เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 14
  พิมพ์  
อ่าน: 59855 ขออนุญาตถามเรื่องงี่เง่าๆหน่อยครับ
เล็ก (สวิตช์เกียร์ @ กฟผ.)
อสุรผัด
*
ตอบ: 3

การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย (กฟผ.)

ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 22 ก.พ. 06, 00:04

ผมขอเสนอให้ใช้สัญลักษณ์สัตว์คุ้มครองที่ใกล้จะสูญพันธุ์
ยิ่งคะแนนมาก ก็ยิ่งเป็นสัตว์ใกล้สูญพันธุ์ เพราะมีน้อยลง
ทุกทีในโลกใบนี้ (หมายถึงว่าหาคนแบบนี้ยาก)    
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 22 ก.พ. 06, 00:14

เข้ามาสนับสนุนความเห็นพี่เล็กครับ
(ไม่ใช่ความเห็นเรื่องกฟผ. นะครับ อิอิ แต่เรื่องสัตว์สูญพันธุ์ครับ)

ปล. แต่ถ้าเป็นคุณผู้หญิง ได้รับโลโก้ "แรด" หรือ "กระสู้" ไปอาจตกใจพอๆกับคุณผู้ชายได้ "สมัน" ก็ได้ครับ อิอิ
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 62  เมื่อ 22 ก.พ. 06, 00:16

พิมพ์ผิดครับ
"กระซู่"
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 63  เมื่อ 22 ก.พ. 06, 09:36

คุณอ๊อฟคงจะตั้งให้มีเทพประจำกายหลายๆชาติ  เท่าที่เห็นมีกรีก โรมัน อียิปต์
ยังขาดจีน กับอินเดีย

ส่วนสัตว์ใกล้สูญพันธุ์  ไม่ว่าแรด กระซู่  หรือกระทิง(แดง)  ดิฉันก็รู้สึกว่าไม่ค่อยจะเหมาะกับสมาชิกเพศหญิงเท่าไรหรอกนะคะ
กอประกาญจน์
อสุรผัด
*
ตอบ: 15

ความคิดเห็นที่ 64  เมื่อ 22 ก.พ. 06, 11:53

อาจารย์นิรันดร์คะ ถ้าอยู่นอกบริเวณที่สายโทรศัพท์ไปถึงแต่อยากต่อ Internet เร็วๆ ลองพิจารณาแบบดาวเทียมไหมคะ เพื่อนร่วมงานของดิฉันใช้อยู่ที่บ้านพักต่างจังหวัดค่ะ นัยว่าเร็วดีมาก แต่ข้อเสียคือหากฟ้าปิดจะใช้ไม่ค่อยได้ และค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูง รู้สึกว่าบางช่วงผู้ให้บริการเขามีรายการส่งเสริมการขาย เสนอราคาค่อนข้างดีเหมือนกันค่ะ

ดิฉันชอบเทพี Athena ค่ะ แต่คงไม่มีโอกาสได้มาเป็นเทพีประจำกายแน่ๆ ค่ะ    
Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 65  เมื่อ 22 ก.พ. 06, 12:37

ค่าใช้จ่ายเดือนละประมาณ 1,500 บาท รับสัญญาณ KU Band เหมือน UBC ซึ่งระบบนี้แพ้ฝน
ใช้จานทึบ 75 ซม. ค่าอุปกรณ์ไม่เท่าไรค่ะ แต่ค่ารายเดือนหนักหน่อย
(*-*)...βĬĠZ
อสุรผัด
*
ตอบ: 6

มัด ทะ ยม ต้น

ความคิดเห็นที่ 66  เมื่อ 22 ก.พ. 06, 20:38

โอโห ไม่ทันสังเกตุเลยคับ
นิรันดร์
องคต
ตอบ: 522

ความคิดเห็นที่ 67  เมื่อ 23 ก.พ. 06, 10:30

คุยกับคุณ Nuchana ทีไร ต้องหาอะไรยึดทุกที ดูจะลอย ๆ ชอบกล
ต่างจากคุณถาว์และเพื่อน ๆ ที่ต้องวิ่งกันป่าราบ
ท่าจะเป็นเพราะบุญเก่าที่ทำไว้ดีกระมัง  

ก็ขำที่รูปบ้าง คำพูดที่กระทุ้งกันแรง ๆ แต่ก็ยังมาให้กระทุ้งได้ทุกวัน
แสดงว่ารักใครกันดี
แบบนี้ ถ้าเป็นครอบครัวเดียวกัน ต้องมีลูกหัวปีท้ายปีแน่เลย  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 68  เมื่อ 23 ก.พ. 06, 10:40

อาจารย์นิรันดร์ ถ้าเป็นนักมวย คงระดับแชมป์
ประโยคสุดท้ายข้างบนนี้   หมัดน็อคเลยค่ะ
นิรันดร์
องคต

ความคิดเห็นที่ 69  เมื่อ 23 ก.พ. 06, 12:13

เพื่อนสนิทเขาจะว่าผมเป็นคนปากเสีย
(ที่จริงเขาใช้คำอื่น แต่เกรงจะถูกเซ็นเซอร์ครับ)

อ้อ อาจารย์เทาชมพูครับ
งานกล้วยไม้ที่นครปฐมนี่ใกล้ที่จะไปมีตติ้งกันหรือเปล่าครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 70  เมื่อ 23 ก.พ. 06, 12:50

งานกล้วยไม้จัดที่พุทธมณฑลค่ะ  ตอนนี้เอง
ไกลอยู่เหมือนกัน
กว่าจะถึงวันมีตติ้ง งานก็คงเลิกแล้ว
นิรันดร์
องคต

ความคิดเห็นที่ 71  เมื่อ 23 ก.พ. 06, 13:03

อ้าว เสียดายจัง
แต่พอทราบว่าสถานที่ฯก็ห้อมล้อมด้วยมวลกล้วยไม้ใช่ไหมครับอาจารย์
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 72  เมื่อ 23 ก.พ. 06, 13:27

เข้าหน้าร้อน ดอกไม้อาจจะน้อยไปหน่อย  
แต่ก็ยังพอมีให้เห็นค่ะ
Hotacunus
องคต
ตอบ: 613

AD FRANCIAM

ความคิดเห็นที่ 73  เมื่อ 24 ก.พ. 06, 03:37

หายไปพักหนึ่ง เรือนไทยมีอะไรใหม่ๆ เยอะเลยครับ อิอิ

มีเทพีประจำกายแล้วเรา อิอิ  

ตอนเรียน ป. ตรี ผมก็เคยอุปโลกเอาเทพพุทธตันตระ ที่มีพระนามว่า "เหวัชระ" มาเป็นเทพประจำกายเหมือนกันครับ อิอิ ประมาณเท่ๆ คนเดียว  

เทพพุทธวัชรยาน-ตันตระ (เนปาล - ทิเบต - เขมร) ก็น่าสนใจนะครับ แต่ชาวพุทธเถรวาทแบบเราอาจจะรับไม่ได้ในบางบุคคลิก เช่น ปางรวมพลังกับศักติ (ยิดัม) ที่เป็นเทพตันตระ โอบกอดสตรี  
ตาหลิว
อสุรผัด
*
ตอบ: 1

ความคิดเห็นที่ 74  เมื่อ 24 ก.พ. 06, 04:21

ขอแจมบ้างครับ (เดินมาตามลิ้งค์ที่คุณเนยสดไปโรยไว้)
นานๆ จะล็อกอินซะที อิอิ  

ผมว่ามีภาพแทนชื่อเทพก็ดีเหมือนกันครับ ดูแวบเดียวก็รู้
เอารูปแค่เล็กๆ ออกแนวการ์ตูนแบบวีดีโอเกมส์พวก Dragon Quest สมัยก่อนก็ได้ครับ
ใช้แทน smilies คงไม่ใหญ่กว่ากันเท่าไหร่
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 14
  พิมพ์