เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
อ่าน: 12533 กระทู้เฉพาะกิจ(2) ถึง ทีมงาน วิชาการ จุด คอม
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 16 มี.ค. 06, 13:01

อ้าว รูปหาย

ไม่เห็นใครแน่นอน
ศรีปิงเวียง
องคต

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 16 มี.ค. 06, 13:07

ตรวจสอบแล้วครับ รูปดังกล่าวมีขนาดใหญ่เกิน 50 Kb
สมาชิกธรรมดาจึงโพสต์ไม่ติด รูปหลุดไป

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 16 มี.ค. 06, 16:59

คุณอ๊อฟค้า
ระบบของคุณ log out ดิฉันทุกวันเลยค่ะ   สังเกตว่าถ้าปิดเครื่องเกินสิบชั่วโมง   มันจะล็อคเอ๊าท์ให้โดยอัตโนมัติ
ตอนเช้าเข้าเน็ตต้องมาล็อคอินทุกวันค่ะ
ติ๊ก permanent ยังไงก็ไม่สำเร็จ  
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 19 มี.ค. 06, 10:46

เรื่อง Logout ยังเป็นปัญหาไม่รู้จบครับ และเป็นเฉพาะเครื่อง บางเครื่องของผมก็เป็น กำลังหาสาเหตุครับ

แจ้งให้สมาชิกทราบว่าจำนวนกระทู้ที่แต่ละคนโพส+จำนวนคำตอบที่ปรากฏตรงด้านล่างของความเห็น (ร่วมแบ่งปันความรู้และประสบการณ์ แล้ว xxxx ครั้ง) ตัวเลขที่แสดงของหลายท่านน้อยกว่าตัวเลขจริงที่เคยโพสอยู่เยอะครับ
เนยสด
ชมพูพาน
ตอบ: 153

ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 22 มี.ค. 06, 21:12

จาก

http://www.vcharkarn.com/include/vcafe/showkratoo.php?Cid=133&Pid=45368

อ่าว ไปงคุยกับผู้เขียนแต่มากระทู้นี้ซะงั้น
เปิดกระทู้ใหม่ก็ได้นะครับ
รออ่านต่ออยู่ครับผม

ศรีปิงเวียง
องคต

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 23 มี.ค. 06, 17:43

จากความเห็นที่ 49
ผมเห็นว่าไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ เพราะระบบทีนี่ ไม่นับจำนวนกระทู้ แต่จะนับที่ความเห็นแทนครับ
อ้อ คุณอ๊อฟครับ  เรื่องอะไร ๆ ประจำกาย ตอนนี้ถึงไหนแล้วล่ะครับ ตอนนี้กำลังตั้งตาคอยอยู่ ไม่ต้องรีบก็ได้ครับ
ป.ล.
1. ขณะนี้ กำลังรอดูว่า เรื่องของคุณอ๊อฟจะเป็นอย่างไรต่อไปครับ
2. เจอกระทู้โพสต์ผิดห้อง เพราะไปโพสต์ในห้องงานเขียน จะทำอย่างไรดีครับ
 http://www.vcharkarn.com/include/vcafe/showkratoo.php?Cid=134&Pid=48526
http://www.vcharkarn.com/include/vcafe/showkratoo.php?Cid=134&Pid=44402  

อ๊อฟ
ชมพูพาน
ตอบ: 167

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 51  เมื่อ 23 มี.ค. 06, 18:04

เรื่อง ของประจำกาย ตอนนี้พักไว้แป๊บนึงครับ สัปดาห์นี้ตัดเกรด ส่งเสร็จเรียบร้อย จะกลับมาคิดอีกที ส่วนเรื่องที่โพสต์ผิดห้อง ถ้าเจอก็จะย้ายห้องให้ครับ ถ้าเห็นก็รบกวนแจ้งเข้ามานะครับ

ส่วนเรื่องนิยายที่เขียนค้างไว้ ตอนนี้หมดมุขครับ ยังนึกมุขต่อไม่ออก    
เนยสด
ชมพูพาน
ตอบ: 153

ความคิดเห็นที่ 52  เมื่อ 23 มี.ค. 06, 23:58

อ่าว ซะงั้น...
ยังไงก็รออ่านต่อเสมอครับ    

มั่วนิ่ม
อสุรผัด
*
ตอบ: 8

ความคิดเห็นที่ 53  เมื่อ 05 เม.ย. 06, 16:08

อยากอ่านของคุณบัวหื่นบ้างง่ะ...ดอกไม้(เหี่ยว)งาม แห่งสำนักวิชามาร เฮ้ย!วิชาการ

ฮี่ๆๆๆๆ
บัวอื่น
อสุรผัด
*
ตอบ: 39

ความคิดเห็นที่ 54  เมื่อ 05 เม.ย. 06, 17:22

ตามั่วนิ่ม แหมๆมาแซวกันถึงนี่นะยะหล่อน

ฉันก็อยากอ่านเรื่องของแกเหมือนกัน ให้ไวหน่อย เดี๋ยวมีคนตัดหน้าเหมือนโครงการเก่านะจ๊ะ

ปล.บัวอื่นยะ ไม่หื่นซาหน่อย
ศรีปิงเวียง
องคต

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 55  เมื่อ 07 เม.ย. 06, 10:48

ขออนุญาตแถลงต่อคุณอ๊อฟ และคุณเปี้ยวครับ

เมลของ อ. เทาชมพู ใช้ไม่ได้ครับ

Hi. This is the qmail-send program at ns1.siamhost.com.

I'm afraid I wasn't able to deliver your message to the following

addresses.

This is a permanent error; I've given up. Sorry it didn't work out.

<pinkandgrey@vcharkarn.com>:

This address no longer accepts mail.

--- Below this line is a copy of the message.

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 56  เมื่อ 07 เม.ย. 06, 10:59

ดิฉันงดใช้เมล์ค่ะ  เพราะเป็นทางเดียวจะกำจัดเมล์ขยะอันไม่พึงประสงค์  เจอเข้า ๓ อันเป็นอะไรไม่รู้  pop up ขึ้นมาเป็นระยะ  ช่างบอกว่ากำจัดไม่ได้ต้องฟอร์แมทใหม่
ศรีปิงเวียง
องคต

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 57  เมื่อ 07 เม.ย. 06, 11:19

ขอบพระคุณสำหรับคำชี้แจงครับ
เท่ากับว่า เวลาติดต่อ อ. ให้ติดต่อทาง sms ไปโดยปริยาย

ศรีปิงเวียง
องคต

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 58  เมื่อ 11 เม.ย. 06, 13:47

ช่วงนี้ ทางเว็บมาสเตอร์กำลังซุ่มเงียบอยู่
พออ่านใน Vcontribution (ใต้ประวัติโดยสังเขป)
มีข้อความเพิ่มขึ้นว่า
"ขอขอบคุณ ... ที่ร่วมช่วยกันทำให้ประเทศไทยดีขึ้น สร้างให้สังคมไทย เป็นสังคมแห่งปัญญา และการแบ่งปันความรู้

เชิญร่วมอุดมการณ์กับ วิชาการ.คอม เว็บไทย เพื่อการเรียนรู้ของคนไทย ส่งบทความของท่านมาที่ dear @ vcharkarn.com หรือ สมัครสมาชิก(ฟรีตลอดชีพ) ที่่นี่
"

คราวนี้ คงต้องใช้วิจารณญาณ ในการโพสต์เพิ่มขึ้นมากทีเดียวครับ    

อ๊อฟ
ชมพูพาน
ตอบ: 167

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 59  เมื่อ 11 เม.ย. 06, 14:15

สวัสดีครับคุณศรีปิงเวียง

พอผ่านช่วงวุ่นๆของการสอบปลายภาค เมื่อปลายเดือนที่แล้วมา ก็เริ่มหยุดเที่ยวพักผ่อน ชีพจรยังลงล้ออยู่ไม่หยุด ช่วงนี้ก็ยังอยู่ต่างจังหวัดครับ ตั้งใจจะเริ่มทำอะไรจริงจังเกี่ยวกับ วิชาการ.คอม ที่คั่งค้างไว้หลายอย่าง (เช่น พาหนะประจำกาย เทพีประจำกาย และอีกต่อมิอะไรอีกหลายอย่าง) หลังสงกรานต์นี้หล่ะครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์