เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
อ่าน: 19172 ลอดลายรั้ว...วินด์เซอร์ (3)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 20 มี.ค. 06, 09:14

When she shall die, take her and cut her into little stars.
And she will make the face of heaven so fine,
that all the world will be in love with night
and pay no worship to the garish sun.

(William Shakespeare)  
paganini
องคต
ตอบ: 406

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 20 มี.ค. 06, 10:02

ขอปรบมือดังๆให้กับคุณวิวันดาและอาจารย์เทาชมพูสำหรับ mini series ชุดนี้ ขอบคุณครับ

ผมจำได้ว่าได้ดูถ่ายทอดสดงานพิธีพระบรมศพของเจ้าหญิงไดอาน่า ซาบซึ้งกับบทกวีที่พี่สาวของไดอาน่า ทรงอ่านถวาย

Time is Too slow for those who Wait,
Too swift for those who Fear,
Too long for those who Grieve,
Too short for those who Rejoice,
But for those who Love Time is Eternity.

Henry Van Dyke
Aukung
อสุรผัด
*
ตอบ: 8

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ ม.แม่ฟ้าหลวง

ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 21 มี.ค. 06, 12:30

อยากเรียนถามอ.เทาชมพูค่ะว่าลิ้งค์ของตอน"รักร้าว.."ที่อ.เทาชมพูหรือคุณวิวันดากล่าวถึงในเรื่องนี้อยู่ตรงไหนค่ะ พยายามหาอ่านแต่หาไปเจอ อยากติดตามค่ะ ขอบคุณมากค่ะ สำหรับบทความนี้ให้ความรู้และความเข้าใจในหลายๆเรื่องมากจริงๆค่ะ

..การเดินทางที่แสนพิเศษ..
Aukung
อสุรผัด
*
ตอบ: 8

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ ม.แม่ฟ้าหลวง

ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 21 มี.ค. 06, 14:45

ขอบพระคุณคุณวิวันดามากค่ะที่กรุณาข้อความของดิฉัน และเมื่ออ่านประโยคที่ว่า จะนำกระทู้รักร้าวของเจ้านายมาให้อ่านต่อ... ดีใจมากค่ะ อยากอ่านมากค่ะ (แอบมารอลิ้งค์รักร้าว..ตั้งแต่ขอไปไม่ยอมไปไหน ฮิฮิ)

..การเดินทางที่แสนพิเศษ..
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 21 มี.ค. 06, 15:10

เตรียมกุหลาบอังกฤษมารอหน้าเวที  
รอเจ้าของเรื่องรักร้าวค่ะ
Tori
อสุรผัด
*
ตอบ: 2

ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 22 มี.ค. 06, 01:53

ตามมาอ่านเรื่องของพี่วิวันดาค่ะ
รวบยอดซะตาแฉะไปหมดเลย

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์