เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 3287 +++ สนใจเรื่องประเพณีการแต่งงานแบบอินเดีย ไม่ทราบว่าใครพอจะให้ความกระจ่างได้บ้างคะ +++
ศกุนตลา
อสุรผัด
*
ตอบ: 1

นสพ.ผู้จัดการ

เมื่อ 12 เม.ย. 06, 13:17

พอดีสนใจเรื่องประเพณีการแต่งงานแบบอินเดียมานานแล้ว  แต่ดูเหมือนว่าจะไม่ค่อยมีหนังสือเรื่องพวกนี้ออกมามากนัก  ส่วนตัวเป็นคนชอบพิธีกรรมอะไรก็ตามที่สืบทอดมาตั้งแต่โบราณ  ครั้นพอไป search หาข้อมูลจากเว็บต่างๆก็มีน้อยมาก  ไม่ทราบว่าพอจะมีใครแนะนำหนังสือที่มีรายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องนี้บ้าง  จะไปค้นคว้าหามาอ่านค่ะ ....

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  สำหรับคำแนะนำ    
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 12 เม.ย. 06, 13:30

ลองใช้ google.co.th
ค้นคำว่า Hindu wedding หรือ Indian wedding หรือยังคะ
ดิฉันว่ามีเยอะนะคะ
หน้า: [1]
  พิมพ์