เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
อ่าน: 16322 แปลงร่างงงงง
Japonica
ชมพูพาน
ตอบ: 109

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 07 ส.ค. 06, 13:31

ขออัญเชิญพระราชนิพนธ์ ร. 5 ซึ่งเข้าลักณะนายติบอมาก

วาจาสำรากร้าย………รุนแรง
ลิ้นดั่งดาบคมแสดง…พิษกล้า
ใครยินสยะแสยง……หูครั่น คร้ามนา
ลิ้นจะแทงคอคว้า......ชีพม้วย พลันพลัน

ว่างๆไปซื้อกระดาษทรายน้ำตรานกนางแอ่น (Swallow) เอาเบอร์ 80 ซึ่งหยาบสุดๆ
มาขัดใบหน้า ให้ยางอายที่หน้า มันซึมออกมาได้บ้าง... จำไว้...ทำอะไรต้องอายตัวเอง

ว่าจะไม่พูดแล้วเชียว...ขอป่าวประกาศให้สมาชิกเรือนไทยทราบ
ระวังนายคนนี้หลอกตีสนิท ทำที SMS มาทักทาย แล้วก็ขอยืมเงิน
เงินน้อยๆ ที่เขาโอดครวญขอยืมไป  ยังไม่คืน
แต่ดันโทรมาขอยืมเงินอีกก้อนหนึ่ง  อ้างว่าจะใช้ฝึกงาน

โถ…โถ นิสิตตกยาก ต้องไปฝึกงานตอนปี 3 ขึ้นปี 4
ยืมเก่ายังไม่จ่าย เดาะมายืมเงินใหม่ พอไม่ให้ก็โกรธ
ไม่ทวงหรอกนะ ของเก่า ทำใจ....นึกซะว่ายกให้ “ม-ม-ด”
แต่ขอบอกสมาชิกเรือนไทยว่าระวังนายคนนี้ตีสนิท !!
18 มงกุฎ ไม่ต้องไปดูไกล ดูที่ตาคนนี้
Japonica
ชมพูพาน
ตอบ: 109

ทำงาน

ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 07 ส.ค. 06, 13:49

ดูความลามปาม ก้าวร้าว ของนายนี่ได้ที่ คห 207, 223 ถ้าดีจริงด่วนปิดกระทู้ทำไมเล่า??

ก่อนพูดจา ต้องคิดก่อน ใช่สักแต่เห่าๆ พอคนเขาเคืองที ก็ตามขอโทษที คำขอโทษไม่สามารถช่วยฟอกตัวคุณ
ได้หรอก เพราะมันไม่ได้ออกมาจากใจจริงหรอก ถ้าดีจริงพูดให้สวยตั้งแต่แรกสิ แล้วไม่ต้องขอโทษ

น่าเศร้า  พ่อแม่งานยุ่ง ไม่มีเวลาสั่งสอน!!

http://www.vcharkarn.com/include/vcafe/showkratoo.php?Pid=44209&page=5  
NickyNick
พาลี
ตอบ: 290

ทำงานแล้วครับ

ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 07 ส.ค. 06, 16:15

ชักมันกันไปใหญ่แล้ว  ไม่รู้ว่าเคืองแค้นกันมาแต่ปางไหน
คงเข้าใจผิดกันละมั้ง  ท่านทั้งคู่  ลองคุยกันดีๆ  อาจได้ข้อสรุปที่ดีก็ได้นะครับ

ส่วนที่มีนามของผมมาเกี่ยวข้อง  ก็ต้องบอกให้ฟังสักเล็กน้อยเพื่อความเคลียร์  ตอนนี้ผมยังไม่มีพวกพ้องใดๆ หรอกครับ  อยู่คนเดียวโดดโดด  ไม่โลดไม่โผน  ไม่เดือดไม่ร้อน  เรื่อยๆ เอื่อยๆ  อยู่คนเดียวให้เข็ด  น้ำตามันเล็ด.......  เก๊าะเพลงของพงษ์สิทธิ์ คำภีร์  นักร้องในใจผมตลอดกาลไงครับ

แต่ก็ยินดีรับฟังทุกท่านครับ  หลังจากโพสต์รวม ๒ ตอนนี้แล้ว  จะหลบหลังฉากเลยนะครับ  แปลงร่าง แว๊บๆๆๆ เข้าถ้ำเลย

ว่าแล้วก็โฆษณากระทู้กันซะเลย  ใครอย่าอิจฉาว่า ๒ กระทู้นี้ต่อไปจะฮ้อทนะครับ

กระทู้ซางตาครู้ส  คหพต.๒๓  อันเนื่องมาจาก คหพต.๑๙
 http://www.vcharkarn.com/include/vcafe/showkratoo.php?Cid=130&Pid=56360

ตรงนี้ผมก็พูดไปเรื่อยๆ เพ้อเจ้อไป  เหมือนกับอบรมสั่งสอนกันไปในตัว  ก็ถือว่าตัวเองแก่แล้ว  และมีเจตนาบริสุทธิ์

กระทู้ศาลเจ้าพ่อหลักเมืองสุพรรณ  คหพต.๑๕
 http://www.vcharkarn.com/include/vcafe/showkratoo.php?Cid=18&Pid=57149

ตรงนี้คุณติบอเข้ามาเยี่ยม  ก็สร้างความสุขให้ผมด้วย  แล้วความที่เขาชมว่ากระทู้นี้ติดจรวด  เลยคุยตอบให้ตลกๆ เข้าไว้  ว่าเขาก็ลุยเข้ามาเร็วเหมือนกัน  ใช้ได้  แต่จะบอกให้เหมือนจรวด  คำก็จะเฟ้อไป  เลยไพล่ไปพูดถึงเรื่องรถถังแทน  เจตนามีเท่าเนี้ยะ

แต่ก็ยินดีที่ทุกท่านเข้ามาอ่าน คห.ของผมอย่างละเอียดครับ  นี่แหละครับ  เป็นความสุขของผม
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 07 ส.ค. 06, 18:10

ผมขอบรรเลงเพลง สิงโตเล่นหาง แก่ผู้ที่แวะมาที่นี่นะครับ
อันความผิดนิดหนึ่งอย่าพึงโกรธ ควรยกโทษกันและกันให้พลันหาย
อย่าอาฆาตบาดหมางจนวางวาย เป็นกรรมร้ายติดตัวชั่วกัปกัลป์
ข้างหนึ่งโกรธข้างหนึ่งนิ่งเสียนั้นไซร้ เป็นคุณได้ดับร้อนช่วยผ่อนผัน
เหมือนตบมือข้างเดียวไม่ดังพลัน เป็นมิตรกันดีกว่าเกลียดเดียดฉันท์เอย

โลกนี้ไม่มีทางที่ใครจะอยู่โดดเดี่ยวเดียวดาย ไม่พึ่งอะไรเลย
เรื่องกระทบกระทั่งจึงอาจมีบ้าง
แต่ละคนย่อมมีข้อผิดพลาดกันไป เมื่อทราบข้อผิดพลาดแล้วก็จะต้องแก้ไขและยอมรับความจริง
และเปิดใจรับความต่างบ้าง

เหมือนกับความเห็นที่ 31 ของคุณโปนั่นแหละครับ
ผมสังเกตดูคุณติบอ ผมก็เห็นว่าเขายอมรับผิดแล้ว
ส่วนสาเหตุที่กระทู้ถูกปิดเพราะคุณ นกข. เห็นว่ายาวเกินไป ควรตั้งกระทู้ใหม่
และก็เกิดกระทู้ริจะเป็นนักกลอนอย่านอนเปล่า ของคุณครูจิตแผ้ว
และกระทู้เรียนเชิญคุณจิตแผ้วและผองมิตร ของคุณหมูน้อยในเวลาต่อมา
ใครสนใจจะร่วมสนุกด้วยก็เชิญครับ  

ผมว่า เนื้อหาในกระทู้นี้ (โดยเฉพาะความเห็นที่ 21) น่าสนใจดี ก็เลยแนะนำนะครับ
 http://www.vcharkarn.com/include/vcafe/showkratoo.php?Cid=18&Pid=45993
ป.ล.
1. เรื่องยืมเงินผมไม่ขอยุ่งเกี่ยวนะครับ เชิญทั้งสองท่านตกลงกันเอาเอง
2. ผมก็อยู่โดดเดี่ยว(ในเว็บนี้)เหมือนกันครับ

ไม่เห็นใครแน่นอน
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 07 ส.ค. 06, 18:17

อ้าว ตายจริงไม่ทราบคุณJaponica เข้ากระทู้ผมมาเพราะกินปูนไปเยอะหรือ
สมาชิกที่นี่ ถ้าเคยพบหน้าพบตัว รู้จักกันแล้วแต่ละท่านทราบนิสัยผมดีว่าเป็นอย่างไร
สงวนคำพูดของคุณเอาไว้เถิด อย่าเพิ่งสารภาพความผิดออกมามากกว่านี้เลย
เพราะมีสมาชิกหลายท่าน เคยสงสัยอยู่ในทีว่าตัวป่วนที่เข้ามาป่วนชื่อนั้นชื่อนี้น่ะ จะป่วนซักกี่ชื่อ
ที่รู้กันอยู่น่ะ Rinda Nuchan Nuchana Japonica Tiwa อาทิตยา น่ะไม่ผิดแน่
แล้วชื่อบ๊วยๆอย่าง Vivi ดาวดับแห่งวงการ หรือป๋าเหนาะมั้ย ผมก็แค่โยนหินถามทางคุณไป
คุณก็ผ่าท้องล้วงไส้มาขายชาวบ้านเสียเองแล้ว แถมบอกได้อย่างเสร็จสรรพว่าตัวคุณน่ะแหละ คือทอมเสียจริตที่ผมพูดถึง

จะบอกให้เอาบุญเสียก็แล้วกัน ว่าที่คุณNickyNick กรุณาเข้ามาตอบข้อความในกระทู้นี้น่ะ เพราะผมเชิญเข้ามา
แล้วคุณจะดูถูกคุณNickyNick ด้วยการใส่ร้ายป้ายสีผมได้อย่างสิ้นละอายเพียงนี้เชียวหรือ
คนที่นี่เขารู้กันดี ว่าคุณเป็นอย่างไร ถึงขั้นที่ใครต่อใครไม่เชื่อคุณ คุณก็สาบานอะไรๆออกไปได้อย่างไม่คิดใคร่ครวญ ผมไม่ถือสาอะไรคุณหรอก สมเพชเสียมากกว่า

เอาเถอะ ขอบคุณนะครับที่เข้ามาตอบมาโต้ มาอาละวาดฟาดหางคุยโม้อวดโตอยู่ที่นี่
แล้วจะรอคุณเข้ามาตอบนะครับ
ติบอ
นิลพัท
ตอบ: 1906

Smile though your heart is aching.

ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 07 ส.ค. 06, 21:07

เห็นคุณ Japonica ตอบเสียช้าเชียว
สงสัยจะไปปรับแผนใหม่หรือครับ
แผนตะโกนทวงหนี้นี่ท่าทางจะใช้ไม่ได้หรอกคุณ
ที่นี่น่ะ ชานเรือนไทยนะครับไม่ใช่กลางตลาดที่ไหน

มาไวๆนะครับ ถ้ามีอะไรอยากแฉ ผมล่ะอยากอ่านจะแย่อยู่แล้ว
อยากรู้ว่าพวกสาวเทื้อสติไม่สมประกอบคนที่ถึงคราวไม่มีใครเชื่อก็สบถสาบาน "ให้พ่อพี่ตาย" ได้อย่างไม่เกรงใจพ่อแม่ตัวเองนี่ จะหาอะไรมายัดเยียดให้ผมอีกบ้าง

การสร้างวาทกรรมของคุณน่ะ มันไม่ได้มีผลอะไรหรอกครับ
คุณน่ะ นอกจากจะลากเข้าความได้อย่างหน้าด้านๆแล้วยังเอาเรื่องเท็จมาปนเรื่องจริงได้ ใครจะไปเชื่อถือคุณ
หาหลักฐานมาสิ ว่าผมไปยืมเงินคุณมาเมื่อไหร่ แล้วค่อยมาคายของในปากของคุณไว้ให้เลอะชานเรือนต่อเถอะ
tuka007
พาลี
ตอบ: 291

คนจับจอบจับเสียม

ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 08 ส.ค. 06, 13:39

.

พักก่อนนะคะ  ใจเย็นๆค่ะ  

จงยิ้มให้โลก...แล้วโลกจะยิ้มให้เรา
กุรุกุลา
พาลี
ตอบ: 235

ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 08 ส.ค. 06, 20:41

พระเอยพระทรงกระบอก
น้องไม่ลวงไม่หลอกพระโฉมศรี
ปาวังครั้งนี้
มิใช่ชู้น้อง
สืบสมดังว่า
สัญญาให้ถอง
วิ่งพลางทางร้อง
ตีน้องทำไม

ใจเย็นๆครับ
กุรุกุลา
พาลี
ตอบ: 235

ความคิดเห็นที่ 38  เมื่อ 08 ส.ค. 06, 20:51

ศรีมาลาว่าโอ้พุทโธ่เจ้า
มาโดนเอาเปล่าเปล่าเจ้าแม่เอ๋ย
ที่เคยคันมันก็คันไปตามเคย
สัญชาติเตยถึงจะงามก็หนามมี

เกิดกอเป็นตออยู่ริมคลอง
เรือขึ้นเรือล่องต้องเสียดสี
อนิจจาข้าได้ว่าอะไรมี
ไม่พอที่หุนหันจะคั้นคอ

เขาก็รู้อยู่ว่าต่อมันรานไฟ
ข้าไม่พอใจไปที่รังต่อ
ทั้งคารี้คารมเขาชมปรอ
เหมือนตอออกมาขวางที่ทางเรือ

เป็นตะพังวังวนก้นกระทะ
สวะสะว่อยลอยปะออกฟั่นเฝือ
เที่ยวแทรกไปทุกทางอย่างดีเกลือ
ข้านี้เบื่อพูดมากน้ำหมากพรูฯ

ผมเป็นคนครึ่งคนครับ เพราะลอกกากตำรามา
หมูน้อยในกะลา
พาลี
ตอบ: 392

อะแฮ่ม!!

ความคิดเห็นที่ 39  เมื่อ 09 ส.ค. 06, 10:02

ความเห็นเพิ่มเติมที่ 33

"...ป.ล.
1. ..
2. ผมก็อยู่โดดเดี่ยว(ในเว็บนี้)เหมือนกันครับ

โดย ศรีปิงเวียง.."

คุณมีเพื่อนรวมโดดเดี่ยวแล้วครับคุณศรีฯ

โดย:หมูน้อยธรรมดา V Member [IP: โดดเดี่ยวกำลัง 2 ]
วันที่ 9 ส.ค. 2549 - 09:59:10
ร่วมขโมยความรู้และขยายขี้เท่อ แล้ว 399 ครั้ง - ภาพยนต์ประจำตัว:Home Alone -โดดเดี่ยวผู้เคี้ยวหมาก

อ๊อฟ
ชมพูพาน
ตอบ: 167

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 40  เมื่อ 09 ส.ค. 06, 11:39

ขออนุญาตระงับกระทู้นี้ไว้ชั่วคราวก่อนนะครับ
ไว้ใจเย็นๆลง แล้วเดี๋ยวเปิดให้ได้คุยกัน ในแง่วรรณกรรมที่ตั้งใจไว้เมื่อต้นกระทู้ กันต่อนะครับ    
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 41  เมื่อ 09 ส.ค. 06, 11:46

ดิฉันขอเก็บกระทู้นี้ไว้เป็นหลักฐานเผื่อจำเป็นค่ะ
อย่าเพิ่งซ่อนหรือว่าลบนะคะ คุณอ๊อฟ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์