เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
อ่าน: 9521 กระทู้ชวนคุย : เที่ยวลอนดอน
เฟื่องแก้ว
พาลี
ตอบ: 327

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 30 มี.ค. 06, 23:06

กรี๊ดดดดด ดอกไม้ สวยจัง
วันนี้ อากาศอึมครึม ฝนตกตลอดบ่าย
เห็นดอกไม้แล้วชื่นนนนนนใจ

ขอบพระคุณสำหรับลิงก์ค่ะ อาจารย์
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 09 พ.ค. 06, 08:27

แวะเข้ามาดูกระทู้คุณเฟื่องแก้วตั้งแต่ไปเที่ยวคราวที่แล้ว
.... ไม่เห็นมีรูปใหม่เลย แง๊ๆ

แล้วผมจะได้เห็นรูปใหม่มั้ยเนี่ยะ อิอิ
หมูน้อยในกะลา
พาลี
ตอบ: 392

อะแฮ่ม!!

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 09 พ.ค. 06, 09:02

ช่ายๆ  

มานั่งรอดูด้วยคน คุณเฟื่องน่าจะถ่ายรูปมาฝากเราเยอะๆหน่อย ให้สมกับคนในบ้านเป็นห่วง(เวลาไปไหนมาไหนไกลๆ)  และให้สมกับที่พวกเรารอคอย.....

.
เฟื่องแก้ว
พาลี

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 09 พ.ค. 06, 18:32

ตกใจ เห็นกระทู้เราผุดขึ้นมาจากอดีต

เดี๋ยวโพสต์ให้ดูน่อ ไปลอนดอน มีแต่รูปแมวง่ะ
อิอิ เดี๋ยวดูทิวลิปก่อนดีก่า เนาะๆ
นะจ๊ะๆๆ เด็กๆ อย่างอแงนะ
(เดี๋ยวพี่ตีตายนะ)
พาลี

อะแฮ่ม!!

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 09 พ.ค. 06, 20:40

รูปนางฟ้าผู้อารี กับ ข้อความในวงเล็บ
..(เดี๋ยวพี่ตีตายนะ) ...
ไม่ค่อยจะเข้ากันสักเท่าไหร่นะป้าเฟื่องฯ!!
ในรูปข้างบนนั้นหนะ(คหพต.17) ทายสิครับ ผมคนไหน??

" ป้าเฟื่อ จะ เอา แค เหราะ ไม๊ คับ "  
เฟื่องแก้ว
พาลี

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 09 พ.ค. 06, 22:29

ถึงได้ต้องเอารูปนางฟ้ามาแปะไง
ทำนอง ขึ้นเข่า ลงศอก ตบหัว แล้วค่อยลูบหลัง

ให้ทายเหรอคะ
คุณหมูน้อย ฯ ต้องเป็นคนที่กินแรงเพื่อน
ให้เพื่อนแบกอยู่ด้านหลังแหงเลย ชุดเหลืองๆน่ะ
อาไร้ ทำนาบนหลังเด็ก (แม้ว)
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 09 พ.ค. 06, 22:43

ผมขอเดาใหม่ว่า คุณหมูน้อยเป็นคน "นั่งถ่าย" ได้มั้ยครับ อิอิ
เอ๊ะ หรือจะยืนถ่ายว่า เอาเป็นว่า "เป็นคนถ่าย" ก็แล้วกันครับ หิหิ

ปล. ถ้าเดาถูกมีรางวัลมั้ยครับเนี่ยะ
ชื่นใจ
ชมพูพาน
ตอบ: 136

นักศึกษาปริญญาเอก University of East Anglia England

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 10 พ.ค. 06, 02:19

อิฉันว่า คุณหมูน้อยฯ ต้องเป็นคนนี้ค่ะ
พาลี

อะแฮ่ม!!

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 10 พ.ค. 06, 09:25

โห!! คุณเฟื่อง เข้าใจ ขบขย่ำ นะครับ  
ผมยืนอยู่ข้างๆคุณศรีฯตะหากละครับ

ตลกจังคุณติบอ!!   ใครเขาจะหกคะเมนถ่ายกัน เล๊า....
( สงสัยคุณติบอจะอยู่คนละเผ่ากับผม แต่รับรองน้องเนยสด คุณศรีฯ กับอ้าย ศศิศ อยู่เผ่าเดียวกับผมแน่  แฮ่ๆ)

รูปน่ารักจังครับคุณชื่นฯ ( แอบเซฟเก็บ ซะเลย!! )55

.
ชื่นใจ
ชมพูพาน

นักศึกษาปริญญาเอก University of East Anglia England

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 10 พ.ค. 06, 21:39

โถ...ยายหนู
น่าเอ็นดูซะจริง
ท่าทางจะหม่ำจนเพลียนะเนี่ย
...
"ขอพักเดี๋ยวนึงซี..นะคะ"
caeruleus
ชมพูพาน
ตอบ: 155

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 21 พ.ค. 06, 05:44

คุณชื่นคะ การ์ตูนที่ใช้วลีนั้นเด็กๆสมัยนี้คงไม่มีใครรู้จักแล้วมั้งคะ จำได้ว่าตอนเด็กๆ
เลิกเรียนปุ๊บก็จะวิ่งจี๋กลับบ้านมารอดูกา่ร์ตูน เดี๋ยวนี้ไม่ทราบเค้าดูเรื่องอะไรกันบ้าง
caeruleus
ชมพูพาน
ตอบ: 155

ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 21 พ.ค. 06, 06:00

มัวแต่จะโพสท์ความเห็นเลยลืมเล่าเลย เขินจัง

วันนี้ไปเที่ยวสวนไวน์มาค่ะ จริงๆคือเข้าไปในตึก ซื้อทัวร์ชมกรรมวิธีทำไวน์ ชิมไวน์
นิดหน่อย (ถ้าในกรณีของดิฉันก็เยอะหน่อย) แล้วก็ซื้อไวน์ติดไม้ติดมือกลับบ้านกัน
ตามระเบียบ

สนุกดีค่ะ ดิฉันได้ไวน์กลับบ้านมาครึ่งโหล ราคาปานกลางถึงค่อนข้างสูง แต่ถ้าใคร
ชอบดรายไวน์ รับรองจะติดใจ
เฟื่องแก้ว
พาลี

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 21 พ.ค. 06, 21:11

แสดงว่า คุณ  caeruleus  รุ่นราวคราวเดียวกับดิฉันและแม่ชื่น อิอิ
ดิฉันร้องเพลงของการ์ตูนเรื่องนี้ได้เชียวนา

คุณ  caeruleus  ไปเที่ยวสวนไวน์ที่ไหนมาคะ
ดิฉันเป็นคนนิยมไวน์ขาวมากกว่าไวน์แดง ยี่ห้อไหนคะที่ว่าอร่อย
ชื่นใจ
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 21 พ.ค. 06, 21:44

อุ๊ยตาย...ไม่นึกว่าจะมีคนนึกออกด้วย
คือตอนที่โพสต์ ก็โพสต์เพราะตัวเองนึกขึ้นได้
แต่ก็คิดว่า คงไม่ค่อยมีใครนึกไปถึง หรือหลายๆ คนอาจจะลืมไปแล้ว
ดีใจค่ะ...มีคนคิดถึงการ์ตูนเรื่องนี้เหมือนกัน

ป.ล. เวลาที่เกิดอาการอยากจะอู้นะคะ อิฉันมักใช้วลีนี้ประจำเลย    
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 22 พ.ค. 06, 18:05

ขออนุญาตลงทะเบียนชมเมืองลอนดอนด้วยคนครับ
เต้นกันดีกว่า  

ไม่เห็นใครแน่นอน
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์