เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 16
  พิมพ์  
อ่าน: 47989 มาพร้อมกับเรื่องใหม่ตามที่สัญญาไว้(จบแล้วค่ะ)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 13 พ.ค. 06, 19:34

ขอพักแค่นี้ เพื่อคืนนี้จะได้นอนหลับได้ง่ายๆ
ส่วนสัปดาห์หน้านั้น  ใครอ่านกระทู้นี้อย่าได้หวังเลยว่าจะหลับสบาย  เหอ เหอ

ขอโชว์เหตุการณ์ตัวอย่าง ในตอนต่อๆไป (ไม่ใช่ตอนหน้า)

........ตัดเท้าคนตายออกเพื่อจะยัดลงโลงขนาดเล็กได้พอดี  
.........นกพิราบถูกสับหัวขาดหมดทุกตัว
.........เจ้าแมวเคราะห์ร้ายถูกหิ้วคอไปที่เขียง
.........อัยการหิ้วกระโหลกศีรษะเข้ามาทั้งสองหัว
........ถ้าคุณอยากรู้ว่ามันหายไปไหน ก็ลงไปดูเองในห้องใต้ดินสิ
pipat
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1802

ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 13 พ.ค. 06, 19:35

.
นี่ผมกลายเป็นคนจัดภาพประกอบไปแต่เมื่อไร ขอรับ
ยินดีเติมความสยอง รูปนี้คงรู้จักกันดีอยู่แล้ว
เอาไว้ตอนจบเรื่อง ค่อยมาประชุมชาดก ว่ารูปใหนเป็นอย่างไร

อยากรู้ตอนต่อเร็วๆ อะครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 13 พ.ค. 06, 19:48

คุณพิพัฒน์  ภาพประกอบพวกนี้ ติดตาทุกรูปเลย..ขนาดหลับหูหลับตาลากเม้าส์ผ่านแล้วนะคะ

เคยได้ยินเบเกอรี่ตุ๊กตาหน้าศพไหมคะ   หนังสือพิมพ์และข่าวทีวีออกกันอึงคะนึงซักปีมาแล้วมั้ง
เป็นคุณหนุ่มชาวศิลปะคนหนึ่งที่ไอเดียกระฉูด  ปั้นขนมปังรูปตุ๊กตา เฉพาะหน้าก็มี ทั้งร่างก็มี แล้วเพ้นท์ยังไงไม่ทราบ
กลายเป็นศพที่สยดสยองเลือดนองทุกตัว  
กลายเป็นสินค้าส่งออกขายดี  ฝรั่งออเดอร์เพื่อเอาไปฉลองฮัลโลวีน

ที่เกริ่นมาซะยาวเพื่อจะบอกว่า...ถ้าได้มาเป็นของชำร่วยแจกคนอ่านกระทู้นี้  อ่านพลางกินพลางก็จะเหมาะกับบรรยากาศดีมาก
ต้องเลือกเวลาดึก  อยู่บ้านคนเดียว
จะยิ่งเหมาะแก่การทดสอบประสาทตัวเองว่าแข็งแค่ไหน
เฟื่องแก้ว
พาลี
ตอบ: 327

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 13 พ.ค. 06, 20:39

โอ๊ยยยยยยยยยยย สยอง
สยองทั้งๆ ที่คนเต็มบ้านเลย ฮือๆๆ
เรื่องนี้ ทำหนังฮอลลีวู้ด ท่าจะขายดิบขายดีแน่ๆ ค่ะ
ดีนะคะ ที่นี่ ยังกลางวันแสกๆ
อิอิ ฝันดีนะคะ ผู้อ่านรอบดึก ฮิๆๆๆ

เอาภาพมาช่วยพี่พรรฒน์ ประกอบฉากฆาตกรรมสยอง
นองเลือดดดดด

(ใครขวัญอ่อน โปรดเอามือปิดหน้ามองจากหว่างนิ้ว)
เฟื่องแก้ว
พาลี

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 13 พ.ค. 06, 20:40

.
.
อ๊ากกกกกกกกกกกกก  
เฟื่องแก้ว
พาลี

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 13 พ.ค. 06, 20:43

คราวนี้ เอาจริงค่ะ ไม่ล้อเล่น

ของชำร่วยของอาจารย์เทาชมพู

.
.
pipat
แขกเรือน
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 13 พ.ค. 06, 20:47

ที่เลือกมานี่ ยั้งมือแล้วนะครับ
มีโหดกว่านี้อีก แต่เป็นงานศิลปะนะครับ ไม่ใช่แนวร่วมกตัญญู
อันนั้นสำหรับเพ่งอศุภ จะเกิน dose น้องหนูแถวๆนี้ไป
อย่างรูปนี้ เป็นหนึ่งในรูปศพที่ถูกอ้างถึงบ่อยที่สุด มาจากสงครามกลางเมืองของสหปาลีรัฐ
ที่ร.4 จะทรงพระราชทานช้างไปช่วยนั่นแหละครับ

อาจารย์อย่ามาชวนคุยออกนอกเรื่องสิครับ
เดี๋ยวอาจารย์เทาชมพู แกเลยถือโอกาสหยุดเล่า
นี่พวกผมต้องนั่งตาแข็งคอยดูข้อความต่อไป ทุกๆ สิบห้านาทีเหรอครับ

ปล.หนูเฟื่อง จะเล่าเรื่องหยองแข่งเหรอ
.
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 13 พ.ค. 06, 21:04

ถ้าคุณพิพัฒน์ขยันเอารูปมาล่อเสือออกจากถ้ำ ได้ผล
คืนนี้คงมีหลายคนไม่ได้นอนกันจนเช้า  ดิฉันก็ต้องพิมพ์  
คนอ่านก็อ่านกันจนตาปิด

ไม่ด๊ายค่ะไม่ได้
ของดีมีน้อยนะคะ  

ยิ่งเรตติ้งพุ่งสูงยังงี้   ก็ต้องยืดเหมือนหนังกะติ๊ก  ให้ยาวออกไป  จาก ๑๒ ค.ห.เป็น ๑๘๐๐ ค.ห. ตัดหน้าละครช่อง ๗
สปอนเซอร์กำลังไหลมาเทมา   จบเร็วก็ขาดทุน

คุณนกข.เจ้าเก่าอยู่ไหนเนี่ย   มาช่วยดิฉันออกแขกคั่นเวลาหน้าม่านหน่อยเถอะ
ดิฉันจะได้กลับเข้าหลังม่านไปพิมพ์ตอนต่อไปเสียที   ว่าฝ่ายเจ้าหน้าที่ที่เข้ามาตรวจสอบ พบอะไรที่เป็นเงื่อนงำอีก
มันน่าพิศวงสงสัยมากเชียวละค่ะ
นิลกังขา
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1012

ทำงานราชการ

ความคิดเห็นที่ 38  เมื่อ 13 พ.ค. 06, 21:05

บรื๊อออออ...

คุณพี่- ง่า คุณครูพิพัฒน์ขอรับ (ขืนสะเออะเรียกท่านว่าคุณพี่ เดี๋ยวท่านจะมาเตะผมเอา) ขออนุญาต ที่ในหลวง ร.4 ท่านทรงเสนอจะส่งช้างพระราชทานไปช่วยเมืองสหปาลีรัฐอเมริกา หรือในแผ่นดิน ร. 3 เรียกว่าอิศดาโดอุนีโดดาอะเมริกะ นั่นน่ะ เปล่าไปช่วยในสงครามกลางเมืองอเมริกันนะครับ แต่ทรงเสนอให้ไปเป็นกำลังแรงงานเพื่อการพัฒนาประเทศ คือหักล้างถางพงในเมืองฝรั่ง เหมือนรถแทรกเตอร์ ไม่ใช่รถถัง เพราะช้างนั้นไทยเราใช้ได้ทั้งสองอย่าง เป็นรถถังในยามศึกก็ได้ แทรกเตอร์ในยามสันติก็ได้

ตอนที่ทรงเสนอไปนั้น สงครามกลางเมืองยังไม่เกิด ตันฉบับพระราชสาส์นเองก็มีไปถึงท่านประธานาธิบดีบูแคแนน คนก่อนลินคอล์น แต่สมัยนั้นไม่มีอีเมล์ กว่าพระราชสาส์นจะเดินทางลงเรือกลไฟไปถึงก็กลายเป็นสมัยท่านลินคอล์นแล้ว ประธานาธิบดีที่กราบทูลตอบพระราชสาส์นจึงกลายเป็นท่านลินคอล์นเซ็นมาครับ ผมขออนุญาตยืนยันครับ เพราะเรื่องนี้ทั้งฝรั่งทั้งไทยหลายคนชอบนึกว่าในหลวง ร. 4 ของเราทรงพระเลือกข้างในสงครามกลางเมืองอเมริกันอยู่เรื่อยเลย

ขอเชิญล้อมวงฟังเรื่องขนหัวลุกกันต่อไป
นิลกังขา
แขกเรือน
สุครีพ

ทำงานราชการ

ความคิดเห็นที่ 39  เมื่อ 13 พ.ค. 06, 21:08

เพิ่งเห็นบัญชาท่านอาจารย์เทาฯ คห. 38 แปลว่าโพสต์ชนกันกลางอากาศพอดี

อีนี่อาจารย์จ๋าคะร้าบ กระโผมเคยแต่โอกแขกยี่เกวิกวิชาการน่ะคะร้าบ ให้โผมเล่นเรื่องสยองขวัญฆาตกรรมยังงี้ แขกโจ้นปัญญาน่ะ ไม่รู้จะโอกแขกยังไหงน่ะ-
เฟื่องแก้ว
พาลี

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 40  เมื่อ 13 พ.ค. 06, 21:13

ฮึ จะหาเรื่องให้เฟื่องเป็นพอ ยอ ๒ เล่าเรื่องหยองแข่งอาจารย์

คราวก่อนไปเข้า "หอหวีดสะพรึงขวัญ" (Chamber of Horrors)
ของมาดามทูซโซด์

เฟื่องกรี๊ดดดดดดดดดดดดดด ซะผีสยองคนดูไปเลย
ไม่ใช่อะไรหรอก
ไอ้คนหัวแถวมันกรี๊ดดดดล่วงหน้าหลอกให้กลัวก่อนนี่
เฟื่องเลยต้องกรี๊ดข่มขวัญคนมาทีหลังท้ายแถวบ้างซี

ทีใคร ทีมัน อิอิ
นิลกังขา
แขกเรือน
สุครีพ

ทำงานราชการ

ความคิดเห็นที่ 41  เมื่อ 13 พ.ค. 06, 21:17

อีนี่แขกขอกราบนม้าซเต พระเจ้าตาพิพัฒน์น่ะ โต้โผให้โอกเล่นหน้าม่านสลับฉาก จั๋นขอเชิญพระโยคีพิพัฒน์เล่าเรื่อง อีตามาราต์ (รูป คห.32) ที่ถูกอีหนูนอนตายคาอ่าง หลังการปฏิวัติฝรั่งเศส สลับฉากดีกว่าเฮ้ เชิญคะร้าบ นมัสการพระเจ้าตา คร้าบ (อีนี่งานนี้คุณชูวิทย์ไม่เกี่ยวน่า นายจ๋า)

ปลาดุกกระดุกกระดิก... เอ๊ย-

ปราดุกกระดี้กระด้า กลายเป็น "ปราด้า" สะพายดีเฮ
แม่ครูขอคั่นเวลา เอาบังออกมาสลับยี่เก
สู้รา อีนี่แปรว่าเหล้า กินแล้วก็เมามาเดินโซเซ
บังเองก็ภูมิไม่มี ออกมาคราวนี่ก็แค่มาช่วยเพลย์
ฮัลเล้วังกา ขอเชิญพระเจ้าตา มาต่อด้วยเฮ....
pipat
แขกเรือน
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 42  เมื่อ 13 พ.ค. 06, 21:40

งานนี้พระเจ้าตาล้วงย่าม หยิบอะไรแหยะแหยะออกมาก็ ปะลุกกุ๊กกุ๋ย คาวเลือดโชยมาอบอวลลล
โชคดีนะ ที่วันนี้เป็นหวัด ตะหมูกไม่รับงาน

ขอบใจหลายที่ท่านนิลกังขา(กี่ขาก็ไม่รู้ เดาว่าสองก่อนละกัน) แก้โง่ให้ข้าพเจ้า
อ้างเรื่อยเปื่อย ไม่รู้จักเทียบปี คราวนี้จำจนวันตายเลยยย์

บรรยายเรื่อง ช่วยรับไปหน่อยเหอะ วันนี้มือเปียก
เหนอะ หนะ ขอทิชชูมาทัชชิ่งหน่อย
.
caeruleus
ชมพูพาน
ตอบ: 155

ความคิดเห็นที่ 43  เมื่อ 13 พ.ค. 06, 22:01

วันนี้เรทติ้งกระทู้วิ่งกระฉูด ต้องคอย refresh ทุุก 15นาทีเลยค่ะ

ท่านๆทั้งหลายขาาาา ขอความกรุณาโพสต์ภาพที่น่าสยองน้อยลงกว่านี้ได้ไหมคะ
ครือ เดี๋ยวคืนนี้ตาค้างเพราะรูปมันหลอนน่ะค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 44  เมื่อ 13 พ.ค. 06, 22:06

อ้าว พระเจ้าตายังเฝ้าหน้าจออยู่ แย่จริง

จะมาบอกคุณนิลกังขากุมาร ให้ลงเวทีไปคาราโอเกะกับพรรคพวก
แต่งชุดออกแขกไปร้องเพลงชุดจุฬาตรีคูณได้พอเหมาะเชียว ไม่ต้องเปลี่ยน
ก็คืนวันเสาร์ จะให้ทำโอทีบนเรือนไทยเกินสี่ทุ่มก็สงสาร

ว้า คุณพิพัฒน์ไม่ยอมไปไหนเลยหรือคะ
ว่าแล้ว...ก็ถอยกลับเข้าหลังม่าน   กลับไปทำการบ้านต่อ

นึกขึ้นมาได้  ใครเห็นคุณหมูน้อยฯบ้าง   รู้หรือยังว่ามีกระทู้นี้แล้ว
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 16
  พิมพ์