เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
อ่าน: 20774 ภาพ Escher บำรุงกำลังใจสำหรับคนแอบนอย (อิอิ)
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 90  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 00:38

น้องผีเสื้อถูกเข็มหมุดจิ้ม

.
ติบอ
นิลพัท

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 91  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 00:40

น้องปลาทองแคระสมองจิ๋ว
(เหมือนใครหว่า อิอิ)

.
ติบอ
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 92  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 00:40

น้องปลาปิศาจ
ติบอ
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 93  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 00:42

ภาพสุดท้ายสำหรับคืนนี้ครับ น้องตุ๊ดตบกัน
เฮ่ย! กัดกัน

.
เฟื่องแก้ว
พาลี
ตอบ: 327

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 94  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 05:54

คราย ใครเอารูปเราไปทำงานศิลปะ ได้ยินแว่วๆ นะคะ น้องติบอ นี่เอง

รูป คหพต ๘๙  พี่ว่า เป็นน้องทากเปลือยติดปีก นะ เหมือนเปี๊ยบเลย

.
เฟื่องแก้ว
พาลี
ตอบ: 327

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 95  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 05:56

นี่ก็เอสเชอร์ ทากเปลือย พลอดรัก ฟักไข่

.
ติบอ
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 96  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 07:47

คุณเฟื่องครับมีคนพยายามเถียงผมว่าภาพนั้นน่ะ "ผีเสื้อ"

ส่วนภาพที่ 95 หน้าตาเหมือนอุนจิปลอมจังเลยครับ อิอิ

เอานี่มาฝากคุณเฟื่อง(เป็นพิเศษ) ครับ อิอิ
Escher เหมือนกันนะครับ
pipat
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1802

ความคิดเห็นที่ 97  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 12:16

ปวดตา ยังไม่ร้ายเท่าปวดม๋อง

ใครสังเกตตัวเองได้บ้าง ว่าเวลาดูรูปที่คุณติบอ แกเทกระจาดใส่เนี่ยะ เห็นเนกกะตีป หรือโป๊สสะตีป
คือเห็นรูปขาวก่อนรูปดำ หรือว่าเห็นรูปดำก่อนรูปขาว หรือเห็นพร้อมๆ กัน
บางคนต้องกำหนดจิต จึงจะเห็นเฉพาะน้ำหนักหนึ่ง
บางคนเห็นเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา สลับกัน....โอ้ย ปวดกระบาล

ไม่รู้ที่เขาเอางานของพ่อเอ็ชเชอร์มาเรียนกัน
เขาเรียนอะไรกันได้บ้าง ....หือ พ่อติบอ
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 98  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 16:18

สวัสดีครับ
พี่ติบอบอกว่า
"อีก 41 reply คุณpipat ก็จะโพสต์รูปได้ขนาดเท่าผมล่ะครับ
ขอให้เป็น Horror member ก่อนนะครับ อิอิ
"

กรณีของผม ต้องโพสต์ถึง 632 ความเห็น (vHM)กว่าจะได้ครับ
บางท่าน ล่อเสียเป็นพัน ถึงจะได้
บางท่าน โพสต์น้อยกว่านั้น แต่วีทีมท่านอนุมัติ ก็เลยโพสต์ได้ใหญ่ขึ้นครับ
สรุปว่า แล้วแต่วีทีม  
เราเก็งไม่ได้มาก กว่าจะรู้ทางวีทีมท่านก็ไม่บอกกล่าว ปุ๊บปั๊บเป็นเลยครับ

เท่าที่ดูรูป ดูแล้วก็งง ๆ อย่างที่กล่าวมา
คนวาดคงความคิดบรรเจิดมาก ที่วาดรูปประเภท
ไม่มีวันเต็ม นับได้ยาก(หรือไม่ได้เลย) มุมมองกระจกโค้ง แถบเมอบิอุส ฯลฯ
สื่อให้เห็นถึงความยุ่งเหยิงของชีวิต ซึ่งผมประสบกับตัวครับ

ไม่เห็นใครแน่นอน
ติบอ
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 99  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 16:28

ผมเห็นพร้อมๆกันแฮะคุณpipat เวลามองก็เลยไม่ได้ปวดตา
เมื่อกี้เอาภาพที่พิมพ์ออกมาให้คนใกล้ๆตัวกลุ่มนึงดู
เขาบอกว่าบางทีก็สีเข้มลอย บางทีก็สีอ่อนลอย
ดูแล้วเดี๋ยวยุบเดี๋ยวนูน ปวดหัวพิกล เลยได้ถึงบางอ้อว่าปวดตาของคุณpipat นี่คงเป็นอย่างที่เขาว่า

จะไม่เอามาเทกระจาดแล้วครับ
แต่ขอเอามาเทกระหน่ำเป็นฝนตกฟ้ารั่วแทนแล้วกันนะครับ อิอิ

ปล. โพสต์รูปนี้จะมีใครว่าผมมั้ยเนี่ยะ

.
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 100  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 16:41

กระทู้ชักยาวและโหลดยาก เพราะมีภาพประกอบเยอะ
ขอคุณติบอช่วยตั้งกระทู้ภาค 2 ดีไหมคะ
ดิฉันมีภาพของเอสเชอร์มาเพิ่มให้ด้วยค่ะ

แต่ตอนนี้เอาภาพของดาวินชีไปก่อนนะคะ
ศรีปิงเวียง
องคต

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 101  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 16:55

ผมเป็นคนหนึ่งที่ต้องตำหนิความเห็นที่ 99 ครับ
เพราะทั้งกระทู้ ดูมีคนคุยคู่กัน ๒ คนครับ  
(ไม่เกี่ยวกับความเห็นนี้เลย)

ติบอ
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 102  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 16:57

รับทราบครับอาจารย์ ยินดีต้อนรับกลับเรือนไทยครับ
ศรีปิงเวียง
องคต

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 103  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 17:34

พี่ติบอ เปิดวิกภาพเวียนหัวครับ
เชิญทัศนาได้ ที่นี่ ครับ

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 104  เมื่อ 04 มิ.ย. 06, 14:04

เอาภาพของเอสเชอร์มาแถมให้อีก
สำหรับคนไม่กลัวอาการเวียนหัว  
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
  พิมพ์