เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 14
  พิมพ์  
อ่าน: 59805 ขออนุญาตถามเรื่องงี่เง่าๆหน่อยครับ
นิรันดร์
องคต
ตอบ: 522

ความคิดเห็นที่ 90  เมื่อ 26 ก.พ. 06, 09:32

.คุณนุชชา#86ตลกยอด........ อย่าว่าสอดเลยหนามารศรี
พี่โก๋แก่เป็นยอดของคนดี............. เสียแต่มีกิ๊กมาด้วยช่วยกันมอง
ผมจะพามาทั้งบ้านท่านจะว่า ...... หรือเปล่าขานารีที่ฉลอง
ดุษฎีปริญญาเมตตาตรอง ............ ขอรับรองไม่มีกรดมารดใคร    
นิรันดร์
องคต

ความคิดเห็นที่ 91  เมื่อ 26 ก.พ. 06, 09:34

อ้าว ขออภัย คิดว่าห้องกาพย์กลอน    
Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 92  เมื่อ 26 ก.พ. 06, 09:41

5555+

Volunteer yourself; don't volunteer somebody else!!
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 93  เมื่อ 26 ก.พ. 06, 10:17

ด้วยความเต็มใจอย่างยิ่งค่ะอาจารย์นิรันดร์
ถือเป็นการพักผ่อนในวันหยุด   ไม่ต้องไปไกลจากกรุงเทพ
กรุณาแจ้งจำนวนไปที่คุณนุชนาด้วยนะคะ
ภูมิ
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 196

ความคิดเห็นที่ 94  เมื่อ 27 ก.พ. 06, 10:48

>เห็นแต่ละคนโพสต์ ดิฉันก็นึกวาดรูปใบหน้าไว้แล้ว

วาดออกมาแล้วเอามาติดแทนไหมครับ    
Nuchana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 95  เมื่อ 27 ก.พ. 06, 20:48

.
Thinking of k. Poom, I think of a cat.
เจ้าภาพท่านยินดีต้อนรับผู้ติดตามค่ะ โปรดแจ้งจำนวนด้วยนะคะ
ครู...ชิต
อสุรผัด
*
ตอบ: 47

TEACHER IN SISAKET ,S AREA 2 EDUCATION OFFICE

ความคิดเห็นที่ 96  เมื่อ 27 ก.พ. 06, 23:32

เห็นหลายๆท่านมีความสุขดีผมก็พลอยมีความสุขไปด้วย จริงแล้วผมก็แอบเข้ามาอ่านที่เรือนไทยเป็นประจำแต่นานๆทีถึงจะโพสต์ไม่ใช่ว่าไม่อยากโพสต์นะครับแต่ไม่ทราบว่าจะเริ่มต้นตรงไหนดี อ้อ คุณ ติบอ ช่างสังเกตและมีข้อมูลดีมากครับ
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 97  เมื่อ 28 ก.พ. 06, 11:12

1. Excuse me, Ms. Nuchana.
Curiousity killed the cat มีความหมายเดียวกับ Care killed the cat. หรือเปล่าครับ
2. สรุปว่า ตอนนี้เราใช้เทพีปกรณัมกรีก โรมันและอียิปต์เป็นสัญลักษณ์หน้าตัวยิ้มแป้น,ตกหลุม,เหนียมอาย,ขำๆ,อย่างนี้ต้องฉลอง และเจ้าเหล่
คือ            
สวัสดีครับคุณครูชิต ยินดีที่แวะมาที่นี่ครับ ถ้าคุณครูชิตจะแวะเข้ามาอีกก็ไม่เป็นไรครับ
4. วกมาที่น้องเนยสด เนื่องจากการ์ตูนในความเห็นเพิ่มเติมที่ 58
ยอมรับว่าพี่เคยอ่านเหมือนกัน(แต่ไปลัก เอ๊ย ยืมของคนอื่นมาอ่านฆ่าเวลา) แต่จำไม่ค่อยได้แล้วว่าเรื่องอะไรบ้าง เพราะมันเยอะเหลือเกิน
5. ถึงผมไม่ได้ไปงานรวมญาติ(มีตติ้ง สังสันทนาการ) แต่ผมขอเสนอว่า
จากความเห็นที่ 84 ผมเห็นว่าถ้าจะทำป้ายควรแบ่งเป็น 4 กลุ่มใหญ่ๆ คือ
กลุ่มแรก บรรดาสมาชิกกิติมศักดิ์ วีทีม และวีทีเชอร์
กลุ่มสอง สมาชิกธรรมด๊า ธรรมดา
กลุ่มสาม แขกรับเชิญ(หมายถึงผู้ที่โพสต์โดยไม่เข้าระบบล็อกอิน หรือบุคคลผู้ที่เห็นสมควรเชิญร่วมงาน)
กลุ่มสุดท้าย ผู้สังเกตการณ์(ที่ผู้ร่วมงานพามาด้วย เช่น พ่อ แม่ พี่ป้าน้าอาปู่ย่าตายาย แฟน เป็นต้น)
จากความเห็นท่านโก๋แก่
เอ แล้วคนเอา กิ๊กไปด้วย ทำไงดีทีนี้
น่าจะติดป้าย ผู้สังเกตการณ์ ดีที่สุดครับ(เพราะไม่ใช่ชู้ แต่แฟนรู้ต้องเลิก)    

ไม่เห็นใครแน่นอน
Dominio
ชมพูพาน
ตอบ: 128

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 98  เมื่อ 28 ก.พ. 06, 12:09

ขอตอบแทนนะคะ

ค.ห. 98 เฉพาะข้อ 5. ให้กลับไปดู ค.ห. 93

Volunteer yourself; don't volunteer somebody else!!

หมายความว่า.....

เวลาคุณมีไอเดียบรรเจิด หรือคิดอะไรออกที แต่เป็นการไปเพิ่มงานให้คนอื่นน่ะ อย่าไปเสนอ

ถ้าเสนอหมายถึงว่า...คุณสามารถแบ่งเบาไปทำเองได้ ไม่ใช่คิดอะไรที่ ทำให้คนอื่นเหนื่อยโข  
Karine!!
ชมพูพาน
ตอบ: 130

กำลังค้นหาทางสว่างของชีวิต

ความคิดเห็นที่ 99  เมื่อ 28 ก.พ. 06, 15:49

ง่า...ไม่รู้เรื่องเลย...
อ่านไม่เข้าใจ...มีอะไรกันค่า

555+

br />สับสนๆ

การศึกษาก้าวไกล ประเทศไทยรุ่งเรือง (แต่ตอนนี้ตูรุ่งริ่งชอบกล)
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 100  เมื่อ 28 ก.พ. 06, 23:33

ขออนุญาตตอบคุณเนยสด ความเห็นที่ 82 นะครับ
พอดีเครื่องผมมีปัญหานิดหน่อย ไม่ได้เข้ามาดูแลกระทู้ตัวเองหลายกระทู้ที่เปิดเอาไว้เลย ขออภัยสมาชิกอีกหลายท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

--------------------------------

ความเห็นที่ 76 ผมสงสัยความเห็นที่ 75 ที่คุณตาหลิวโพสต์ไว้หนะครับ
เห็นว่าคุณเนยสดเอากระทู้ผมไปโรยไว้ไงครับ

ครั้งนี้ถ้าคุณเนยสดมาไม่ได้ ครั้งหน้าฟ้าใหม่ยังมี สักวันเราคงได้เจอกันแหละครับ
แล้วเจอกันครับ
โก๋แก่
อสุรผัด
*
ตอบ: 44

วิจัย ประดิษฐ คิดค้น ปรับปรุง ประยุกต์ New products in Energy saving, Renewenergy, Electrical, Electronics,ฯลฯ

ความคิดเห็นที่ 101  เมื่อ 01 มี.ค. 06, 11:32

ความเห็นเพิ่มเติมที่ 51
....ป.ล.5 ความเห็นท่านโก๋แก่ชุดล่าสุด ผมเห็นว่าน่าสนุกเหมือนกัน เพราะตัวเลือกเยอะดี
(แต่มันจะแบ่งอย่างไร น่าคิดครับ)....

ลองเสนอทางเลือกครับหากยังไม่ สรุป (ลงประชามติตามนโยบายพรรค กรก(โก๋ ร้ก กี๋ ฮิฮิ)

3-10................เครื่องบินกระดาษพับ
11-20...........เครื่องร่อน กระดาษ, โฟม
21-30.................ว่าว ลูกโป่งสวรรค์
31-40.....................บุมเมอร์แรง
41-50.......................วิทยุบังคับ
51-100. .......... ...ปีก 2ชั้นแรงคนถีบ
101-200...................ตระกูล ไรซ์
201-400................ใบพัดปีก 2ชั้น
401-800 ....... ปีกชั้นเดียว สงครามโลก 2
801-1600.................. ไอพ่น f16
1601-3200..... ดาวเทียมดวงแรก Sputnik
3201-6400. Challenger Space Shuttle
6401-12800............... Apollo 13
12800- Up...............Space Craft

หากให้ คุณหมอศานติ มาช่วยเรียบเรียง อาจจะลงตัวมากกว่านี้

นิรันดร์
องคต

ความคิดเห็นที่ 102  เมื่อ 02 มี.ค. 06, 12:56

ขออภัยที่เพิ่งมาตอบคุณ  กอประกาญจน์ (ความเห็นเพิ่มเติมที่ 65 ) เพิ่งเห็นว่าท่านกล่าวถึงผมด้วย ว่า.....
อาจารย์นิรันดร์คะ ถ้าอยู่นอกบริเวณที่สายโทรศัพท์ไปถึงแต่อยากต่อ Internet เร็วๆ ลองพิจารณาแบบดาวเทียมไหมคะ เพื่อนร่วมงานของดิฉันใช้อยู่ที่บ้านพักต่างจังหวัดค่ะ นัยว่าเร็วดีมาก แต่ข้อเสียคือหากฟ้าปิดจะใช้ไม่ค่อยได้ และค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูง รู้สึกว่าบางช่วงผู้ให้บริการเขามีรายการส่งเสริมการขาย เสนอราคาค่อนข้างดีเหมือนกันค่ะ .

ปัญหาของผมก็อยู่ที่ค่าใช้จ่ายนี่แหละครับ
แถวบ้านผม ถ้าเขา(ใครก็ไม่รู้)เห็นบ้านไหนมีจานดาวเทียม ก็มักถูกยกเค้า
เลยแขยง ๆ อยู่ครับ
ทนใช้เน็ตฟรี ติดบ้าง หลุดบ้าง ครั้งละ 3 บาท
ระหว่างรอโหลด ทำอย่างอื่นไปแก้รำคาญก็พอได้ครับ    
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 103  เมื่อ 02 มี.ค. 06, 17:41

Sawasdee Mr. โก๋แก่,I see in 99th post comment,but some ทางเลือก may surprizing.
Regards
Sripingwiang.    

ไม่เห็นใครแน่นอน
Nuchana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 104  เมื่อ 02 มี.ค. 06, 18:34

พี่ HotChockolate และพี่ม้าลาย เปิดอีเมล์ หรือ sms (จำไม่ได้) ด้วยนะคะ
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 14
  พิมพ์