กลอนเก่าที่ข้าเจ้าประทับใจ

<< < (15/15)

ลีซอ:
 ตอบคุณชื่นใจ  เรื่องนี้อยู่ใน หนังสือเรียนภาษาไทยชั้นป.3เล่ม2 คับผม   ตอนนี้ทำเป็นเพลงเรียบร้อยแล้ว  อีกไม่นานจะไปเล่นที่สวน จจ. ครับผม หาเงินซื้ออุปกรณ์การเรียนให้เด็กยากจนคับ

pjding789:
กลอนดีๆ มีความหมายทั้งนั้นเลย ขอยืมไปใช้บ้างนะครับ

oxic:
ขออนุญาติ พานอกเรื่องนิดนึงนะครับ ^^

ก๊อปปี๊มาจาก ฟอร์เวิร์ดเมลล์นะครับ ^^"

ใครยังจำ มานะ มานี ปิติ ชูใจ ได้ยกมือขึ้น

ในที่สุดความฝันของผมที่จะเห็นมานะ มานี เป็นภาพยนตร์แอนนิเมชัน ก็ใกล้จะเป็นจริงแล้ว ทางอาจารย์รัชนีผู้เขียนมานะมานี ท่านได้มอบลิขสิทธิ์การทำภาพยนตร์แอนนิเมชันให้ทางทีมงานผมแล้ว  และตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงการทำ pre-production ครับ ใครยังจำมานะมานี ปิติ ชูใจ ได้ยกมือขึ้น

พอหอมปากหอมคอเท่านี้ก่อนนะครับ และนี่เป็นรูปที่ถ่ายร่วมกับ อ.รัชนี(คนกลาง )ผู้เขียนมานะ มานี ส่วนคนที่อยู่ด้านหลัง อ.รัชนี ส่วนใหญ่คนมักจะไม่รู้จัก ท่านชื่อ อ.นิตยา ผู้แต่งแบบฝึกหัดท้ายบท ในแต่ละบทของมานะ มานี นะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว