เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 3420 ขอลงจากเรือนไทย....
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

เมื่อ 09 ธ.ค. 00, 07:00

เดินทางไปหาคัมภีร์เพิ่มวรยุทธ ที่แผ่นดินตงง้วนค่ะ
/>
จำต้องหายหน้าไปจากเรือนไทยสัก ๗ วัน
/>
เชิญคุยกันเองตามอัธยาศัยนะคะ
src='http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/reurnthai188x00.gif'>
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 18 พ.ย. 00, 23:54

ขอให้แม่นางเดินทางโดยสวัสดิภาพ ฝึกวิทยายุทธ์ สำเร็จโดยเร็วนะครับ
เดินผ่านมา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 19 พ.ย. 00, 03:59

รีบไปรีบกลับนะคะ  ฝากแมวไว้แบบนี้  เ
ต้องหาคนมาช่วยให้ข้าวให้น้ำแล้วค่ะ
คุณทิด คุณนิลกังขา คุณพระนาย  อย่าลืม
มาให้ข้าวให้น้ำด้วยนะคะ
ลุงแก่
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 19 พ.ย. 00, 06:18

ฝากบอกคุณลุง จู หรง จี ด้วยนะครับว่า ลุงแก่คิดถึง
มีโอกาส จะไปทานน้ำชาด้วย
โบว์สีชมพู
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 19 พ.ย. 00, 13:31

เที่ยวปักกิ่ง เผื่อด้วยนะคะ คุณเทาชมพู
อากาศที่นั่นคงหนาว ระวังสุขภาพนะคะ
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 19 พ.ย. 00, 14:08

ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ  คิดถึงค่ะ
CrazyHOrse
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 19 พ.ย. 00, 15:45

เที่ยวให้สนุกนะครับ ถ้ามีเวลาอย่าลืมมองหามุมมองเกี่ยวกับไทยจากด้านนั้นมาฝากบ้างนะครับ
Tethys
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 19 พ.ย. 00, 16:02

แล้วอย่าลืมพักผ่อนบ้างนะคะ
ดูแลสุขภาพด้วยค่ะ
เดินทางปลอดภัยนะคะ

อิอิ อดไม่ได้ที่จะบอกว่า
มีของดีตำหรับตำราความรู้
เก็บมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะคะ
เมธิสา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 19 พ.ย. 00, 18:15

ที่นั่นหนาวมาก ระวังรักษาสุขภาพด้วยนะคะ ขอให้เดินทางไป+กลับโดยสวัสดิภาพค่ะ
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 20 พ.ย. 00, 01:48

แผ่นดินตงง้วนเริ่มมีหิมะบางที่แล้ว อย่าลืมเสื้อหนาวๆ หลายๆชั้นนะครับ
เอาเสื้อวิชาการไปใส่ก็ได้นะครับ :+) แล้วถ่ายรูปมาฝากกัน อิอิ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 20 พ.ย. 00, 16:07

ปักกิ่ง เคยเป็นนครแห่งความหลังของผมจริงๆ  คิดขึ้นมาแล้วก็ได้แต่ทอดถอนใจ

ถ้าได้ไปถึงกรุงปักกิ่งนครหลวงของตงง้วน ก็ขอฝากความระลึกถึงไปยังสิงโตหินหน้าพระราชวังจักรพรรดิ หน้าประตูชัยสวรรค์สันติ (เทียนอันเหมิน) ด้วยนะครับ คุณเทาชมพูชอบเลี้ยงแมวไม่ลองเอาสิงโตคู่นี้กลับมาด้วยล่ะครับ เขาเลี้ยงง่าย ไม่กินอะไรเลย...

อ้อ ฝากสวัสดีรูปท่านประธานเหมาบนพลับพลาประตูเทียนอันเหมินด้วย ปู่เหมาจะจำคนไทยคู่หนึ่งที่เคยไปสารภาพความในใจโดยอ้างปู่เป็นพยานได้หรือเปล่าก็ไม่รู้ ปู่จะรู้หรือเปล่าว่า สรรพสิ่งย่อมเปลี่ยนแปลงไปตามหลักวิภาษวิธีของทวดมาร์กซนั่นแล... เฮ้อ...
นิรันดร์ เจริญกูล
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 22 พ.ย. 00, 14:22

ไม่รู้ทันเวลาหรือเปล่า
ฝากถามคุณเทาชมพู
เวลาผ่านประตู มักมีสิงห์โตสองตัวเฝ้าอยู่
รู้ไหมครับ ตัวไหนตัวผู้ ตัวเมีย
ชอบมาแอบอ่าน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 23 พ.ย. 00, 02:03

คิดถึงคุณเทาชมพูแล้ว !!! กลับมาได้แล้วคราบบบบ !!!
เรียมเอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 24 พ.ย. 00, 19:40

พออ่านเจอ ก็คงใกล้เวลากลับมาพอดี คงมีเร่ืองสนุกๆมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ
กระบี่อิงฟ้า
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 09 ธ.ค. 00, 19:35

เคยอ่านเจอในหนังสือของคุณจิตรา ก่อนันทเกียรติ จำไม่ได้ว่าเล่มไหน เรียกว่าไซ ดูที่เท้า ไซตัวผู้เหยียบลูกบอล ไซตัวเมียเหยียบลูกไซ
หน้า: [1]
  พิมพ์