เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
อ่าน: 34654 ตราโรงเรียน-มหาวิทยาลัย
aha_s
อสุรผัด
*
ตอบ: 14

มหาวิทยาลัยราชภัฏธนบุรี

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 19 ก.ค. 07, 00:50

สวยงามจังครับ น่าจะมีเยอะๆนะครับ
caeruleus
ชมพูพาน
ตอบ: 155

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 27 ก.ค. 07, 05:09

โรงเรียนวัฒนาวิทยาลัยค่ะ

สัญลักษณ์คือคบเพลิง เสมือนเป็นไฟส่องทางให้นักเรียนทุกๆคน

ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 30 ก.ค. 07, 14:06

ตอนนี้ย้ายชายคามาอยู่ที่นี่แล้วครับ ยิ้มกว้างๆ
นำมาจากเว็บ ม.ครับ ยิงฟันยิ้ม
ตาม จุดประสงค์เจ้าของกระทู้

ไม่เห็นใครแน่นอน
ชื่นใจ
ชมพูพาน
ตอบ: 136

นักศึกษาปริญญาเอก University of East Anglia England

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 03 ส.ค. 07, 01:30

อ่า ... หายไปนาน โผล่มาอีกที คุณศรีมาอยู่รั้วเดียวกันซะละ ดีใจจังค่ะ ยิงฟันยิ้ม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 03 ส.ค. 07, 08:33

สวัสดีค่ะ คุณชื่นใจ  ยังเรียนหนักเหมือนเดิมไหมคะ

พยายามค้นตราของคณะเทาชมพู   ซึ่งเป็นรูปพระสุรัสวดีขี่นกยูง แต่เท่าไรก็ไม่เจอ  แม้แต่ในเว็บของคณะโดยเฉพาะก็ยังไม่เห็นภาพนี้
เลยได้แต่เอาเครื่องหมาย สัญลักษณ์ ของมหาวิทยาลัย ที่ไปเรียนเป็นที่สุดท้ายมาให้ชมกันค่ะ

pharmaceutical scientist
มัจฉานุ
**
ตอบ: 70

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 04 ส.ค. 07, 07:36

อาจารย์ครับ ไม่ทราบว่าภาพนี้พอจะใช้ได้หรือไม่ ผมไปเจอในวิกิพีเดียพอดี
เป็นภาพที่งดงามมากทีเดียวไม่ทราบว่าศิลปินท่านใดเป็นผู้วาดไว้

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 04 ส.ค. 07, 08:34

ภาพนี้ละค่ะ    ใช่แล้ว
ไม่ทันนึกว่าจะหาได้ในวิกิพีเดีย  ขอบคุณคุณ pharmaceutical scientist มากๆ
ไม่ทราบเหมือนกันว่าใครวาดไว้  แต่งามมากจริงๆด้วย

iko
อสุรผัด
*
ตอบ: 5

Asian University

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 06 ส.ค. 07, 12:52

สวัสดีค่ะ

เพิ่งทราบเหมือนกันค่ะว่าใช้ตราโรงเรียนเหมือนกับอาจารย์เทาชมพูค่ะ จบจากโรงเรียนเรยีนาเชลี วิทยาลัย เชียงใหม่ค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 06 ส.ค. 07, 13:21

เข้าใจว่าในเครือจะใช้เครื่องหมายเซอร์เวียมเหมือนกันหมด คือมาแตร์เดอี วาสุเทวี กุหลาบวัฒนา และเรยีนาเชลี  ค่ะ
c_cin
อสุรผัด
*
ตอบ: 3

say hi หวัดดีคะ ใครอยากรู้จัก อยากคุย(เรื่อง D D) ส่งข้อความมาทักทายได้นะคะ

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 11 ก.ย. 07, 23:19

โรงเรียนอุ้มผางวิทยาคมคะ
สัญลักษณ์โรงเรียนเป็นรูปคบเพลิง  มีอักษรย่อโรงเรียน อ.ผ.ว. (อุ้มผางวิทยาคม)  ด้านล่างเป็นผืนผ้าแพรมีคำว่า "โรงเรียนอุ้มผางวิทยาคม"

รูปเล็กไปนิด ไม่ว่ากันนะคะ

วรณัย
อสุรผัด
*
ตอบ: 84

คนธรรมดาที่แสนธรรมดา

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 12 ก.ย. 07, 17:19

มาร่วมด้วยนะครับ
ตราโรงเรียนในกลุ่มจตุรมิตร

" สวนกุหลาบ เทพศิรินทร์จำให้มั่น อัสสัมชัญ กรุงเทพคริสเตียน ร่วมเพียรจัดหา"

แกร่งกว่าเพชร ชมพูฟ้าน่าเชิดชู การกีฬาใครมีหลู่ให้รู้กันเลย
เทพศิรินทร์มาวินให้เทพของเรา จงสู้เขาเพื่อชิงนำชัยมา
อัสสัมชัญโห่ให้ลั่นเพื่ออวยชัย ให้ AC นามที่เรารักและทูนเทิด
ม่วงคือเกียรติเราผอง อันสีทองคือราคาค่าความดี ม่วงทองสัญลักษณ์ BCC เป็นเครื่องชี้ ศักดิ์ศรีมีราคา

นักวิชาเกินในบอร์ดวิชาการ
วรณัย
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 12 ก.ย. 07, 17:20

เกียรติเราเชิดชู ให้รู้กันทั่วหน้า ธรรมศาสตร์-จุฬาฯลือชื่อไกล

เกียรติภูมิจุฬาฯ คือเกียรติแห่งการรับใช้ประชาชน

ฉันรักธรรมศาสตร์ เพราะธรรมศาสตร์สอนให้ฉันรักประชาชน

วรณัย
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 12 ก.ย. 07, 17:23

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย
และสถาบันบัณฑิตพัฒนบริหารศาสตร์ (นิด้า)

วรณัย
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 12 ก.ย. 07, 17:34

โรงเรียนวัดสุทธิวราราม
"ดอกบัวคือความบริสุทธิ์สะอาด เพชรคืออัญมณีล้ำค่า มีความแข็งแกร่งในตนเอง" สีประจำโรงเรียน ชมพู-ขาว-เขียว

โรงเรียนปทุมคงคา
"ดอกบัวหลวงสีชมพู บานลอยอยู่เหนือน้ำ น้ำหมายถึงกิเลส ดอกบัวหมายถึงผู้มีปัญญา คบเพลิงแทนความหมายของแสงสว่างและปัญญา" สีประจำโรงเรียน น้ำเงิน-ฟ้า

โรงเรียนราชวินิตบางแก้ว
"พระมหาพิชัยมงกุฏ" สีประจำโรงเรียน แสด-ดำ

วรณัย
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 12 ก.ย. 07, 17:46

โรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา
"สีแดงขวาน้ำเงิน แทนชาติศาสนาพระมหากษัตริย์ สีแดงขาวแทนความเสียสละ กล้าหาญ และกระทำในสิ่งดีงาม 1944ปีเกิดสถาบัน " สีประจำโรงเรียน แดง-ขาว

โรงเรียนพรหมานุสรณ์ เพชรบุรี
"ช้างชูคบเพลิง แทนความหมายของแสงสว่างแห่งปัญญาที่ยิ่งใหญ่" สีประจำโรงเรียน น้ำเงิน-ชมพู

โรงเรียนบรรหารแจ่มใสวิทยา 1
"อนุสรณ์ดอนเจดีย์" สีประจำโรงเรียน ดำ-เหลือง

โรงเรียนจุฬาภรณ์ราชวิทยาลัย ชลบุรี
พระปรมาภิไภยย่อ จภ สีประจำโรงเรียน น้ำเงิน-แสด

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์