เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 11234 ร่ายสุภาพยาว แต่งกันยังไงหรือครับ
Survivor_Angel
อสุรผัด
*
ตอบ: 3

เมื่อ 08 ม.ค. 06, 21:21

คือผมมีงานที่ต้องแต่งร่ายสุภาพยาว25บทอะครับ แต่ผมไม่รู้เรื่องเลย ใครรู้หรือแต่งเป็นช่วยแต่งเป็นตัวอย่างให้ดูหน่อยได้ไหมครับ
Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 08 ม.ค. 06, 21:57

คุณ Survivor อาจจะกลายเป็นนางฟ้าตกสวรรค์ก็ได้เพราะไม่รู้แต่ก็ไม่ถามคุณครู
คนที่อาจหาญไม่ถามได้ คือคนที่สามารถเรียนรู้ได้ด้วยตนเอง  (self-taught) และค้นเองเป็น
ใช้ google.co.th    See the link ka.

http://www.vcharkarn.com/include/vcafe/showkratoo.php?Cid=130&Pid=42979
.
Survivor_Angel
อสุรผัด
*
ตอบ: 3

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 11 ม.ค. 06, 00:30

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ คุณ Nuchan
หน้า: [1]
  พิมพ์