เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 6003 พระวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าอินทุรัตนา
เอ้อระเหย
อสุรผัด
*
ตอบ: 32

เอกเขนก

เมื่อ 18 ก.ย. 06, 11:29

พระวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าอินทุรัตนา ท่านทรงเป็นพระธิดาในทูลกระหม่อมบริพัตร ปัจจุบันท่านยังดำรงอยู่ในฐานันดรศักดิ์หรือเปล่า เพราะว่าท่านทรงแต่งงานกับใครครับ รู้สึกว่านามสกุลสารสาส แล้วท่านมีโอรสหรือธิดาบ้างรึป่าว  
กุ้งแห้งเยอรมัน
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1573

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 19 ก.ย. 06, 09:41

ที่รู้จักก็มีหนึ่งคนค่ะ เป็นสุภาพสตรี จบอักษรศาสตร์รุ่นทูลกระหม่อมฯ มีพรสวรรค์ทางดนตรีทั้งไทยและสากลสมกับเป็นเลือดเนื้อเชื้อไขราชสกุลบริพัตร เธอชื่อสินนภา สารสาส หรือ มิ
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 21 ก.ย. 06, 17:30

พระองค์หญิงอินทุรัตนา สมรสกับ ร.อ.สมหวัง สารสาส(บุตรพระสารสาสน์พลขันธ์)ครับ
รายละเอียด พอมีในหนังสือจุฬาลงกรณ์ราชสันตติวงศ์ โดยเจฟฟรี ไฟร์สโตน ครับ

ไม่เห็นใครแน่นอน
เอ้อระเหย
อสุรผัด
*
ตอบ: 32

เอกเขนก

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 29 ก.ย. 06, 15:29

ขอเรียนถามคุณศรีเวียงปิงว่า หนังสือจุฬาลงกรณ์ราชสีนตติวงศ์หาซื้อได้ที่ไหนครับ ที่สงขลาหาหนังสือประเภทนี้ยากมากครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้า
หน้า: [1]
  พิมพ์