เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
อ่าน: 5484 รวมพลคนขอนแก่นครับ
ต้นกล้าเป็นspy
อสุรผัด
*
ตอบ: 25

โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัยครับ

เมื่อ 11 มี.ค. 06, 22:17

รายงานตัวครับแฮ่ๆ
คำฝอย
มัจฉานุ
**
ตอบ: 64

เรียน

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 11 มี.ค. 06, 23:03

รายงานโต คือกันเด้อ เอื้ยกะคนขอนแก่น ตั้งแต่เกิด ฮอดจบปรัญญาตรี บ่ได้ไปไส อยู่แต่ขอนแก่น  จอนนี้อยู่เมืงด๋อย กะคิดฮอดขอนแก่นหลายคือกัน โดยเฉพาะ มข. คิดฮอดส้มตำซอย 8
ครู...ชิต
อสุรผัด
*
ตอบ: 47

TEACHER IN SISAKET ,S AREA 2 EDUCATION OFFICE

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 12 มี.ค. 06, 08:24

ทะเบียนรับเลขที่  ขก 002/2549
ประวัติและเหตุผล
เกิดที่ เกษตรสมบูรณ์ ชัยภูมิ โตที่ชัยภูมิ มาทำงานที่ศรีสะเกษ แต่เล็กจนโตไปขอนแก่นเป็นว่าเล่น ชัยภูมิมีอาณาเขตติดต่อขอนแก่น ก็ขอลงทะเบียนรายงานโตนำแน  คึดฮอดคือกันเด้อเสียงแคนดอกคูณ ดังคำขวัญจังหวัดขอนแก่นที่ว่า : พระธาตุขามแก่น เสียงแคนดอกคูณ ศูนย์รวมผ้าไหม ร่วมใจผูกเสี่ยว เที่ยวขอนแก่นนครใหญ่ ไดโนเสาร์ลือก้อง เหรียญทองมวยโอลิมปิก  ดอกไม้ประจำจังหวัด ดอกราชพฤกษ์ ต้นไม้ประจำจังหวัด ต้นกัลปพฤกษ์
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 13 มี.ค. 06, 16:51

ผมไม่ใช่คนขอนแก่น ไม่เคยไปขอนแก่น แค่อยากแวะมาเฉย ๆ ครับ
ป.ล. 1. คล้ายกับกระทู้ http://www.vcharkarn.com/include/vcafe/showkratoo.php?Cid=20&Pid=44982
2. ราชพฤกษ์ = คูน = ลมแล้ง(เชียงใหม่)    

ไม่เห็นใครแน่นอน
เนยสด
ชมพูพาน
ตอบ: 153

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 30 มี.ค. 06, 00:01

อิอิ
แวะมาเยี่ยมครับ
ไม่เคยไปเที่ยวเหมือนกันครับ

จิตแผ้ว
ชมพูพาน
ตอบ: 169

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 30 มี.ค. 06, 04:38

ขออยู่นำจักคนแหน่ บ่แหม่นคนขอนแก่นดอกคนหนองคายตั้งแต่เกิดตั่ว
แต่หว่าคือสิเป็นซินซาตาจั่งได้ไปอยู่เหนือได้ยินเสียงพิณ เสียงแคนยามได๋ ใจคะนิงฮอดบ้านยามนั้น หัดเป่าแคนได้หน่อยนึงละ คันไผมีโน้ต มีหนังสือ มีสื่อ หัดเป่าแคนกะขอได้ซิโตนซาติคนไกลบ้านโผดผานแหน่ถ้อน คูบาเอ้ย
บัวอื่น
อสุรผัด
*
ตอบ: 39

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 31 มี.ค. 06, 09:16

น้องเป็นสาวขอนแก่น ยังบ่ เคยมีแฟน......

เคยอยู่ขอยแก่นช่วงปี 29 - 31 เป็นเด็กเก่า ร.ร.สวนสนุก ฮุฮุ มารายงานตัวฮับ
เด็กวิทย์ อยากเรียนวิศวะเหอๆ
อสุรผัด
*
ตอบ: 11

กำลังจะขึ้น ม.4 สายวิทย์-คณิต

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 31 มี.ค. 06, 10:23

ดีจ้า...

ไม่ได้เปงคนขอนแก่นจ้า แต่มาเยี่ยมนะจ๊ะ

อยากไปเที่ยวเหมือนกันที่ ขอนแก่นอะ

ไว้ว่างๆเด่วจาชวนคุณพ่อไปเที่ยวนะค่ะ
ศรีปิงเวียง
องคต

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 31 มี.ค. 06, 11:27

รู้สึกว่าจะมีคนแวะมาที่นี่ (แต่ไม่เคยไปขอนแก่น)อีกแล้วครับ
เห็นว่าอยู่เชียงใหม่ทั้งนั้น    

Its me
อสุรผัด
*
ตอบ: 7

Chief engineer at Mueller Engineering, Inc. in Wisconsin, USA.

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 01 เม.ย. 06, 00:59

I should be qualified.
I was born in Korat and lived there until 10. I always think of myself as Luk E-Sarn.
ศรีปิงเวียง
องคต

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 03 เม.ย. 06, 13:13

นึกได้อีกข้อครับ
เพื่อนร่วมห้องคนหนึ่งอยู่ขอนแก่นครับ

จิตแผ้ว
ชมพูพาน
ตอบ: 169

ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 05 เม.ย. 06, 06:01

คันเมื่อฟังธรรมแล้ว  บ่ทำตามก็ไร้ค่า
เหมือนมียาถ้าบ่กินใส่ท้อง โรคาไข้ก็บ่หาย
 มีเงินบ่มีคนค้า  เฮ็ดแนวใดมันสิหั่ง
 พุทธัง ธรรมัง สังคัง   ใจบ่น้อม บุญสิได้อยู่บ่อนใด
คอยแต่บุญมาค้ำ  บ่ทำเองมันบ่แหม่น
แสนสิทุกข์ยากเยื้อน  เพียรถ้อนหากสิเฮือง
 อย่าได้พาโลล้น  ลืมโตบ่เข้าท่า
 มันจักขายขี้หน้า  เฮาแท้เมื่อลุน
ลาบใส่เพี้ย  บ่ขมขื่นปานบี
คนดีบ่มีศีลธรรม  ปกครองเมืองสูญเศร้า
ศรีปิงเวียง
องคต

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 09 เม.ย. 06, 12:02

ขอไว้อาลัยเนื่องในการจากไปของ ส.ว. แคล้ว นรปติ.  

ครู...ชิต
อสุรผัด
*

TEACHER IN SISAKET ,S AREA 2 EDUCATION OFFICE

ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 12 เม.ย. 06, 23:06

ก็ขอขอบคุณ คุณศรีปิงเวียง ครับที่ไม่ลืมท่าน ท่านเป็นนักการเมือง ส.ส. และ ส.ว. ของจังหวัดขอนแก่นหลายสมัย คุณงามความดีของท่านก็ยังให้ผู้อยู้เบื้องหลังได้หวนระลึกอยู่เสมอและผมก็ขอแสดงความเสียใจไว้อาลัยเนื่องในการจากไปอย่างสงบ ของคุณ ปู่ แคล้ว นรปติ. ด้วยคนครับ
ครู...ชิต
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 12 เม.ย. 06, 23:21

ตกลงเท่าที่ผมอ่านดูจาก 10 กว่าท่านที่ได้ร่วมแสดงความคิดเห็นมายังไม่มีผู้ที่อยู่ขอนแก่นจริงๆมารายงานตัวรวมพล หรือ กำลังเล่นสงกรานต์ อยู่หรือเปล่า  ก็เสนอแนะว่าเล่นสงกรานต์ อยู่ในลิมิต รักษาประเพณี สิ่งดีงาม เอกลักษณ์ความเป็นไทยไว้บ้าง ก็ดีไม่น้อยนะครับ

เย็นทั่วหล้ามหาสงกรานต์ครับผม
หน้า: [1] 2
  พิมพ์