เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8
  พิมพ์  
อ่าน: 20768 ภาพ Escher บำรุงกำลังใจสำหรับคนแอบนอย (อิอิ)
pipat
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1802

ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 20:29

คุณติบอนอยเอ็ชเชอร์ไปนะครับ
ผมจะนอยปู่ของปู่แกอีกทีนึง ขออนุญาตขยายวงเป็น art and intelligent แอนด์ถีบละกัน จะได้หายนอยเร็วๆ

.อันนี้เป็นอีกชิ้นส่วนจากรูปหัวกระโหลกข้างบนนะกร๊าบบบ
ช่างเขียนหรือคนจ้างช่างเขียน ไม่คนใดก็คนหนึ่ง อยากอวดความเดิ้น

เชิญพระคุณท่านสายวิทย์ฯ ทั้งหลายจาระไนก่อน ว่ามันเครื่องอะไรมั่งหว่า (สายดำไม่เกี่ยวนะครับ สายสมรด้วย) ใช้ทำอะไรบ้าง

เห็นเขาว่า เจ้าเครื่องที่เป็นนาฬิกาหลายหน้านั่น เจ๋งมากเล็ยยย์
คุณติบอตอบได้มะ คราวนี้ไม่หมูเหมือนอะนาโตมีแล้วนะครับ

.
เนยสด
ชมพูพาน
ตอบ: 153

ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 20:58

ถามนิดครับ (คาใจตั่งแต่เห็นชื่อกระทู้แล้ว วันก่อนโพสต์ไม่ติด)
นอย คืออะไรครับ
แล้วแนว Escher มันคืออะไรครับ
ขอบคุณครับ

*อิอิ ดีใจจังมีคนสนใจลายเซ็นต์ผมด้วย

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
โดย: เนยสด (V

) Horrible Member [font

color=#999999][IP: someone stolen me!][/font]    

ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 22:14

แหม่ พูดกันไปนั่น
คนเรามีวันว่างๆ ก็ต้องมีวันยุ่งๆ บ้างสิครับ

เทพอพอลโลยังมีวันเสด็จไปล่าสัตว์บ้างเลย (แต่คงเป็นโชคไม่ดีของฟีบัสเท่าไหร่ ที่แกต้องไปล่าสัตว์วันที่ไม่ค่อยมีแดดนะเนี่ยะ เหอๆ)

เอาภาพ Escher มาต่อกันครับ
คราวนี้เอามาแค่ 3 ภาพก่อน รอดึกๆหน่อย ผมอาจจะหามาเพิ่มอีกซักนิด

ปล. เครื่องมือของคุณpipat เนี่ยะ หน้าตาแปล๊ก ชะมัด ดูไม่ออกเลยอ่ะครับว่าเป็นอะไร
เดาได้แต่ผ้าปูโต๊ะนั่นพิมพ์เลียนแบบลายพรมแบบที่คนขายพรมทั่วๆไปเรียกกันว่า tribal นะครับ แหะๆ

.
ติบอ
นิลพัท

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 22:18

น้องปลาตัวมะกี้ กะเจ้า "ขากรรไกร"

เคยมีใครสงสัยมั้ยครับ ว่าถ้าหนังเรื่อง "Jaw" มาแปลชื่อเป็นภาษาไทยว่า "ขากรรไกร" เรตติ้งจะเป็นไงมั่ง หิหิ

.
ติบอ
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 22:19

มีสีสันหน่อยก็ดีแฮะ

เห็นรูปนี้แล้วผมนึกถึง จิ่วจ้ายโกว อ่ะ

.
ติบอ
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 22:25

โพสต์เสร็จเพิ่งรู้ตัวว่าทำภาพต้นตกหายไปไหนไม่ทราบ
ถ้า คุณpipat พอจะหามาฝากสมาชิกท่านอื่นๆดูเปรียบเทียบกันได้ นายติบอผู้นี้ก็จะขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

เอาภาพอื่นมาเป็นของแถมดีกว่า

นี่แหละครับ TMJ อิอิ
ติบอ
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 51  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 22:30

ภาพหลุดซะแล้ว มันใหญ่ๆไปอ่ะครับ
ติบอ
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 52  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 22:33

ลืมไปอีกนี๊ดดดดด นึง

เดี๋ยวจะพาให้ผมทำงานก็ทำไม่ได้ นอนก็นอนไม่หลับซะเปล่าๆ

"นอย" สำหรับผมแปลว่าน้อยใจแบบ "เงียบ" นะครับ

เพราะฉะนั้น แอบนอย ก็ = แอบน้อยใจหน่อยๆ ไงครับ

ปล. คุณpipat ยังน้อยใจใครอยู่หรือเปล่าครับ แหะๆ
เฟื่องแก้ว
พาลี
ตอบ: 327

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 53  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 23:21

เอาลูกโป่งสวรรค์ของหนูคืนมา..เอาคืนมา...

((นี่ ถ้าเราแอบตะนอยมั่ง จะมีใครมาโอ๋เราอย่างนี้บ้างไหมนะ ))
ติบอ
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 54  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 23:25

ให้น้องแมวในรูปเคล้าแข้งเคล้าขาซัก2ทีสิครับ
รับรอง คุณเฟื่องแก้วอารมณ์ดีกว่าเดิมอีก อิอิ

เอาภาพมาฝากอีกครับ คราวนี้เป็นกาแฟซักแก้วคงดีนะครับ อิอิ
ติบอ
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 55  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 23:31

อ้าว ตายแหล่วนั่นมันชานี่หว่า หน้าแตกเลยผม 555+

เอาน้องจิ้งจก เฮ่ย! จระเข้มาฝากครับ
ติบอ
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 56  เมื่อ 25 พ.ค. 06, 00:12

คราวนี้ ผมเอาภาพแบบ Jigsaw ที่มองได้ 2 มุม มาฝากกันนะครับ
เริ่มด้วยภาพนี้เป็นภาพแรก

.
ติบอ
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 57  เมื่อ 25 พ.ค. 06, 00:13

เปลี่ยนมุมกันนิดหน่อยมั้ยครับ

.
ติบอ
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 58  เมื่อ 25 พ.ค. 06, 00:14

ใส่สีหน่อยก็น่าจะได้แฮะ อิอิ

.
ติบอ
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 59  เมื่อ 25 พ.ค. 06, 00:15

แล้วนกพวกนี้บินอยู่ตอนกลางวันหรือกลางคืนกันแน่อ่ะครับ

.
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 8
  พิมพ์