เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2824 ช่วยหาให้ทีงับหาที่ไหนก็ไม่เจอ
SplasHZz
อสุรผัด
*
ตอบ: 1

เมื่อ 22 มิ.ย. 06, 02:59

ไม่รุ้จะพูดอ่ะไรดีอ่ะงับ ก็ผมมันพวกเกรียนนิครับเอาเป็วว่าตามนี้งับ
1.รับสารด้วยการฟัง
2.รับสารด้วยการอ่าน
3.ส่งสารด้วยการพูด
4.ส่งสารด้วยการอ่าน
5.ส่งสารด้วยการเขียน

ช่วยหาให้ทีนะงับแบบละเอียดก็ดีงับ จะนำไปทำรายงานงับ
      ขอบพระคุณล่วงหน้างับ

ขอโทษนะครับ พูดไม่ค่อยเก่งT^T

ถ้าเป็นไปได้ขอในเวลานี้นะงับไม่ได้ก็ไม่เปงไรงับ
23/06/49  16:30น.
Japonica
ชมพูพาน
ตอบ: 109

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 22 มิ.ย. 06, 03:29

คุณถามไม่เป็นประโยคสมบูรณ์นี่ครับ ผมเลยตอบไม่ถูก เช่น "รับสารด้วยการฟัง" คุณต้องการรู้อะไรเกี่ยวกับมันเล่าครับ
เป็นต้นว่า 1) เรียกว่าอะไร  2) มีกี่วิธี  3) ฮาว ทู

เร็วๆงับ เดี๋ยวหมดเวลานะงับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 22 มิ.ย. 06, 08:31

เรือนไทย ไม่มีนโยบายทำการบ้านให้นักเรียน ค่ะ
ขอปิดกระทู้
หน้า: [1]
  พิมพ์