เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
  พิมพ์  
อ่าน: 28692 ขอต้อนรับกลับคืนสู่เรือนไทย
ศศิศ
พาลี
ตอบ: 326

อหังการ์ ล้านนาประเทศ

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 19 มี.ค. 07, 14:38

แสดงว่าตอนนี้ ก็ยังขึ้นเรือนทางบันไดหลังบ้านใช่ไหมครับผม

เมื่อกี้ัอ้อมไปหน้าบ้านแล้วหาทางเข้าบ้านไม่เจอแฮะ

- ศศิศ -
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 19 มี.ค. 07, 21:01

ทางเว็บวิชาการยังไม่ได้ไขกุญแจประตูด้านหน้าให้ค่ะ   เลยต้องเข้าทางฉุกเฉินไปพลางๆก่อน
Andreas
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 130

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 22 มี.ค. 07, 01:14

I am here,
So glad that RT has finally returned.
Thanks indeed for any contribution that makes RT become alive again.

Andreas
ศศิศ
พาลี

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 26 มี.ค. 07, 14:26

ตอนนี้สามารถเข้ามาทางหน้าบ้านวิชาการได้แล้วครับผม

เกาะตามแถบเมนูด้านบน ที่ v cafe' ได้แล้วล่ะครับผม  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณกับทีมงาม VTeam ทุกท่านเลยครับผม

- ศศิศ -
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1899

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 26 มี.ค. 07, 16:41

ใช่แล้วครับ ตอนนี้เข้าทางลิงก์ vCafe ได้แล้วครับ กำลังค่อยๆปรับกันอยู่ครับ

ขอบคุณทีมงาน vcharkarn.com เป็นอย่างมากครับ

"Postel's Law": "be conservative in what you do, be liberal in what you accept from others"
กอประกาญจน์
อสุรผัด
*
ตอบ: 15

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 29 มี.ค. 07, 15:38

ดิฉันไม่ได้เข้าเว็บวิชาการนานมาก เมื่อต้นเดือนนี้มีโอกาสเข้ามาแต่หาหน้าเรือนไทยไม่พบ ยังสงสัยว่าเกิดอะไรขึ้นหนอ

ดีใจมากค่ะที่เรือนไทยกลับมาแล้ว หากมีเวลาจะเข้ามาหาความรู้เรื่อยๆ ค่ะ 
ศศิศ
พาลี

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 29 มี.ค. 07, 16:51

ยินดีต้อนรับกลับเรือนไทยครับผม

ช่วงนี้ร้อน ๆ มาพักผ่อนในบรรยากาศเรือนไทยก็คงพอจะทำให้หายคลายร้อนลงไปได้บ้างนะครับผม

ปล. เพิ่งเห็นระดับการตอบกระทู้ใหมู่้ เหอๆๆๆ ดูมีอายุอย่างไรก็ไม่รู้แฮะ หรือว่าคิดไปเองหว่า

- ศศิศ -
cannavaro
อสุรผัด
*
ตอบ: 37

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 30 มี.ค. 07, 10:42

ดีใจที่บอร์ดกลับมาอีกครั้งหนึ่ง
ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นชาวเรือนไทยหลังใหม่นี้ด้วยคนนะครับ
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 30 มี.ค. 07, 12:03

ตอนนี้หน้าบ้านมี 2 ทางดังนี้นะครับ

http://reurnthai.vcharkarn.com

และ

http://www.reurnthai.com

"Postel's Law": "be conservative in what you do, be liberal in what you accept from others"
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 02 เม.ย. 07, 13:03

สวัสดีพี่น้องทั้งหลาย ทั้งหญิงและชายที่มาพร้อมหน้า
ทั้งท่านที่ตั้งใจมา และและถูกบังคับ(ด้วยใจ)ให้มา
สนุกกันหนากันหน่อยเป็นไร

ยามขาดเว็บบอร์ดเรือนไทย เหมือนวิชาการจุดคอมขาดอะไรไปบางอย่าง
แม้จะมีบทความมากมาย แต่พอขาดทั้งเจ้าของเรือนและสมาชิกแล้วก็ทำให้ใจหวิวชอบกล

ยินดีอย่างยิ่งที่เรือนไทยกลับมาครับ ยิ้ม

ไม่เห็นใครแน่นอน
iko
อสุรผัด
*
ตอบ: 5

Asian University

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 05 เม.ย. 07, 14:30

ยิ้มเท่ห์ สวัสดีทุกท่านค่ะ ดีใจจังค่ะที่เรือนไทยกลับมาแล้ว คิดถึงมากๆ เลยค่ะเปิดดูทุกวันไม่เห็นเรือนไทยสักที
กรุณาอย่าได้หายหน้าหายตาไปอีกนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
paganini
องคต
ตอบ: 406

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 09 เม.ย. 07, 08:51

มารายงานตัวเหมือนกันครับ
เคราะห์ดีที่คิดถึงอาจารย์เทาชมพูแล้วเขียนไปหาท่าน (อิอิอิ) เลยได้รู้ว่าบ้านเราสร้างขึ้นใหม่ที่นี่
ยินดีด้วยครับ
ขอบคุณคุณอาชาผยอง ที่ช่วยเหลือครับ
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 09 เม.ย. 07, 12:12

เชิญมาร่วมแจมกันได้เลยครับ อยากให้คึกคักเหมือนเมื่อก่อนครับ ยิงฟันยิ้ม

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 09 เม.ย. 07, 12:51

ทดลองส่งอีกครั้ง ครั้งแรกส่งไม่ได้ค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 07, 19:01 โดย เทาชมพู » บันทึกการเข้า
HotChoc
มัจฉานุ
**
ตอบ: 62

ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 10 เม.ย. 07, 15:23

Glad to see the webboard comes back up. See you guys around.
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
  พิมพ์