เพลงสุขสันต์วันเกิด

<< < (3/7) > >>

เฟื่องแก้ว:
อ่า เฟื่องขอยืมชื่อเฉยๆ ค่ะ
คุณหมูน้อย ฯ ชอบแซวเฟื่องนี่

ไม่ทราบว่าคุณหมูศักดิ์เกิดวันไหน
แต่ร่วมอวยพรจริงๆ ก็ได้
ถือว่า อวยพรล่วงหน้า หรือย้อนหลัง

เจ้าตัวไปไหนเนี่ย คุณหมูขามารับพรเร้ว

เฟื่องแก้ว:
อ้อ กราบสวัสดีคุณพระนิล ฯ ด้วยค่ะ
ไม่ค่อยเจอะเจอ ซำบายดีเร้อ ?

เทาชมพู:
 สุขสันต์วันเกิด 2 รายซ้อนค่ะ  คุณชื่นใจและคุณหมูน้อยฯ
*
*

เจ้าสำราญ:
 ตอนเรียนวิชาดนตรีไทย อาจารย์เคยสอนเนื้อเพลง Happy Birthday ภาคภาษาไทย ไม่ทราบไปนำเนื่อมาจากไหน มีอยู่ว่า

ขอให้คุณสุขสมบูรณ์
เพิ่มพูนผ่องผิวพรรณ
ร่างกายแข็งแรงไร้โลกัลป์
อายุนั้นยิ่งยืนนาน

โดยร้องทำนองเดียวกับเพลงต้นฉบับทุกประการครับ

สะใภ้จ้าว:

สุขสันต์วันเกิดนะงับ

อ้อ ผมเพิ่งไปดูหนังเรื่อง ม.๘ มา

ในเรื่องมันมีวันเกิดของคุณครูสมปัติกับคุณครูเกษรด้วย

ทั้ง 2 คนเกิดวัน เดือน ปี เดียวกัน

แล้วนักเรียนก็เอาเค้กมาให้ทั้ง 2 คน

แล้วก็ร้องเพลงสุขสันต์วันเกิด

เนื้อเพลงก็จำไม่ได้อ่ะครับ ฟังไม่ทัน

ใครที่ไปดูมาแล้วหรือกำลังจะไปดูก็ช่วยมาบอกหน่อยล่ะกันครับ

ว่ามันเป็นเพลงวันเกิดของไทยหรือเปล่าอ่ะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว