เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 14
  พิมพ์  
อ่าน: 55008 อันว่า นามปากกาในเรือนหลังใหญ่นี้
ชื่นใจ
ชมพูพาน
ตอบ: 136

นักศึกษาปริญญาเอก University of East Anglia England

ความคิดเห็นที่ 135  เมื่อ 15 พ.ค. 06, 16:36

คุณศรีฯ, คุณเสพย์หนังสือ, คุณหมูน้อยฯ ...อรุณสวัสดิ์งามๆ ค่ะ

(ขอไปเรียนแล้วค่ะ...ครูเผลอเมื่อไหร่ จะมาใหม่อีกที   )
elvisbhu
แขกเรือน
พาลี
ตอบ: 215

เป็นคนเขียนรูป

ความคิดเห็นที่ 136  เมื่อ 15 พ.ค. 06, 16:41

ผมเห็นท่าจะต้องมาแนะนำตัวที่นี่ด้วยคน
ผมชื่อภู
เวลาผมไปดิ้นกระแด่วๆอยู่หน้าเวที
ร้องเพลงร็อคอันโหยหวนของเอลวิส
ในที่รโหฐาน
โพรดิวเซอร์ใหญ่คนหนึ่งของวงการถึงขั้นปลื้มมาก
จึงเรียกผม(แบบที่ผมยอมรับอย่างเขินๆ)ว่า
เอลวิสภู
ทำนองเดียวกับเอลวิสูตร..ซึ่งผมชอบครับ
pipat
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1802

ความคิดเห็นที่ 137  เมื่อ 15 พ.ค. 06, 18:16

คุณชื่น
เคยดูหนัง our men in cuba ใหมย์
ไอ้ที่กุเรื่องเป็นตุเป็นตะ นึกว่าไม่มีจริงหนะ
มีของจริงล้วนๆ ตัวเป็นๆ เชียวแหละ

ครูไหวท่านแวะไปส่งรังษีไว้ที่ห้องบำรุงอารมณ์ ก่อนจะไปเล่าเรื่อง
สับ สับ สับ นกพิราบ

แล้วท่านยังแวะมาดูความอ้วนพีของน้องหมูน้อยในห้องเที่ยวไปในตัวหนังสืออีก

โอย ยยยยย์ เสียวแทนลูกหมู
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 138  เมื่อ 15 พ.ค. 06, 18:36

ใครมานินทาครูไหวแถวนี้
เอ๊  หน้าคุ้นๆ  คล้ายนกพิราบนะเนี่ย  
เฟื่องแก้ว
พาลี
ตอบ: 327

เลขานุการ

ความคิดเห็นที่ 139  เมื่อ 15 พ.ค. 06, 18:40

แม๊ อิชั้นก็นึกว่าหายไปไหน เที่ยวหาเสียทั่วเรือน
ที่แท้ก็มาเล่นกับเด็กๆ อยู่แถวนี้นี่เอง พี่พ้าดดดด
กลับไปเฝ้าเขียงด่วนค้า นกมาแล้ว

(หันไปดูดน้ำกระเจี๊ยบในมือคุณหมูศักดิ์ ฟืดดดด)
..ชื่นนจาย ขอบคุณนะคะ

แม่ชื่นจ๊ะ แม่ชื่น วิ่งไวๆ อย่าให้ครูจับได้นะจ๊ะ
กะเดี๋ยวจะเจอคาบไม้บรรทัด (บันทัดหรือเปล่าคะ พี่พรรฒน์)
คิกๆๆๆ
pipat
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1802

ความคิดเห็นที่ 140  เมื่อ 15 พ.ค. 06, 19:07

บันได
หมูน้อยในกะลา
พาลี
ตอบ: 392

อะแฮ่ม!!

ความคิดเห็นที่ 141  เมื่อ 15 พ.ค. 06, 19:28

หือ ??  อะไร .. ใครมา??
ประเดี๋ยวก่อน ... แต่งหน้ายังไม่เสร็จ..

.ใครพูดอะไรถึงเขียง ถึงปังตอ เดี๋ยวเถอะๆ  ยิ่งแสลงอยู่ด้วย

.
อุ๊ย ตาย    
มณีธรณ์
อสุรผัด
*
ตอบ: 1

ความคิดเห็นที่ 142  เมื่อ 21 พ.ค. 06, 14:52

สวัสดีค่ะ ทุกๆ คน   ขอเข้ามารายงานตัวอย่างเป็นทางการนะคะ

แอบมาวิ่งเล่นแถวๆ นี้นานแล้ว  ชอบแอบดูผู้คนและความคิดเห็นต่างๆ อยู่เสมอค่ะ  วันนี้มณีเลยขอเข้ามารายตัวค่ะ
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 143  เมื่อ 22 พ.ค. 06, 18:00

ด้วยความที่อยากประหยัดกระทู้ ผมขออนุญาตตอบความเห็นของพี่การีนจากกระทู้
 http://www.vcharkarn.com/include/vcafe/showkratoo.php?Cid=18&Pid=44623
แทนนะครับ
"หายไปนานจะมีใคร...จำได้ไหม
จำกันไม่ได้ไม่เป็นไร...ขอเพียงจดจำวิชาการไว้ในในตลอดกาล...

เป็นกำลังใจ สู้ๆ

โดย: Karine!!  [IP: 58.9.14.127,,]  
วันที่ 22 พ.ค. 2549 - 00:40:19
"

สวัสดีพี่การีนนะครับ หลังจากที่หายไปนาน
เป็นอันจบข่าว    

ไม่เห็นใครแน่นอน
จิตแผ้ว
ชมพูพาน
ตอบ: 169

ความคิดเห็นที่ 144  เมื่อ 28 พ.ค. 06, 00:35

ขออยู่ด้วยคน ( Em )
สายัณห์ สัญญา
Em

Intro 6 bars..5...
6..คนงาม พี่ตามเฝ้าจอง น้องเจ้า
ดั่งเงา เฝ้าคอยปกป้อง ผองภัย
เดินตาม เจ้าหันมาทำ ยิ้มให้
ดวงใจ พี่ดั่งโดนมีด กรีดเฉือน
ตากลม เจ้าคมเหมือนดัง คมมีด
สบตา เหมือนดังภาพติด ฝังเตือน
แก้มแดง เหมือนดังน้องแพน น้องเพื่อน
บ้านเรือน ของเจ้านั้นอยู่ ที่ใด
โอ่ โอ นวลน้อง ขอจอง ตัวเจ้า
อยากเป็นแฟน นงเยาว์ ได้หรือไม่
จะส่งน้อง ถึงเรือนก็กลัวจะโดนไล่
หวังว่าจ้าว หัวใจ น้อง คงไม่มี
เวรกรรม น้องคงไม่ทำ ให้เก้อ
เจอะเธอ ไม่กล้าพูดจา ซักที
บุญพา แม้วาสนา ของพี่
คนดี น้องคงจะมีเสน่หา
คนเคียง เขาคงจะควง น้องก่อน
พี่จร เหมือนคนจรจัด พลัดมา
หนักเบา ขอช่วยนงเยาว์ คุ้มค่า
กานดา พี่นี้ขอมา อยู่ด้วย
Solo 5 bars..4...
5... โอ่ โอ นวลน้อง ขอจอง ตัวเจ้า
อยากเป็นแฟน นงเยาว์ ได้หรือไม่
จะส่งน้อง ถึงเรือนก็กลัวจะโดนไล่
หวังว่าจ้าว หัวใจ น้อง คงไม่มี
เวรกรรม น้องคงไม่ทำ ให้เก้อ
เจอะเธอ ไม่กล้าพูดจา ซักที
บุญพา แม้วาสนา ของพี่
คนดี น้องคงจะมีเสน่หา
คนเคียง เขาคงจะควง น้องก่อน
พี่จร เหมือนคนจรจัด พลัดมา
หนักเบา ขอช่วยนงเยาว์ คุ้มค่า
กานดา พี่นี้ขอมา อยู่ด้วย
พุดซ้อน
อสุรผัด
*
ตอบ: 14

วิศวกรสิ่งแวดล้อม

ความคิดเห็นที่ 145  เมื่อ 01 มิ.ย. 06, 19:33

หลังจากด้อม ๆ มอง ๆ มาน๊านนาน ก็ได้ฤกษ์สมัครเป็นสมาชิกอย่างถาวร ชอบเวบนี้มากค่ะ แวะเวียนเข้ามาบ่อย มาเติมไฟให้ชีวิต มาพักผ่อนยามเหน็ดเหนื่อย หลังจากนี้คงแวะเวียนเข้ามาบ่อย ๆ อีกเหมือนเดิม ฝากตัวด้วยนะคะ
โพธิ์ประทับช้าง
องคต
ตอบ: 399

ความคิดเห็นที่ 146  เมื่อ 08 มิ.ย. 06, 01:07

ฝากด้วยคนครับ
ลอนดอนในสายฝน
อสุรผัด
*
ตอบ: 3

RightSide Advisors Los Angeles, CA

ความคิดเห็นที่ 147  เมื่อ 08 มิ.ย. 06, 07:35

สวัสดีครับ มาแนะนำตัวด้วยคน

เป็นผู้อ่าน(อย่างเดียว)มานานมากแล้ว แต่ยังไม่มีโอกาสเข้ามาส่งข้อความตอบ (ตอนแรกพิมพ์ว่าโพส -- คิดไปคิดมาเกรงจะผิดธรรมเนียมห้องเรือนไทย)

ตัวผมใช้ชีวิตอยู่ต่างแดนมาหลายปี อ่านเรื่องราวต่างๆในห้องนี้ก็ช่วยให้คลายคิดถึงบ้านไปได้บ้าง

ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับ
anivy
อสุรผัด
*
ตอบ: 16

เปิดเว็บไซท์ขายหนังสือมือสองค่ะ

ความคิดเห็นที่ 148  เมื่อ 08 มิ.ย. 06, 16:13

ขออนุญาติเข้ามาแนะนำตัวค่ะ
   เพิ่งจะเข้ามาเป็นสมาชิกเมื่อไม่กี่วันนี้ค่ะ
ชื่อ   แอ่น  ไอวี่  anivyค่ะ
เคยอ่านนิยายตอนเด็กๆชื่อเรื่อง   ไอวี่ยอดรัก
อ่านจบรู้สึกประทับใจ  ถืงแม้ตอนนี้จะจำเนื้อเรื่องไม่ค่อยได้นัก
แต่ชื่อนี้ซาบซึ้งใจไม่เคยลืมค่ะ
ผู้แต่งรู้สึกจะชื่อ  คุณชูวงศ์   ฉายะจินดา

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
หากทำอะไรไม่ถูกไม่ควรกรุณาชี้แนะและตักเตือนด้วยนะคะ
NickyNick
พาลี
ตอบ: 290

ทำงานแล้วครับ

ความคิดเห็นที่ 149  เมื่อ 08 ก.ค. 06, 11:25

เพิ่งไปอ่านกระทู้ฝากเนื้อฝากตัวของ "กุรุกุลาปลาทองน้อย"
ท่าน "เทาชมพู" เชิญให้มาแนะนำตัวกันที่นี่

ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ

อ่านเนื้อความของแต่ละท่านแล้วช่างหวานหยาดเยิ้ม
กิริยาอัชฌาสัยนุ่มนวลซะแทบทุกคน
ขอคนไม่หวานมาร่วมพูดคุยบ้างสักคน จะเป็นไรไหม?
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 14
  พิมพ์