เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 8483 อยากทราบลักษณะการปกครองของรัชกาลที่1ค่ะ
Karine!!
ชมพูพาน
ตอบ: 130

กำลังค้นหาทางสว่างของชีวิต

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 06 ม.ค. 06, 01:47

หย๊า.......ตกใจหมดเลย

การีนไปดีกว่า...พรุ่งนี้ก็มีเรียน

ขอบคุณมากนะค่ะ สำหรับวิธีเสริชข้อมูล
การีนแปลไปได้อีกครึ่งเกือบกน้าแล้วล่ะ...แม้จะไม่เป็นเรื่องเป็นราวก็เถอะ

การศึกษาก้าวไกล ประเทศไทยรุ่งเรือง (แต่ตอนนี้ตูรุ่งริ่งชอบกล)
Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 07 ม.ค. 06, 01:40

ที่พอจะสรุปได้คือ นักเรียนมีปัญหาเกี่ยวกับ
1. การเลือกใช้ key words ในการสืบค้น รู้จัก google แต่ไม่สามารถจะป้อนคีย์เข้าไป
แล้วออกมาได้ผลตรงตามความต้องการ
2. การอ่านเอาเรื่อง จับใจความ แยกแยะประเด็น หรือวิเคราะห์นั่นเอง
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 07 ม.ค. 06, 01:55

หนูพัดวีจ๋า

เสร็จ นะคะ ไม่ใช่ เส็ด  
ภาษาของเราถ้าเราไม่ช่วยกันรักษาให้ถูกต้อง ใครจะทำให้เราล่ะคะ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์