เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 3169 นิตยสาร ฟอร์บส์
เจ้าพระยายุทธาวุฒิ
อสุรผัด
*
ตอบ: 3

โรงเรียนมัธยมสาธิตวัดพระศรีมหาธาตุ มหาวิทยาลัยราชภัฎพระนคร

เมื่อ 16 มี.ค. 06, 10:10

เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ผมได้อ่านข่าวต่ามหน้าหนังสือพิมพ์ที่มีพาดหัวว่า นิตยสาร ฟอร์บส์ได้จัดอันดับอภิมหาเศรษฐีพันล้านดอลล่าร์ขึ้น ซึ่งปีนี้มีบุคคลที่ร่ำรวยมากมาย ผมอยากทราบว่าใครเป็นผู้ก่อตั้งนิตยสารนี้ครับ และถ้าผมต้องการทราบอันดับคนรวยประมาณ 700 คน ( เขาบอกว่ามีประมาณ 700 คน ) ผมต้องเข้าไปที่เว็บอะไรครับ และผมต้องการทราบเว็บของนิตยสาร ฟอร์บส์ ด้วย ขอบพระคุณที่ตอบนะครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 16 มี.ค. 06, 10:23

เข้าไปที่
 http://www.google.co.th
พิมพ์คำว่า Forbes magazine ลงไป
จะมีเว็บขึ้นมาหลายเว็บ  ให้คำตอบที่คุณต้องการได้ค่ะ
หน้า: [1]
  พิมพ์