เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 4743 ใครลบกระทู้ "สมเด็จเจ้าพระยา" ในเรือนไทย
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

เมื่อ 11 พ.ค. 06, 14:27

โดยไม่ได้รับคำอนุญาตจากดิฉัน
กรุณานำมาคืน ด่วน
หมูน้อยในกะลา
พาลี
ตอบ: 392

อะแฮ่ม!!

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 11 พ.ค. 06, 14:30

ว่าแล้วเชียว..
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 11 พ.ค. 06, 17:25

เรียนอาจารย์ครับ

ไม่ทราบว่ากระทู้หายไปได้อย่างไรครับ คาดว่าน่าจะเป็นความผิดพลาดในการลบกระทู้ครับ

ตอนนี้ผมกับคุณเปี้ยวและคุณอ็อฟ กู้กระทู้กลับมาได้แล้ว และโพสต์เอาไว้ที่กระทู้นี้
 http://www.vcharkarn.com/include/vcafe/showkratoo.php?Cid=130&Pid=51173

แต่จะมีบางความเห็นที่หายไปครับ

คือ ตั้งแต่ความเห็นที่ 91 ถึง ความเห็นที่ 98
และความเห็นที่อยู่หลัง ความเห็นที่ 148 - วันที่ 4 พ.ค. 2549 - 14:14:13

ต้องขออภัยจริงๆครับ พยายามกู้กระทู้อย่างสุดความสามารถแล้ว ได้คืนมาแค่นี้ครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 11 พ.ค. 06, 17:40

ขอบคุณมากค่ะ คุณจ้อ คุณเปี้ยว คุณอ๊อฟ ที่ต้องมาลำบากกู้กระทู้คืน
แม้ว่าขาดหายไปบางส่วนก็ยังดีกว่าหายไปหมดทั้งกระทู้

คนที่ลบได้คือ vteam ซึ่งก็มีไม่กี่คน
เท่าที่ถาม คุณจ้อ คุณเปี้ยวและคุณอ๊อฟไม่รู้เรื่องนี้

อยากจะขอร้องว่า  อย่าทำข้ามหัวกันแบบนี้อีก  
พูดสั้นๆแค่นี้ หวังว่าคงเข้าใจ ไม่ต้องพูดกันมาก
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 11 พ.ค. 06, 17:41

ถ้าหากว่าใครเซฟกระทู้ไว้  กรุณาแจ้งมาทาง sms  ดิฉันจะขอมาเรียบเรียงใหม่ค่ะ
อ๊อฟ
ชมพูพาน
ตอบ: 167

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 11 พ.ค. 06, 17:42

ต้องขออภัยอาจารย์เป็นอย่างสูงครับ เรื่องกระทู้ที่หายไป ตอนนี้กำลังทำการตรวจสอบกันครับว่าใครเป็นคนลบ หรือ หายไปได้อย่างไร ส่วนข้อมูลที่กู้ขึ้นมาได้ คุณจ้อได้ทำการนั่งโพสต์ลงไปใหม่ตามที่เห็นครับ (ดูจากเวลาที่โพสต์ ตั้งแต่ต้นกระทู้ถึงท้ายกระทู้ ร่วม 2 ชั่วโมง ถือเป็นการลงโทษที่ทำกระทู้หายครับ) ต้องขออภัยจริงๆครับ

เพื่อเป็นการป้องกันการเกิดความผิดพลาดทำนองนี้อีก (อันอาจจะลบโดยบังเอิญ หรือประสงค์ดีของทีมงานท่านอื่น) ตอนนี้การ "ลบ" กระทู้ของ vTeam จะถูกเปลี่ยนเป็นการ "ซ่อน" กระทู้แทนครับ แปลว่าหลังจากนี้กระทู้ที่ถูกโพสต์มาแล้วจะอยู่ตลอดไปครับ (แต่อาจจะโดนซ่อนไว้ไม่แสดงออกมา)

ตรวจสอบดูแล้วเรายังมีเนื้อที่อีกเหลือเฟือพอที่จะเก็บกระทู้ครับ

ขออภัยสำหรับความผิดพลาดครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 11 พ.ค. 06, 19:27

คุณ Nuchana ส่ง sms มาว่าจะส่งกระทู้ที่เซฟไว้ให้
ถ้าส่งอีเมล์ ตอนนี้ดิฉันรับไม่ได้นะคะ
ขอให้ทยอยส่งทาง sms

หมายเหตุ   ที่ต้องบอกในนี้เพราะส่ง sms แล้วส่งไม่ได้ค่ะ  inbox ของคุณเต็ม
นิรันดร์
องคต
ตอบ: 522

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 14 พ.ค. 06, 00:13

กระทู้ภาพฝีพระหัตถ์ ของผมก็หายไป
ไม่มีใครแจ้งเหมือนกันว่าลบไปทำไม

แล้วตอนนี้ เข้าไปอีดิดอะไรไม่ได้เลย
ใกล้เปิดเทอมแล้ว
เกรงว่าจะมีเด็ก ๆ เข้ามาโพสข้อความไม่เหมาะ เจอแล้วจะแก้ไขไม่ทันเวลานะครับ
อ๊อฟ
ชมพูพาน

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 14 พ.ค. 06, 00:28

ระบบได้รับการแก้ไขแล้วบางส่วนครับ ใช้ได้ตามปกติครับ (แต่การจัดการข้างหลังระบบ เปลี่ยนแปลงไปจากเดิมเรียบร้อยแล้ว ป้องกันการลบข้อมูลโดยถาวรครับ) ส่วนที่ยังไม่เปิดให้ใช้จะเป็นสีแดงนะครับอาจารย์

ทดลองใช้ดูได้ครับ ถ้าหากมีอะไรที่อาจารย์อยากให้เพิ่มเติม เชิญแนะนำได้เลยครับ ขอบคุณครับ

ตอนนี้เรากำลังรื้อระบบของเดิมที่หละหลวม เพื่อให้มันเป็นระบบใหม่ที่แข็งแกร่งขึ้น คงจะเห็นการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นอีกครั้งใหญ่ของวิชาการ.คอม เร็วๆนี้ครับ ช่วงนี้บางช่วงเวลาระบบอาจจะอืดๆนิดนึงนะครับ

ทีมงานกำลังค้นหา กระทู้ภาพฝีพระหัตถ์ ให้ครับ อาจารย์มีคำสำคัญ(ที่อยู่ภายในกระทู้)ใดเพิ่มเติม พอจะช่วยในการค้นหาได้บ้างครับ

นิรันดร์
องคต
ตอบ: 522

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 24 พ.ค. 06, 09:45

ขอบคุณครับสำหรับความพยายามที่จะทำให้ทุกอย่างดีขึ้น
คนตั้งใจทำดี ก็มีพลาดกันบ้างอยู่เสมอ นับเป็นเรื่องปกติของคนทำงาน
ขอเป็นกำลังใจให้กับ ดร.อ๊อฟและคนที่เหนื่อยอยู่เบื้องหลังทุกคนนะครับ

ส่วนกระทู้ภาพฝีพระหัตถ์ อย่าไปค้นให้เหนื่อยเลยครับ
เอาเป็นว่าผมเป็นคนแก่ขี้บ่นไปงั้นเอง
ไม่ได้โกรธเคืองอะไรนักหนาหรอก เพียงแค่สงสัยว่า ทำไม
แต่ถ้ามันเป็นอุบัติเหตุที่หาเหตุไม่เจอก็ลืมไปเถอะครับ  

แล้วผมจะหาภาพต้นฉบับ เปิดกระทู้ใหม่ เผื่อมีคนอยากเห็น
ก็ถ้าอยากเห็น ก็บอกนะครับ เพราะ เน็ตที่ผมใช้ได้แค่ 28.8 k เท่านั้น
อัพโหลดแต่ละรูปก็กินเวลามาก
ถ้าไม่มีคนอยากดูก็จะไม่พยายามครับ

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับความพยายามสร้างสรรค์สิ่งดีงามครับ
อ๊อฟ
ชมพูพาน

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 02 มิ.ย. 06, 18:07

ขอบพระคุณอาจารย์นิรันดร์ครับสำหรับคำชม

จริงๆแล้ว อาจารย์เป็นอีกหนึ่งแรงผลักดันสำคัญ ของ วิชาการ.คอม ครับ คำชมของอาจารย์ พวกผมขอยกกลับให้อาจารย์ยกกำลังสองเลยครับ

พวกผมสามารถช่วยอาจารย์ให้เอากระทู้ขึ้นใหม่ได้เร็วขึ้น ดังนี้ครับ อาจารย์ส่งภาพทั้งหมด (.zip) มาให้พวกผมทางอีเมล์ก็ได้ครับ (dear@vcharkarn.com) แล้วผมจะเอาขึ้นไปให้เป็นกระทู้ใหม่ในคราวเดียว หลังจากนั้นอาจารย์เข้าไป edit ส่วนเนื้อหาหรือคำอธิบาย เพราะ การ edit ข้อความ สามารถทำด้วย bandwidth ขนาด 28.8 K ได้สบายๆครับ

(อาจารย์พอจะนึกคำ เด่นๆ ในกระทู้เก่านั้นได้มั้ยครับ เราพอจะมี back up อยู่บ้าง น่าจะยังพอเหลืออยู่เพียงแต่ยังหาไม่เจอครับ)
หน้า: [1]
  พิมพ์