เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 5297 ร่ายสุภาพเรื่องวันครูอะครับใครรู้ให้คำปรึกษาหน่อยนะครับ
comman
อสุรผัด
*
ตอบ: 6

พะเยา

เมื่อ 10 ม.ค. 06, 19:08

ร่ายต้องใช่คำที่ยากๆ คำโบราณความหมายลึกล้ำอะครับยากตรงนี้แหละครับ
comman
อสุรผัด
*

พะเยา

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 10 ม.ค. 06, 19:13

ขึ้นต้นคงเป็น บารมีผู้สอนวรน้อมนบ
Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 10 ม.ค. 06, 19:16

ให้คำปรึกษาเรื่องอะไรค่ะ ช่วยระบุโจทย์ให้ชัดเจนกว่านี้
สงสัยเรื่องรูปแบบ? บังคับเอกโท หรือกระไรค่ะ?
ช่วยเล่าด้วยว่าคุณรู้จักร่ายแค่ไหนแล้วค่ะ
comman
อสุรผัด
*

พะเยา

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 10 ม.ค. 06, 19:19

เอออาจารย์สั่งมาว่าให้แต่ร่ายสุภาพเรื่องวันครูนี้แหละครับแต่ไม่รู้ว่ากำหนดโทตรียังไงอะครับ
comman
อสุรผัด
*

พะเยา

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 10 ม.ค. 06, 19:19

ถ้ามีรูปแบบเอกโทหรือว่าแผนฝังที่พอจะหาได้ที่เว็บไหนอะครับ
Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 10 ม.ค. 06, 19:32

อ่านที่ลิงค์กระทู้ทำการบ้านข้างล่างนี้ค่ะ
ช่วยทำตามกติกาที่ระบุ เสร็จแล้วหากมีข้อสงสัย ค่อยโพสต์มาถามใหม่ ยินดีช่วยเหลือค่ะ

http://www.vcharkarn.com/include/vcafe/showkratoo.php?Cid=19&Pid=43214  
comman
อสุรผัด
*

พะเยา

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 10 ม.ค. 06, 20:07

ครับขอบใจมากเลยนะครับคุณผู้หญิง
หมูน้อยในกะลา
พาลี
ตอบ: 392

อะแฮ่ม!!

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 11 ม.ค. 06, 13:15

ขอบใจมากเลยนะ------------ = เพื่อนกัน?
คุณผู้หญิง----------------------= ประชด !

หน้า: [1]
  พิมพ์