เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 8 9 [10]
  พิมพ์  
อ่าน: 75227 ประวัติศาสตร์มีชีวิต : ขรัวอินโข่ง ข้อเสนอใหม่
pipat
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1802

ความคิดเห็นที่ 135  เมื่อ 02 ก.ค. 06, 19:38

.
หายไปพักใหญ่ ค้างคำถามว่า ใครเคยไปวัดบรมนิวาสมาแล้มบ้าง  ...เข้าใจว่าจะไม่มีใครไปมาเลย
อย่างนี้ก็หวานผมละซี โม้อะไรไป ก็ไม่มีใครจับได้ หยั่งงี้โปรเฟสเซ่อร์โมเมสะบูลูสกี้ชอบ จะชอบยิ่งขึ้นถ้าวัดนี้ไม่อยู่อีกด้วย
แหะ แหะ

ผมไปขอร้องแกมบังคับให้พรรคพวกส่งรูปมาอวดกันหน่อย เพื่อนก็ดีใจหาย เอาฟิล์ม 4 x 5 นิ้วอันแสนแพง ไปสะแกนด้วยเครื่องสะแกนฟิลืมอันมีค่าดั่งทอง แล้วส่งมาอภินันทนาการพวกเรา
ไปดูเวบเขาได้นะครับ ชื่ออยู่ตรงขอบรูป ฝีมือดีกว่าที่ดีที่สุดตอนนี้ไปอีกนิดนึง

รูปนี้มองจากหน้าประตูไปสู่พระประธาน เป็นอาคารขนาดจิ๋ว แต่อัดแน่นด้วยคุณภาพ ลองชื่นชมไปกันก่อน 2 รูป ค่อยๆใช้เวลานะครับ วันนี้ดูยังไม่เสร็จ ก็พรุ่งนี้ยังมี
pipat
แขกเรือน
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 136  เมื่อ 02 ก.ค. 06, 19:39

.
อันนี้มองจากพระประธานมาที่ประตูทางเข้า
pipat
แขกเรือน
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 137  เมื่อ 02 ก.ค. 06, 19:52

.
เน้นให้เห็นผนังเหนือหน้าต่าง
Oam
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 168

ความคิดเห็นที่ 138  เมื่อ 02 ก.ค. 06, 22:33

ได้ข่าวว่าการบรรยายที่โรงแรมคอนราด แฟนๆ ไปกันตรึม คุณพิพัฒน์คงจะเหนื่อยน่าดู เสียดายที่ไม่ได้ไปฟ้ง ขอตามอ่านไปพลางๆ ก่อนนะครับ
pipat
แขกเรือน
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 139  เมื่อ 02 ก.ค. 06, 23:43

เสียดายไม่ได้เจอกัน ทราบว่าซื้อเครื่องบินไม่ทันใช่ใหมครับ...5555

รูปที่คอนราดมีน่าชมหลายชิ้น เสียดายผมตาถั่ว มองไม่ค่อยชัด วันใหนมีโอกาสเรามาแอบชมกันอีกทีในเวบนี้

ให้จบเรื่องขรัวอินโข่งก่อนดีใหมครับ
Oam
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 168

ความคิดเห็นที่ 140  เมื่อ 07 ก.ค. 06, 03:08

ทดสอบการเข้ามาทักทายคุณพิพัฒน์ครับ พยายามส่งกระทู้หลายวันแล้ว แต่เด้งตลอด
B
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 148

ความคิดเห็นที่ 141  เมื่อ 07 ก.ค. 06, 05:04

คุณพิพัฒน์จะให้พี่ Oam ซื้อเครื่องบินเลยหรือคะ?  

มาสวัสดีทั้งคุณพิพัฒน์และพี่โอม-พี่ชายคนเก่งและใจดีของดิฉันค่ะ คุณพิพัฒน์
หน้า: 1 ... 8 9 [10]
  พิมพ์