เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 11853 บ้านมหาโยธิน
นรีนันท์ มรรคดวงแก้ว
อสุรผัด
*
ตอบ: 43

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 15 ก.ย. 06, 10:03

ขอบคุณค่ะ  คุณนิลกังขา  เรื่องฉันทลักษณ์ที่ท้วงมา  ท่านท่องของท่านไว้  เราก็ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ  คิดว่าน่าจะเพื่อง่ายต่อความจำของท่านมากกว่า เพราะว่าตอนนี้ท่านอายุ 99 แล้ว  ลืมไปเกือบหมดทุกอย่าง แต่ท่านยังท่องชื่อลูก ๆ ได้ตามนี้ค่ะ
ส่วนคุณหมอที่คุณรู้จัก  ไม่แน่ใจว่าจะเป็นคุณปู่  หรือคุณอาค่ะ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์