เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 8150 อำมาตย์ มีหน้าที่อะไรครับ
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1899

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 25 มี.ค. 06, 00:01

แล้วทีนี้เอาใหม่

"Postel's Law": "be conservative in what you do, be liberal in what you accept from others"
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 25 มี.ค. 06, 00:03

ต่อไปในอนาคตคงจะวุ่นวายน่าดู

"Postel's Law": "be conservative in what you do, be liberal in what you accept from others"
เฟื่องแก้ว
พาลี
ตอบ: 327

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 25 มี.ค. 06, 00:25

คุณม้าห้อเล่นกลกับไอพีให้ดูอย่างนี้ แล้วต๊กกะใจ
มันง่ายอย่างนี้เลยหรือคะเนี่ย
ไม่ต้องบอกชื่อโปรแกรมหรอกค่ะ
ไม่คิดแปลงกาย ฮ่า ๆ

แต่รู้สึกว่าตัวเองจะก่อไฟทำท่านขุนอบฟางซะแล้ว
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 25 มี.ค. 06, 01:15

จริงๆแล้วมีโปรแกรมหลายตัวหลายประเภทที่ทำแบบนี้ได้

ถ้าให้ keyword ไปล่ะก็ คงโดนป่วนกันไม่เลิกล่ะครับ

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 25 มี.ค. 06, 07:28

ดิฉันใช้ www.checkdomain.com เป็นค่ะ คุณ CH  
มันเป็นการตรวจสอบขั้นต้นที่เคยใช้มานานแล้ว

แล้วก็รู้ด้วยว่า ISP ต่างจาก IP ยังไง  รู้ด้วยว่ามันไม่ได้ตายตัว

แต่ในเมื่อคนสองคน  ใช้ IP คล้ายคลึงกัน  หมายความว่าจากแหล่งเดียวกัน อาจจะสาขาเดียวกัน
เข้ามาในห้องเดียวกัน ซึ่งเป็นห้องเล็กๆของเว็บเล็กๆ กลางเว็บเป็นล้านๆในโลก  หรือหลายพันเว็บในเมืองไทย  
สนใจในเรื่องแนวเดียวกัน  ซึ่งมีคนสนใจน้อยมาก
ตั้งคำถามด้วยสำนวนคล้ายกัน
เป็นสมาชิกใหม่เอี่ยมเพิ่งเข้ามา หลังจากคนเดิมเพิ่งออกไป

ก็ถือเป็นพื้นฐานความสงสัยได้ไม่ใช่หรือคะ
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 25 มี.ค. 06, 10:33

เห็นด้วยครับอาจารย์

เหลนนางพญา
อสุรผัด
*
ตอบ: 39

หมื่นลี้ ย่อมมีก้าวแรก

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 25 มี.ค. 06, 14:05

อ๋อ มิน่าคุณเฟื่องแก้วจึงบอกว่าจะไปก่อไฟ เพื่อให้เขาคนนั้นมาลุยไฟพิสูจน์ตัวเองนี่เอง

ว่าแต่ตอนนี้ก่อไฟไปถึงไหนแล้วครับ ระวังจะสำลักควันนะครับ ฮิ ๆ (ขออนุญาตแซวครับ)    
ขุนประสงค์อนุรักษ์
อสุรผัด
*
ตอบ: 7

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 26 มี.ค. 06, 04:56

ถามเรื่อง อำมาตย์ ไปๆ มาๆ กลายเป็นเรื่อง IP ไปซะแล้ว ฮิฮิ

ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ
เฟื่องแก้ว
พาลี

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 26 มี.ค. 06, 22:50

ไอพีมาใหม่อีกแล้วนะคะ ท่านขุน
ดูท่านขุนจะเก่งทางนี้นะคะ
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 26 มี.ค. 06, 22:55

เออ.... คุณเฟื่องครับ
ถ้าท่านขุนออนไลน์ตามร้านอินเตอร์เนตคาเฟ่ทั่วไป
ไอพี่ท่านขุนก็ไม่ซ้ำกันหรอกครับ
หรืออย่างผม ใช้เครื่องที่มหาวิทยาลัย หรือห้องคอมพิวเตอร์ของแต่ละคณะ กับที่บ้าน ไอพีก็ไม่เหมือนกันอยู่แล้วครับ
อย่าเพิ่งกังวลไปเลยครับ เดี๋ยวท่านขุนจะตกใจ ไม่อยู่คุยกับชาวเรือนไทยซะเปล่าๆ

ช่วงนี้สมาชิกเข้าใหม่จะมาจุติกันในเรือนไทยยิ่งน้อยๆอยู่ด้วยนะครับ
ถ้าสมาชิกเก่าท่านใดประสงค์จะมาอยู่ด้วยกันอย่างสันติ ผมคนนึงล่ะครับที่ยินดี
แต่ถ้าทำตัวไม่ดีเมื่อไหร่ ผมอีกล่ะครับ คนแรกๆที่คงจะทนไม่ได้ครับ
(แต่คิดว่ามีคนที่ทนไม่ได้ก่อนผมอยุ่หลายท่านเหมือนกันครับ หุหุ)
เฟื่องแก้ว
พาลี

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 26 มี.ค. 06, 23:02

จริงของคุณติบอนะคะ
ตั้งแต่คุณม้าห้อเล่นกลให้ดู ดิฉันเลยขวัญอ่อนไปหน่อยน่ะค่ะ
ดิฉันขออภัยท่านขุนด้วย ดิฉันเป็นสมาชิกใหม่
ยินดีได้เพื่อนใหม่ๆ เช่นกันค่ะ
.
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์