เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 7 8 [9]
  พิมพ์  
อ่าน: 58743 น้องๆของเรา ที่เลี้ยงไว้ในบ้าน
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 120  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 20:35

หนูกับลูกโป่ง ใครตัวโตกว่ากัน?
.
.
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 121  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 20:40

คุณเพลินแวะซื้ออมยิ้มที่ 7-11 ก่อนมาที่นี่ เพื่อเอาไปแจกน้องๆ
เจ้าของเขาถามว่าซื้อไปเยอะแยะเอาไปทำอะไร  เธอก็เล่าให้ฟัง
เจ้าของเลยแถมขนมมาให้อีกถุงใหญ่

น้องๆก็เลยได้ทั้งลูกโป่งและอมยิ้มแก้มตุ่ย    เป็นวันแห่งความสุขอีกวันหนึ่งของพวกเขา
.
.
เฟื่องแก้ว
พาลี
ตอบ: 327

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 122  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 20:48

น่ารักจังเลยค่ะ ทั้งทีมแจกลูกโป่งและเด็กๆ
ลูกโป่งก็น่ารักมากๆ อยากได้มั่งจัง

เฟื่อง เพิ่งสูญเสียลูกโป่งสวรรค์ไป ฮิๆ เอาลูกโป่งบิดแทนก็ได้ค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 123  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 20:56

ยกน้องกระต่ายสีชมพู ให้หนูเฟื่อง
ปลอบขวัญแทนลูกโป่งสวรรค์ที่หายไป
.
.
หมูน้อยในกะลา
พาลี
ตอบ: 392

อะแฮ่ม!!

ความคิดเห็นที่ 124  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 21:04

ขอบ้างๆๆ

นะคร๊าบ...    
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 125  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 21:16

.
pipat
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1802

ความคิดเห็นที่ 126  เมื่อ 26 พ.ค. 06, 23:50

ขอยกย่องเป็นกุศลศิลปะ หนึ่งไม่มีสอง
ชำระใจผู้ให้
บำเรอใจผู้รับ
บำรุงใจผู้อ่าน

ความปรีดา สถาวร อยู่นานกว่าวัตถุ
อนุญาตให้พักร้อนได้เพิ่มอีกปีละ 30 วัน

งานทางนี้ หมูน้อยรับเหมาดูแล.....แอ่ม
ใครถ่ายรูปครับ เก็บบันทึกอารมณ์ความรู้สึกได้เยี่ยม
โดยเฉพาะ 123
น้อยคนจะถ่ายรูปให้ลูกโป่งพูดได้นะครับ

ขอสวัสดีเจ้าเรือนด้วยครับ
เฟื่องแก้ว
พาลี
ตอบ: 327

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 127  เมื่อ 27 พ.ค. 06, 03:38

กราบขอบพระคุณค่ะ อาจารย์เทาชมพู
หน้าตากระต่ายน่ารักมากๆ เลยค่ะ ยิ้มแป้นเลย
(หน้ากลมแป้นเหมือนคนรับไม่มีผิด อิอิ)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 128  เมื่อ 27 พ.ค. 06, 12:24

แล้วกัน...จากไปไม่กี่วัน กลับมาเรือนไทยถูกยึดซะแล้ว

หัวหน้าคณะปฏิวัติ สั่งให้เว้นวรรคระยะยาวอีก ๓๐ วัน   มีการตั้งรักษาการฯดูแลแทนเสียด้วย  แสดงว่าวางแผนเตรียมการไว้หมดแล้วล่วงหน้า

ว่าแล้ว ครูไหวแกก็เดินงกเงิ่น  มือหนึ่งหิ้วห่อผ้าเก่าๆ    อีกมือก็ถือลูกโป่งที่ตั้งใจจะนำมาฝาก
ลับหายไปอย่างเศร้าสร้อย   ตรงสุดโค้งถนน  กลืนหายไปในความขมุกขมัวยามตะวันชิงพลบ...

ป.ล. ๑) ภาพถ่ายฝีมืออาจารย์นุ้ย ค่ะ
ป.ล. ๒) จะไปรออยู่ที่กระทู้ฆาตกรรมนะจ๊ะ  หนูเฟื่อง  อ่านของหนู กำลังมันเชียว
หน้า: 1 ... 7 8 [9]
  พิมพ์