เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 14
  พิมพ์  
อ่าน: 59856 ขออนุญาตถามเรื่องงี่เง่าๆหน่อยครับ
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 75  เมื่อ 24 ก.พ. 06, 07:56

สวัสดีครับ พี่ Hotacunus คืนนี้สงสัยพี่มีโอกาสนอนดึกได้ เลยได้เห็นชื่อพี่โพสต์ อิอิ
หวังว่าวันที่ 5 คงได้เจอตัวเป็นๆกันนะครับ เดนทางโดยสวัสดิภาพครับ

ส่วนคุณตาหลิว กระทู้ผมโดนเอาไปโปรยเหรอครับ อิอิ
คุณเนยสดทำไงกรุณาเล่าแจ้งแถลงไขด้วยเด้อครับ อิอิ
มีนา
อสุรผัด
*
ตอบ: 26

ความคิดเห็นที่ 76  เมื่อ 24 ก.พ. 06, 10:02

ฮืม
โก๋แก่
อสุรผัด
*
ตอบ: 44

วิจัย ประดิษฐ คิดค้น ปรับปรุง ประยุกต์ New products in Energy saving, Renewenergy, Electrical, Electronics,ฯลฯ

ความคิดเห็นที่ 77  เมื่อ 24 ก.พ. 06, 13:52

คงมีอีกหลายๆท่านที่ร่วมกัน สร้าง อุปถัมภ์ ค้ำจุนเวปแห่งนี้ ได้ไปพบปะพูดคุย ปรึกษาหารือกันนอกรอบในงาน
แสดงความยินดีกับ ดร.เทาชมพู ในวันที่ 5 มีค.นี้ที่ นครปฐม

เนื่องจากหลายๆท่านอาจไม่ได้เข้าสังคมบ่อยนัก(โก๋ฯด้วย)และออกจะเก้อเขินพอควร เมื่อไปคุยกับท่านที่ไม่คุ้นเคยหรือรู้จักมาก่อน
เพื่อลดความสับสนที่ต้องพยายามจำและเดาว่าใครเป็นใคร ก็เลยอยากรบกวนให้ช่วยทำป้ายชื่อ ทั้งชื่อจริง และชื่อที่ใช้ที่นี่ให้ด้วย

คิดว่าจะช่วยให้บรรยากาศ การพูดคุยคงจะดีขึ้นอีกอักโขได้ เหมือนรู้จักกันมานาน

ต้องขออภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยที่เอากล้วยไม้ไปขายสวนกล้วยไม้ หากได้เตรียมจัดทำไว้แล้ว

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 78  เมื่อ 25 ก.พ. 06, 10:56

จะจัดการให้ค่ะ   แต่บางท่านดิฉันก็รู้แต่ชื่อแฝงนะคะ
Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 79  เมื่อ 25 ก.พ. 06, 11:02

เอาสติ๊กเกอร์เปล่าไปก็ได้มังคะ ไปถึงนั่นค่อยเขียน แล้วลอกมาแปะบนเสื้อ
นิรันดร์
องคต
ตอบ: 522

ความคิดเห็นที่ 80  เมื่อ 25 ก.พ. 06, 13:07

เนยสด
ชมพูพาน
ตอบ: 153

ความคิดเห็นที่ 81  เมื่อ 25 ก.พ. 06, 14:29

ผมทำอะไรครับ?
กระจายข่าว?
งงตัวเอง?

ผมว่า น่าจะมีสัญลักษณ์ประจำห้องที่อยู่นะครับ
เช่น คุณเทาชมพูอยู่เรื่อนไทย ก็มีสัญลักษณ์หลังชื่อเป็นอะไรที่เกี่ยวกับเรื่อนไทย
อาจารย์นิรันดร์อยู่ห้องครูอาจารย์ เป็นต้นครับ
(บางคนอาจมีได้มากกว่า 1)
ที่เสนอนี้ ไม่ใช่ก่อให้เกิดการแบ่งห้องกันนะครับ
แต่ว่ามันจะได้สะดวกมากขึ้นในการตามหาคนนั้นๆ อะครับ

Nuchana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 82  เมื่อ 25 ก.พ. 06, 18:38

น้องเนยสดจะไปยึดติดทำไมคะ อยากหาตัวท่านใด ก็ sms ไปได้นี่คะ
อ. เทาชมพู ท่านเป็นแม่ย่านางเรือ (น) นี้อยู่แล้ว อ. นิรันดร์ก็แวะเวียนมาเรื่อย อยากฝากข้อความถึงท่าน
ก็แจ้งไว้ได้ค่ะ
เป็นอันว่าดิฉันจะติดสติกเกอร์เปล่าไปให้ค่ะ ไปถีงนั่นก็เอาปากกาเขียนแปะที่อกเสื้อ
เชื่อเถิดค่ะ ไม่มีการไม่รู้ว่าใครเป็นใครหรอกค่ะ เห็นแต่ละคนโพสต์ ดิฉันก็นึกวาดรูปใบหน้าไว้แล้ว เหลือแค่ลาก
ทั้งสองมาแมทช์กันเท่านั้นเองค่ะ

ชาวเชียงใหม่ ถ้าได้มากรุงเทพฯอาทิตย์แรกของมี.ค. ก็บอกกล่าวกันบ้างนะคะ ดิฉันเป็นผู้เชิญ
อาจเชิญตกหล่นไปบ้าง ต้องขออภัยไว้ล่วงหน้า
คุณครูไผ่ ช่วยกรุณาเปิด sms ด้วยค่ะ
โก๋แก่
อสุรผัด
*
ตอบ: 44

วิจัย ประดิษฐ คิดค้น ปรับปรุง ประยุกต์ New products in Energy saving, Renewenergy, Electrical, Electronics,ฯลฯ

ความคิดเห็นที่ 83  เมื่อ 25 ก.พ. 06, 18:45

ขอบคุณที่จะทำป้ายขื่อแนะครับ
แงแง
ดุณ Nuchana กับ คุณ เนยสด ทำให้ โก๋ฯ(แก่ ขี้บ่น แถมเรื่องมาก) ปิ้งไอเดียให้ยุ่งขึ้นมาอีกหน่อย

อยากให้ พื้นของป้ายสื่อความหมายอีกหน่อย ว่าสันทัด ถนัด ชอบ ฯลฯ เรื่องใดในกล่มใด จะได้บอกอะไรๆได้เพิ่มอีกหน่อย

เช่นกลุ่ม--เวปมาสเตอร์
เช่นกลุ่ม--ห้องเรือนไทย
เช่นกลุ่ม--ห้องวิทยาศาสตร์
เช่นกลุ่ม--ศิลปศาสตร์
เช่นกลุ่ม--ครูอาจารย์
เช่นกลุ่ม--นักเรียน นิสิต นักศึกษา

จะเอาดูดีขึ้นไปอีกแต่คงยุ่งยากเกินไป แค่บอกไว้เล่นๆแต่คงไม่จำเป็นก็คือ
มีขลิบสี ความถนัดและบ่งถึงจำนวนกระทู้ หรือ บทความ, ความเห็นที่ตอบเข้ามาด้วยเช่น
พื้นแดง ขลิบเหลือง 1200 หมายถึง ถนัดทาง วิทยาศาสตร์ สาขา ฟิสิกส์ ตอบแล้ว 1200 ความเห็น ฯลฯ
หรือติดรูป เทพฯ เทวาฯ แสดงช่วงแสดงความ เก๋า ก็น่าจะได้
ฯลฯ

แนะเล่นๆนะครับ อย่าจริงจัง(ประสาคนคิดมาก)เดี๋ยวหน้าอกไม่มีที่ติดกันพอดี

เอ แล้วคนเอา กิ๊กไปด้วย ทำไงดีทีนี้ จะติดอะไรดี โอย ยุ่งตาย......   

(เอจะมาแสดงความยินดี หรือ ประชุมประเทศมหาอำนาจกันแน่นะ ฮิฮิ)

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 84  เมื่อ 25 ก.พ. 06, 18:50

คุณโก๋ทำราวกับชุมนุมสมาชิกพรรคการเมืองทั่วประเทศ    มีคนแห่มาเป็นล้านๆ
นี่ก็เห็นหน้ากันไม่กี่คน  ต่อให้ไม่มีป้ายชื่อ  ไต่ถามกันไปมาไม่เกิน ๑๐ นาทีก็จำกันได้หมดทุกคนละค่ะ
Nuchana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 85  เมื่อ 25 ก.พ. 06, 19:03

เอาอย่างนี้ พี่โก๋ จะว่าอะไรมั้ยคะ ถ้าจะขอให้พี่รับช่วงป้ายไปดูแล จะเอาอย่างไร เชิญตามสะดวก ได้ทุกอย่างค่ะ
Pls take this matter in your own hand. "As you like it"  ka.
เนยสด
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 86  เมื่อ 25 ก.พ. 06, 21:35

เหตุที่ผมเสนออย่างนี้ เพราะเรื่องของ sms ไงหละครับ    
ผมพบว่า บางท่านก็นานๆ เปิดที บางท่านก็ไม่เคยเปิดเลย...
แต่ว่าตอบกระทู้บ่อยมากๆ
วิธีที่จะเจอตัวคือ ถามในกระทู้ตามห้องที่ท่านอยู่
ครับ...

เนยสด
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 87  เมื่อ 25 ก.พ. 06, 21:38

อ่าว... นัดเจอกันนอกเว็บแล้วหรือครับ   ฮืม  
ผมคงไปไม่ได้ครับ ติดสอบ    

ชื่นใจ
ชมพูพาน
ตอบ: 136

นักศึกษาปริญญาเอก University of East Anglia England

ความคิดเห็นที่ 88  เมื่อ 26 ก.พ. 06, 02:51

ครือว่า อยากได้ตั๋วเรือบิน แบบไปขกลับเลยอ่ะค่ะ
ใครช่วยสงเคราะห์หน่อยได้ไหมค้า

Nuchana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 89  เมื่อ 26 ก.พ. 06, 09:09

วันก่อนอ.ฝากบอกคุณชื่นใจว่ามาเลย ขากลับจะไปส่งดอนเมืองน่ะ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 14
  พิมพ์