เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
อ่าน: 20646 กระทู้บำรุงอารมณ์สำหรับคนที่ยังโมโหไม่หาย
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 75  เมื่อ 15 พ.ค. 06, 11:06

อย่าก๊อปไฟล์อะไรมาง่ายๆนะจ๊ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 76  เมื่อ 15 พ.ค. 06, 11:10

รับฮอทด็อกซักอันมั้ยคะ
*
*
pipat
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1802

ความคิดเห็นที่ 77  เมื่อ 15 พ.ค. 06, 12:07

ดูความเห็น 76 แล้วถึงบางอ้อ
มีลูกศิษย์แบบนี้ กิ่งมะยมคงเอาไม่อยู่

ดูไอ้ตัวสุดท้ายดิ
มันรีบปั่นงานส่ง ผ้าผ่อนลืมนุ่งเลย

ก๊าก ก๊ากกกก
เอ๊ยไม่ใช่
เจี๊ยกกก ...เจี๊ยกกก...เจี๊ยกกก
หมูน้อยในกะลา
พาลี
ตอบ: 392

อะแฮ่ม!!

ความคิดเห็นที่ 78  เมื่อ 15 พ.ค. 06, 12:07

ซ่ารึ??

.
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 79  เมื่อ 15 พ.ค. 06, 18:55

เรื่องสยองขวัญของชายหนุ่ม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 80  เมื่อ 15 พ.ค. 06, 18:57

.
.
ตามกระทู้ใหม่ ใจจดใจจ่อ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 81  เมื่อ 15 พ.ค. 06, 18:59

.
.
หนูเฟื่อง อย่านั่งช้างแอร์ ชั้นประหยัดนะหนู
เฟื่องแก้ว
พาลี
ตอบ: 327

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 82  เมื่อ 15 พ.ค. 06, 19:05

ถูกจาย รูป คหพต 81 จริงจริ๊ง

ฮิๆ  เล่นโฟโต้ฮันต์ ไล่หากระต่ายในภาพกันเถอะ
.
.
.
เฟื่องแก้ว
พาลี
ตอบ: 327

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 83  เมื่อ 15 พ.ค. 06, 19:06

กร๊ากกกกกกกกกก

ต้องจำไว้ ขี่ช้างเมืองแขก ต้องตีตั๋วชั้นหนึ่ง ฮ่าๆๆ

ตลกจังค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 84  เมื่อ 15 พ.ค. 06, 20:47

รูปฝากคุณพิพัฒน์  
Escher กราฟฟิค
.
.
ชื่นใจ
ชมพูพาน
ตอบ: 136

นักศึกษาปริญญาเอก University of East Anglia England

ความคิดเห็นที่ 85  เมื่อ 15 พ.ค. 06, 23:39

เรื่องนี้ท่าจะวนเวียนอยู่ในวงการอีเมลล์มานานปีดีดัก
ได้รับหลายรอบเหลือเกิน
เอามาฝากเผื่อใครพลาดไปค่ะ

กาลครั้งหนึ่งไม่นานเท่าไหร่หรอกหญิงนางหนึ่งถูกสาปไว้
ถ้าจับสิ่งใด ของสิ่งนั้นจะละลายในพริบตา

พระราชาเป็นห่วงบุตรี
หาวิธีแก้ไขอย่างไรก็มิหาย
หมดหนทางที่จะช่วยบุตรี

แต่จู่ ๆ ก็มีนางฟ้ามาปรากฏกายขึ้น
บอกวิธีถอนคำสาปให้ ว่า
หากมีชายคนหนึ่งหาสิ่งที่เจ้าหญิงจับแล้วไม่ละลาย
มาให้เจ้าหญิงจับได้ คำสาปนั้นจะหายไป

พระราชาไม่รอช้า ป่าวประกาศโดยพลัน
หากชายใดสามารถถอนคำสาปได้ใน 1 วัน
ฉันจะยกลูกสาวให้เจ้าไป

ชายคนที่หนึ่งเอาของดีมาแก้ไข
หยิบโครตเพชรเม็ดงามให้ ทรามวัย
เจ้าหญิงจึงยื่นมือไปแล้วแตะในทันที
ยังไม่ทันจะแตะได้เต็มมือ
เพชรก็หายละลายไปสิ้น
"ฉันเสียใจด้วยจริงๆ  เพชรเม็ดนี้ต้องละลายไป" เจ้าหญิงกล่าว

ชายคนถัดมา ก็เดินมาเบื้องหน้าของเจ้าหญิง
ยื่นเหล็กแหลมแข็งแกร่ง
ให้เจ้าหญิงลองจับสัมผัสดู
แต่แล้วมันก็ละลายหายไปหมด
"เธอก็เช่นกัน ฉันเสียใจด้วยจริงๆ"

คนสุดท้ายเดินมาตัวปล่าวไม่มีทรัพย์สิน
บอกเจ้าหญิงจงเอามือล้วงลงไปในกระเป๋ากางเกงของเขา
เจ้าหญิงจึงล้วงลงไปในกระเป๋ากางเกงของชายผู้นั้น
มือสัมผัสกับวัตถุชนิดหนึ่ง
ไม่ว่าจะสัมผัสอย่างไร ของนั้นก็ไม่ละลาย
หน้าเจ้าหญิงก็เริ่มแดง ด้วยความเขินอาย
แล้วจึงรีบดึงมือออกโดยพลัน
หันมาบอกราชา
"เสด็จพ่อเพคะ ...มัน... มันยังแข็งอยู่เลยคะ"

แม้จะดีใจ พระราชาก็สงสัย ว่าเจ้าหญิงจับอะไร
ในกระเป๋ากางเกงของชายผู้นั้น
...?
ชายผู้นั้น ไม่ยอมตอบ ได้แต่อมยิ้ม

เขาล้วงเข้าไปในกระเป๋ากางเกงของเขาเอง
แล้วดึงของนั้นออกมาโชว์

คิดอะไรกันอยู่เนี่ย

มันก็แค่ M&M
ช็อคโกแลต ละลายในปาก ไม่ละลายในมือ
ชื่นใจ
ชมพูพาน
ตอบ: 136

นักศึกษาปริญญาเอก University of East Anglia England

ความคิดเห็นที่ 86  เมื่อ 15 พ.ค. 06, 23:49

จาก M & M
ตบท้ายด้วยเบคอน
อืม...อร่อย
pipat
แขกเรือน
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 87  เมื่อ 16 พ.ค. 06, 21:16

.
ลองเปลี่ยนแนวดูถี
จะสู้ตัวยึกยือของแม่เฟื่องได้ปะ
กุ้งแห้งเยอรมัน
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1573

ความคิดเห็นที่ 88  เมื่อ 16 พ.ค. 06, 22:26

อ่านเรื่องyou've got mailแล้วยังขำอยู่เลยค่ะ
pipat
แขกเรือน
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 89  เมื่อ 16 พ.ค. 06, 23:08

.
ยินดีครับ
แต่วันนี้จะเล่นแนวตะลุ๊ดตุ๊ดตุ๋ย สักหลายรูป เอาให้สวยเอียนไปเลย
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์