เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์  
อ่าน: 12532 กระทู้เฉพาะกิจ(2) ถึง ทีมงาน วิชาการ จุด คอม
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 14 เม.ย. 06, 13:23

ด้วยความยินดีครับ
คุณ GFK ร้องเรียนมาว่า
ทำไมเวลาใช้ วีสไมลี หน้าร้องไห้ ถึงมีตัวข้างหลังติดมาครับ

ไม่เห็นใครแน่นอน
ศรีปิงเวียง
องคต

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 14 เม.ย. 06, 13:24

ขอโทษครับ
ไม่ได้กดพรีวิว
ตอนนี้ ตัวร้องไห้เป็นปกติ ไม่มีสแลช บีอาร์แล้วครับ

ศรีปิงเวียง
องคต

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 62  เมื่อ 30 พ.ค. 06, 17:53

ทดสอบตัวร้องไห้ครับ

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 63  เมื่อ 30 พ.ค. 06, 18:47

ใครเจอปัญหาอย่างดิฉันบ้าง
หน้าต่างของ Vsmilies มันเปิดให้เห็นแค่ตัวพวกนี้เพียงสองแถวบน
ลากเม้าส์ตรงมุมหน้าต่างเท่าไรก็ไม่ยอมขยายกว้างขึ้น
เลยอดใช้ตัวสไมลี่ล่างๆ เพราะมองไม่เห็น
นิรันดร์
องคต
ตอบ: 522

ความคิดเห็นที่ 64  เมื่อ 31 พ.ค. 06, 10:29

อาจารย์เทาชมพูครับ
ผมก็พบปัญหาเดียวกันครับ
ผมแก้อย่างนี้ครับ

อาจารย์ลองคลิ้กซ้ายในหน้าต่างของ V-smile ค้าง แล้วลากลงมานะครับ
แล้วจะเห็น ตัว...ข้างล่างได้ครับ
มันอาจจะมี high light ขึ้น ก็ไม่เป็นไร
ลองดูนะครับ    
นิรันดร์
องคต
ตอบ: 522

ความคิดเห็นที่ 65  เมื่อ 01 มิ.ย. 06, 10:09

อีกวิธีนะครับ
พอเปิดหน้าต่าง V smile ขึ้นมาแล้ว ให้กด ctrl N เพิ่อเปิดหน้าต่างใหม่ขึ้นมา
คราวนี้ อาจารย์จะปรับเปลี่ยนอย่างไรก็ได้ตามใจชอบครับ    
หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์