เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 ... 16
  พิมพ์  
อ่าน: 47307 เรื่องกาพย์ๆ กลอนๆ
Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 165  เมื่อ 21 ก.พ. 06, 08:37

จากวันนี้ไป.......... มีไมตรีกัน
ประสานสัมพันธ์.....เฉพาะกาลนานที

นิรันดร์
องคต
ตอบ: 522

ความคิดเห็นที่ 166  เมื่อ 21 ก.พ. 06, 11:42

. . .ได้รับแล้วทั้งแผนที่และเบอร์โทร . . อุ่นใจโขว่าไปคงไม่หลง
จากนุชชามาตะโกนโยนมีดลง . . . . . . . แต่ก็คงคัตเตอร์ใหญ่ให้ชายเกรง
ประกาศก้องต่อไปไม่ทะเลาะ . . . . . . . .จะพูดเพราะเสนาะคารมไม่ข่มเหง
เกิดดวงตาเห็นธรรมในใจเอง . . . . . . ..หนุ่มก็เฮงกันถ้วนหน้ามีถาว์นำ
ทั้งติบอ นิลกังขา พลันหน้าชื่น . . . . .. . เพราะใจชื้นจากป่าได้ไม่ถลำ
เตรียมตัวพบสบสตรีมีคุณธรรม............เจ้าประจำเรือนไทยใจอารี
แต่จะให้มั่นใจได้สนิท ........................วานมิ่งมิตรวางคัตเตอร์เถอะโฉมศรี
แล้วแต่งองค์ทรงงามอร่ามดี . . . . . . . ทัดมาลีรอสัมพันธ์วันประชุม  
ถาวภักดิ์
พาลี
ตอบ: 240

ความคิดเห็นที่ 167  เมื่อ 22 ก.พ. 06, 14:09

ฮ้า อาจารย์นิรันดร์ของกระผมก็เป็นไปกะเขาด้วย
ถึงกับทัดดอกไม้เลยเชียว สงสัยออกจากป่าเดียว
กันกะหลวงนิลท่านกระมังขอรับ

กราบเรียนพี่น้องๆนะครับ เกรงว่าไม่สามารถตามไปชุมนุม
ได้ เนื่องจากปกติวันหยุดสุดสัปดาห์ไม่ค่อยได้อยู่กรุงเทพครับ
ครั้นสุดสัปดาห์ใดได้อยู่กรุงเทพ ก็ต้องรองรับกิจกรรมหลายๆประการที่ละเลยไว้จนยากจะปลีกตัวได้ จึงขอกราบเรียนชี้แจง
มาเอง ด้วยเกรงจะถูกใส่ความแต้มสีตีไข่จนกลายพันธ์

กะลังนึก 2 จิต 2 ใจว่าจะสมควรกราบเรียนเชิญท่านอาจารย์
ชมพูแสนสวยเป็นการขออภัยและตอบแทนในเมตตาจิตมา
ดินเนอร์ใต้แสงเทียนในวันธรรมดาสักค่ำคืนแสนพิเศษสักคืน
หนึ่ง ใกล้ๆเทวาลัยที่ท่านสถิยต์เพื่อความสะดวกสูงสุดของ
อาจารย์  ยังเกรงอยู่ว่าอาจารย์จะเห็นเป็นเรื่องรบกวนเวลาหรือ
ไม่นะขอรับ

หากท่านอาจารย์จะเมตตาให้เกียรติเป็นกรณีพิเศษสักครั้ง ก็
ขอรบกวนกำหนดวันตามความสะดวกได้เลยนะขอรับ ขอให้
เป็นเพียงวันจันทร์ถึงพฤหัสค่อนข้างหัวค่ำแก่ๆหน่อย ก็จะเป็น
พระคุณแก่ผู้ที่ปกติต้องเหงาหงอยอยู่เดียวดายยิ่งนัก
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 168  เมื่อ 22 ก.พ. 06, 14:29

ฮ้า!
คุณถาวภักดิ์จะขอเดทดิฉันหรือคะ

ไม่รู้จะตอบยังไงเหมือนกันค่ะ
ดิฉันเป็นห่วง เกรงว่าจะทำคุณจับไข้เท่านั้นแหละ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 169  เมื่อ 22 ก.พ. 06, 14:33

ป.ล. ขนาดภูมิต้านทานสูงอย่างคุณนุชนา ยังหวิดไปหาหมอเลยละค่ะ  
ไม่เชื่อถามดูได้
ถาวภักดิ์
พาลี

ความคิดเห็นที่ 170  เมื่อ 22 ก.พ. 06, 15:01

ส่วนผมก็จับไข่สั่นยังไม่หายเลย
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 171  เมื่อ 22 ก.พ. 06, 15:19

ปากยังงี้ละ   คัตเตอร์ยังน้อยไป
ถาวภักดิ์
พาลี

ความคิดเห็นที่ 172  เมื่อ 22 ก.พ. 06, 15:40

ป.ล.มั่ง  ถ้าก่อนนี้คงหาเกียร์ถอยหลังไม่เจอ แต่ปัจจุบันโลกาภิวัฒน์เร็วจนไม่กล้าตาม  ขนาดขอลาเข้าวัด ยังแทบโดนเสียบ เกิดมาเพิ่งได้เจอ  ฉะนั้นหากอาจารย์เห็นว่าเป็นความเมตตาแก่กระผมที่ไม่รับเชิญ กระผมก็ขอน้อมรับไว้ด้วยความเคารพขอรับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 173  เมื่อ 22 ก.พ. 06, 15:53

อ้าว  ตัดใจได้เร็วจริง
ดิฉันกำลังจะหาตัวแทนส่งไปดินเนอร์แทนอยู่พอดี
กำลังคัดเลือกแถวๆเรือนไทยนี่ละค่ะ
ถาวภักดิ์
พาลี

ความคิดเห็นที่ 174  เมื่อ 22 ก.พ. 06, 16:01

ไอ่หยา อย่าลำบากเลยขอรับ ท่านอาจารย์แสนสวย กะลังเริ่มจะหายสั่น  สะดุ้งเลย
ถาวภักดิ์
พาลี

ความคิดเห็นที่ 175  เมื่อ 22 ก.พ. 06, 16:05

ป.ล.อีกนะจ๊ะ เพิ่งสังเกตเห็น ขอเปลี่ยนเทพีประจำกายเป็น นางกวักทองมา ได้ไหมขอรับ สมบรรยากาศเรือนไทยกว่านะขอรับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 176  เมื่อ 22 ก.พ. 06, 16:53

นางกวักทอง เป็นโลหะ  อาจจะถูกโฉลกกับโลหะด้วยกัน
ประเภทคัตเตอร์  มีดพก  อีโต้ ปังตอ อะไรพรรค์นี้ละค่ะ
ถ้าคุณถาว์ยังยืนยันว่าอยากได้เทพีตามนี้   ดิฉันจะบอกคุณอ๊อฟให้นะคะ
ถาวภักดิ์
พาลี

ความคิดเห็นที่ 177  เมื่อ 22 ก.พ. 06, 17:06

แว้ก คนสวยใจร้ายอีกแย้ว
Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 178  เมื่อ 22 ก.พ. 06, 17:28

.
ถาวภักดิ์
พาลี

ความคิดเห็นที่ 179  เมื่อ 22 ก.พ. 06, 17:58

กึ๋ยย อย่าเข้ามานะ เค้าแขวนพระแล้วนะ
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 ... 16
  พิมพ์