เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2685 The CKT Choral Concert "มหาราชันสดุดี"
pharmaceutical scientist
มัจฉานุ
**
ตอบ: 70

เมื่อ 09 ม.ค. 06, 11:16

The CKT Choral Concert ความรื่นรมย์จากบทเพลงร่วมสมัยในท่วงทำนองเสียงประสาน

นักร้องกว่าร้อยคน จากสามสถาบัน-จุฬา ธรรมศาสตร์ เกษตรศาสตร์ ร่วมขับร้องเพลงประสานเสียงถ่ายทอดเพลงพระราชนิพนธ์ในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพล อดุลยเดช  เพลงไทยร่วมสมัย และเพลงสากลอมตะ

ใน คอนเสิร์ตประสานเสียงสามสถาบัน “มหาราชันสดุดี”  เทิดพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชทรงครองสิริราชสมบัติครบ 60 ปี -The CKT Choral Concert.

รายละเอียดเพลง และการแสดง แบ่งออกเป็น 2  ช่วง ดังนี้ :

ช่วงแรก   Long Live the King
           เพลงพระราชนิพนธ์ในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวอันทรงคุณค่า
พบกับการขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์จากสามสถาบัน ในบทเพลง ใกล้รุ่ง  ลมหนาว   ค่ำแล้ว และอีกหลากหลายบทเพลงในแบบประสานเสียงอคาเปลลาและผสมผสานกับดนตรีในท่วงทำนองเปียโน และแจ๊ส แบนด์

ช่วงที่สอง  The path of Love
เพลงรักจากอดีตถึงปัจจุบันในแบบฉบับประสานเสียง
พบกับเพลงไทยและสากลที่เคยได้รับความนิยมอย่างสูง ไม่ว่าจะเป็นบทเพลงรักของท่านผู้หญิงพวงร้อย  เพลงรักร่วมสมัยจากละครดัง วัยอลวน, แฟนฉัน, เพื่อนสนิท ,เพลงสากลยอดนิยมของราชาเพลงพ็อพ Heal the world และอีกหลากหลายบทเพลงในรูปแบบประสานเสียง

คอนเสิร์ตจัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 29  มกราคม 2549   เวลา 14.00-16.00 น.
ณ หอประชุมจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย  รับบัตรชมงานฟรี ได้ที่ศูนย์หนังสือจุฬาฯ
ทั้งสองสาขา (ศาลาพระเกี้ยวและสยามสแควร์)ตั้งแต่วันที่ 1 มกราคมเป็นต้นไป

ปล. ขออนุญาตคุณเทาชมพู  ใช้ห้องเรือนไทยประชาสัมพันธ์งานคอนเสิร์ตด้วยนะครับ เนื่องจากไปโพสที่้ห้อง V service แล้วจะถูกกระทู้สอนพิเศษกลบจนไม่มีใครเห็นประกาศ ถ้าเห็นสมควรลบก็ลบได้เลยนะครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
แล้ววันหลังจะมาโพสกระทู้เกี่ยวกับการร้องเพลงเป็นการชดเชยครับ

Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 09 ม.ค. 06, 11:23

ขอบคุณสำหรับข้อมูล น่าสนใจมากค่ะ
คุณ pharmaceutical scientist ช่วยกรุณาส่งบัตรให้สองใบ ทางไปรษณีย์น่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Karine!!
ชมพูพาน
ตอบ: 130

กำลังค้นหาทางสว่างของชีวิต

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 10 ม.ค. 06, 00:59

แง่มๆ
การีนไปขอบัตรมาแล้วค่ะ...ตั้งแต่วันแรกที่เปิดให้บัตรเลย
การีนคอยงานนี้อย่างใจจดจ่อ อิ อิ
ได้บัตรมา แต่เป็นบัตรที่นั่งชั้นสองอ่ะ ดีนะเนี้ยเป็นการแสดงเพลง ถ้าเป็นละครเวที สงสัยจะมองไม่เห็น
อยากให้ทุกคนไปชม ไปฟังนะค่ะ

การศึกษาก้าวไกล ประเทศไทยรุ่งเรือง (แต่ตอนนี้ตูรุ่งริ่งชอบกล)
pharmaceutical scientist
มัจฉานุ
**
ตอบ: 70

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 10 ม.ค. 06, 08:47

ถ้าคุณนุชนาต้องการ ก็ส่งที่อยู่ทาง SMS มาให้ผมได้เลยนะครับ เดี๋ยวจัดส่งไปให้ ตามคำขอ
Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 10 ม.ค. 06, 15:50

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ ส่งไปแล้วค่ะ
หน้า: [1]
  พิมพ์