เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
อ่าน: 12535 กระทู้เฉพาะกิจ(2) ถึง ทีมงาน วิชาการ จุด คอม
ภูมิ
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 196

ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 10 ก.พ. 06, 04:00

ช่วยเฉลยให้แล้วกันครับ
A ไปกับ B A กลับ = 3 นาที
Cไปกับ D B กลับ = 12 นาที
A ไปกับ B     = 2 นาที
รวมเท่ากับ 17 นาทีพอดี
อ๊อฟ
ชมพูพาน
ตอบ: 167

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 10 ก.พ. 06, 09:01

ขอบคุณครับคุณภูมิ
เราจะประกาศชื่อผู้ได้รางวัล ออสการ์ เอ้ย รางวัล วิชาการ vQuiz วันนี้ครับ คุณภูมิส่งชื่อเข้าชิงหรือปล่าวครับ รางวัลเป็นเสื้อยืดสุดเท่ หายาก พิมพ์ลายวิชาการ.คอม (มูลค่าประมาณไม่ได้ ถือเป็นของลายครามชิ้นเก่าแก่)    ทีมงานจะส่งให้ผู้ชนะวันนี้ครับ
paracetamol
อสุรผัด
*
ตอบ: 7

สกลนคร

ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 10 ก.พ. 06, 09:54

ขอบคุณ คุณภูมิมากค่ะ
เหมือนเกมส์ มีคน 3 คนและปีศาจ 3 ตน ขึ้นเรือที่เคยเล่นเลย
รอบนี้สงสัยคิดน้อยไป  

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 10 ก.พ. 06, 11:07

คุณอ๊อฟคะ
sms ของวิชาการ  มีทางเพิ่ม browser
ให้แนบไฟล์รูปไปด้วยได้
ขนาดไม่เกิน 50 kb.
จะไหวไหมคะ  
ภูมิ
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 196

ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 10 ก.พ. 06, 19:10

คิดว่าเป็นคำถามสำหรับเด็กเลยไม่ได้ส่งครับ
ถือว่าส่งตรงนี้แทนได้ไหมเนี่ย      
อ๊อฟ
ชมพูพาน

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 10 ก.พ. 06, 22:29

คุณเปี้ยวดูแลระบบ SMS ทั้งหมดครับ คุณเทาชมพู ปลายสัปดาห์นี้ผมจะเจอคุณเปี้ยว เดี๋ยวจะแจ้งให้ครับ

แหม! ถ้าคุณภูมิไม่บอก ไม่มีใครรู้หรอกครับ ว่าคุณภูมิเกิน 15 แล้ว    
Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 14 ก.พ. 06, 23:49

ขอถามว่า หน้านี้
 http://www.vcharkarn.com/include/article/showarticle.php?Aid=323

1) มี preview ด้วยได้ไหมคะ
2) รูป 40+ KB ส่งไปไม่ได้ จะเอารูปนี้ไปแปะตรงนั้นค่ะ
3) ที่ sms, can you make window a bit larger?
ขอบคุณค่ะ
อ๊อฟ
ชมพูพาน

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 15 ก.พ. 06, 10:21

พี่นุชนาครับ จะดำเนินการปรับแก้ตามขอเสนอแนะ ข้อ 1) และ 3) ครับ แต่ขอยกยอดไปเป็นช่วง Summer นะครับ

ข้อ 2) ผมย้ายรูปไปที่ความเห็นเพิ่มเติมที่พี่ต้องการแล้วครับ - หวังว่าบ่ายนี้ระบบจะอนุญาตให้ส่งรูปในความเห็นเพิ่มเติมได้ครับ

ขอบคุณสำหรับข้อเสนอแนะครับ
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 38  เมื่อ 16 ก.พ. 06, 08:58

สวัสดีทุก ๆ ท่านที่เคารพครับ
ผมพบว่า กฎ กติกา มารยาทของเว็บนี้หายไปครับ(ไม่ใช่กระทู้เสนอกติกาฯ ของ อ.แมทกาย)
ขอถามครับว่า ไม่ทราบว่าเนื้อหาส่วนนี้หายไปไหนครับ

ไม่เห็นใครแน่นอน
อ๊อฟ
ชมพูพาน

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 39  เมื่อ 16 ก.พ. 06, 23:19

ระบบส่งรูปในความเห็นเพิ่มเติมของบทความยังมีปัญหาเล็กน้อยครับ กำลังดำเนินการแก้ไขครับ (ทดลองแก้แล้ว แต่คืนนี้คงไม่เสร็จ เสาร์อาทิตย์นี้จะลองดูอีกครั้งครับ)

คุณศรีเวียงปิง หมายถึง กฎ กติกา มารยาท ที่เคยมีอยู่แต่หายไป หรือว่า เนื้อหาส่วนนี้น่าจะมีอยู่แต่ยังไม่มีอยู่ครับ ผมเองก็ชักจะลืมๆครับว่าเราเคยเขียนกฎ กติกา มารยาทไว้ตรงไหนหรือปล่าว ถ้ายังไม่มีก็เป็นไอเดียที่ดีครับ ที่จะช่วยกันเขียนขึ้นมา
ศรีปิงเวียง
องคต

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 40  เมื่อ 17 ก.พ. 06, 16:39

สวัสดีครับคุณอ๊อฟ
ต้องขออภัยก่อนครับ ผมใช้คำไม่ชัดเจนนัก
คำถามในย่อหน้าที่ 2 นี้ ผมหมายถึง กฎ กติกา มารยาท ที่เคยมีอยู่แต่หายไป (ยังมีอยู่ในเว็บก่อนปลายปี 2548)  พยายามดูทุก ๆ ลิงค์ก็ไม่พบครับ
ผมสนับสนุนความเห็นของคุณอ๊อฟครับ ถ้าจะเขียนขึ้นมาใหม่(ถ้าหายไปจริง ๆ)
ป.ล. บทความของ อ.เทาชมพูที่อยู่ในหน้าเก่า รู้สึกว่ายังไม่ได้ย้ายมาคอนเทนต์ใหม่หลายบทความครับ ถ้าเป็นไปได้ก็จะค้นมาครับ

Nuchana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 41  เมื่อ 24 ก.พ. 06, 23:01

คุณออฟคะ ตรงบทความ บางทีอาจทบทวนให้มีการล้อคอินเข้าไปโพสต์ เพราะบทความดีๆ เจอคนมือบอน
เข้าไปโพสต์บ่อยเหลือเกิน โพสต์ไร้สระบ้าง โฆษณาลดน้ำหนัก บ้าง เช่น แม่ฉันชื่อแมว, แมวน่ารักเหมือนน้องเลย,
แล้วถ้าเป็นแมวดำทั้งตัวแต่ใสถุงเท้าสีขาว+ตรงคอเป็นสีวล่ะคะ
อ๊อฟ
ชมพูพาน

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 42  เมื่อ 25 ก.พ. 06, 01:28

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ พี่นุชนา
จัดการเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ
Nuchana
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 43  เมื่อ 25 ก.พ. 06, 13:36

อ้อ..คุณอ๊อฟ รู้สึกว่า e-mail ของอาจารย์อันนี้ไม่ work ล่าสุดมีคนส่งมาให้อ. แล้ว bounces back
ถ้างั้น del ดีไหมคะ อะไรที่ไม่ work สู้ไม่มีดีกว่าค่ะ

กอง บ.ก.
คุณ เทาชมพู pinkandgrey@vcharkarn.com
ศรีปิงเวียง
องคต

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 44  เมื่อ 16 มี.ค. 06, 13:01

ทดสอบ(กระทู้รวมภาพอมยิ้มโพสต์รูปนี้ของน้องเนยสดไม่ได้)

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์