เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2871 ถึง Vteam programer เรื่องเขียนหลายภาษา
ภูมิ
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 196

เมื่อ 30 พ.ค. 06, 04:15

ลองเขียนโค้ดให้กรอง
&
ออกตอนโชว์กระทู้ซิครับ
(หรือตอนเก็บก็ได้)

จะทำให้สามารถพิมพ์ภาษาญี่ปุ่น หรือภาษาจีน หรือ ภาษา อื่นๆ แทรกในภาษาไทยได้
บัวอื่น
อสุรผัด
*
ตอบ: 39

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 30 พ.ค. 06, 13:01

จะรายงานทีมงานทุกคนนะคะ
อ๊อฟ
ชมพูพาน
ตอบ: 167

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 30 พ.ค. 06, 13:57

ขอบคุณครับคุณภูมิ จะดำเนินการแก้ไขเรื่องการใส่ภาษาอื่นๆให้ครับ
ภูมิ
แขกเรือน
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 09 ก.ค. 06, 03:47

แก้ยังเอ่ย
テスト
ภูมิ
แขกเรือน
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 09 ก.ค. 06, 03:52

ยังแฮะ

ปล. โพสไปปั๊บ ปรากฎว่า ลูกโป่งสวรรค์กลายเป็น spiderman ไปแล้ว ทีมงานทำงานดึกจริงๆ  

ระวังเรื่องลิขสิทธินะครับ
ตอนนั้นเห็นมีข่าวทีมส่งแก้ส ว่าจะถูกฟ้องไม่ฟ้อง ไม่รู้ว่าจบยังไง
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1899

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 17 มี.ค. 07, 23:45

ล่าสุด ที่ vcharkarn.com ใช้ได้แล้วครับ

ปัญหาไม่ได้อยู่แค่เรื่อง html parsing แต่เกี่ยวกับเรื่องการจัดเก็บใน database ด้วยครับ เข้าใจว่าทาง vcharkarn จัดการตอนย้าย server เมื่อไม่นานมานี้ครับ

"Postel's Law": "be conservative in what you do, be liberal in what you accept from others"
jumo
มัจฉานุ
**
ตอบ: 55

สวัสดีทุกท่านคร้าบ

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 15 เม.ย. 07, 15:40

งง   ลังเล

jumo__
หน้า: [1]
  พิมพ์