เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
อ่าน: 13571 สวัสดีปีใหม่ 2549
นายชินจัง
อสุรผัด
*
ตอบ: 31

ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 01 ม.ค. 06, 08:13

สวัสดีปีใหม่ครับ
ขอให้ทุกท่านสุขภาพแข็งแรง..มีความสุขตลอดไป
ให้เรือนไทย อบอุ่นอย่างนี้นานๆครับ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 01 ม.ค. 06, 09:28

ใครที่อยู่ในประเทศไทยคงจะฉลองส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่กันไปแล้ว
แต่ที่ Ontario, CA ยังเป็นตอนหัวค่ำของคืนวันที่ ๓๑ ธ.ค.อยู่

ตั้งแต่เช้า ไปส่งท้ายปีเก่าที่ดิสนีย์แลนด์มาค่ะ กลางสายฝน

ฝนตกพรำมาตั้งแต่สายๆ จนค่ำก็ยังไม่หยุด จากความชื้นก็กลายเป็นหนาวเยือก
หนีหนาวจากเทือกเขาร็อคกี้ส์ไม่พ้น จนแล้วจนรอด   มาเจอที่คาลิฟอร์เนียจนได้

เป็นครั้งแรกที่เจอดิสนีย์แลนด์ ในพายุฝน
เพลงเก่าที่ว่า It never rains in Southern California เห็นจะไม่จริงเสียแล้ว

คิดถึงชาวเรือนไทยทุกคนค่ะ ขอส่งคำอวยพรมาให้..ให้ปีใหม่นี้เป็นแสงทองหลังพายุฝนสำหรับทุกคน
ถาวภักดิ์
พาลี
ตอบ: 240

ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 02 ม.ค. 06, 00:56

สิบปากลือหรือจะสู้ดูสักครั้ง
สิบตายังพลั้งพลาดมิอาจฝืน
ต้องทั้งตัวทั้งตนชนทั้งคืน
จะยันยืนยั่งยงเลิกสงกา
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 02 ม.ค. 06, 01:04

อ้าว  พระเอกยังปีนขึ้นเวที ท้าชกข้ามปี ไม่เลิก
ท่าจะเอาจริง
นางเอกไปฉลองปีใหม่ที่ไหนเสียแล้ว
กอหญ้า
อสุรผัด
*
ตอบ: 8

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 03 ม.ค. 06, 11:23

สวัสดีปีใหม่ คุณ Nuchan ค่ะ และก็ขอสวัสดีปีใหม่ อาจารย์เทาชมพู และสมาชิกเรือนไทยทุกท่านด้วยนะคะ ขออวยพรให้ทุกท่านพบแต่สิ่งดี ๆ ในปีใหม่นี้นะคะ
Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 03 ม.ค. 06, 11:30

สวัสดีค่ะ หายไปตั้งนาน คุณกอหญ้า อ่านคุณหญิงมณีจบยังค่ะ
กอหญ้า
อสุรผัด
*
ตอบ: 8

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 51  เมื่อ 04 ม.ค. 06, 11:16

อ่านจบแล้วค่ะ อ่านตอนก่อนเข้านอนวันละนิด เลยใช้เวลานานหน่อยกว่าจะจบ แต่สนุกมากเลยนะคะ ชีวิตคุณหญิงน่าสนใจมาก ว่าแต่เล่ม 2 เป็นยังไงบ้าง รบกวนคุณ Nuchan เล่าเรื่องย่อให้ฟังหน่อยได้มั๊ยคะ จะได้ตัดสินใจว่าจะซื้อหรือเปล่า คุยกันในกระทู้ เจ้าชายนักบินก็ได้ค่ะ ปีใหม่ที่ผ่านมา คุณ Nuchanไปเที่ยวไหนมาบ้างคะเนี่ย  ส่วนดิฉันไปเคาท์ดาวน์ที่ป่าตอง ภูเก็ตค่ะ
อยากให้เพื่อน ๆ ชาวเรือนไทย มาเที่ยวภูเก็ตกันบ้างนะคะ ถ้ามีเวลาว่าง
ชาวเกาะ
อสุรผัด
*
ตอบ: 1

ที่ปรึกษาบ.เจอีพี งานอิเรกเล่นดนตรีไทยทุกวันอาทิตย์กับวงชาวเกาะณงสวนสันติไชยปราการท่าพ

ความคิดเห็นที่ 52  เมื่อ 06 ม.ค. 06, 14:47

ประสพโชคโฉลกดีในปีใหม่
ประสพชัยชนะหมู่ศัตรูผอง
ประสงค์ใดสำเร็จสมอารมณ์ปอง
เทพคุ้มครองสุขสันติ์ทุกวันคืน

ด้วยรักจากใจจริง
วินัย ขวัญยืน วงชาวเกาะ สมาชิกใหม่ครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์