้านหนีเสียอีก
หลังๆมานี่เลยไม่ได้เข้าเลย เพราะห้องอื่นก็ไม่สนุก-ถูกใจเท่าที่นี่

วันนี้เหงาก็เลยลองเข้ามาดู ปรากฏว่าคำอธิษฐานของดิฉันเป็นผล ประตูบ้านเปิดให้ดิฉันเข้ามากวนต่อได้แล้ว  ยิงฟันยิ้ม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 58  เมื่อ 27 ก.ค. 07, 09:02

ขอต้อนรับสมาชิกเก่าอีกครั้งค่ะ
เสียดายมากที่ต้องปิดห้องเรือนไทยห้องเก่าในเว็บวิชาการ ที่อยู่มาเกือบ ๗ ปี
เชื่อว่าทีมงานเขาก็เสียดายเหมือนกัน
แต่ทำยังไงได้  ทนตัวป่วนไม่ไหวค่ะ   ตามเข้ามาไม่รู้จักหยุด
มาเปิดที่นี่ คิดว่าเวบมาสเตอร์จะควบคุมได้ตามสมควร  ไม่ให้เกิดเหตุการณ์อย่างที่แล้วมาอีก
กุ้งแห้งเยอรมัน
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1573

ความคิดเห็นที่ 59  เมื่อ 10 ส.ค. 07, 22:04

สมาชิกเก่ามาอีกคนค่ะ...
ขอบคุณอาจารย์เทาชมพู คุณcrazyhorse

สมทบคุณpipat
คุณUP
ผู้มาก่อนแล้ว
.............
คุณนิลกังขา
คุณOBORO
คุณนิรันดร์
กลับมาหมดไหมคะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์