เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
อ่าน: 23100 กระทู้เฉพาะกิจ ถึงคุณอ๊อฟ
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 75  เมื่อ 13 ม.ค. 06, 17:00

แสดงความเห็นเรื่องห้องหับเรือนไทยครับ
ขอกล่าวสั้น ๆ ว่า ดูดี เป็นสัดส่วน (แต่รำคาญตา)ครับ    

ไม่เห็นใครแน่นอน
อ๊อฟ
ชมพูพาน
ตอบ: 167

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 76  เมื่อ 14 ม.ค. 06, 21:09

ขอบคุณคุณศรีปิงเวียงสำหรับ comment ครับ

ปัญหาคือเมื่อจะพิมพ์ให้ข้อความย่อหน้า แล้วผลกลายเป็นว่ามันย่อหน้าไปทั้งหมดเลย ใช่มั้ยครับ แปลกดีครับ จะตรวจสอบให้ครับ

(โดยปกติแล้ว HTML มันจะถือว่า ช่องว่างที่ติดกันไม่ว่ากี่ตัว มันจะเว้นช่องว่างให้ 1 ที่เท่านั้น ถ้าต้องการให้เห็นเป็นช่องว่าง และเว้นบรรทัด ตามที่เราพิมพ์ ทาง vTeam ได้ทำ [vCode] ไว้ให้ใช้ครับ ดูรายละเอียดการใช้ได้ ที่ http://www.vcharkarn.com/vcafe/vcafe_code.php  ครับ ตรงส่วนที่ "การพิมพ์กลอน" - จริงๆ  vCode สำหรับ "การยกคำพูดมาอ้าง" ก็มีประโยชน์แต่เห็นไม่ค่อยมีใครใช้กันเท่าไหร่)

ส่วนเรื่องห้องหับบนเรือนไทย เดี๋ยวจะลองลดสีสัน กับ graphics ลงซักหน่อย น่าจะสบายตาขึ้นครับ (ให้นักวิทยาศาสตร์ ออกแบบเรือน ก็ออกมาแบบนี้หล่ะครับ ฮึ ฮึ)

ทดสอบย่อหน้า โดยใช้ vCode ทดสอบย่อหน้า โดยใช้ vCode ทดสอบย่อหน้า โดยใช้ vCode ทดสอบย่อหน้า โดยใช้ vCode ทดสอบย่อหน้า โดยใช้ vCode ทดสอบย่อหน้า โดยใช้ vCode ทดสอบย่อหน้า โดยใช้ vCode  

ทดสอบย่อหน้าธรรมดา ทดสอบย่อหน้าธรรมดา ทดสอบย่อหน้าธรรมดา ทดสอบย่อหน้าธรรมดา ทดสอบย่อหน้าธรรมดา ทดสอบย่อหน้าธรรมดา ทดสอบย่อหน้าธรรมดา
ครู...ชิต
อสุรผัด
*
ตอบ: 47

TEACHER IN SISAKET ,S AREA 2 EDUCATION OFFICE

ความคิดเห็นที่ 77  เมื่อ 15 ม.ค. 06, 06:24

ถึง คุณ อ๊อฟ ครับ
ตอนที่ ผม Login เข้า My-Vcharkarn
ข้อมูลส่วนตัว = Fatal error :
OPtion - My = Fatal error:
และก็ในส่วน Menu ต่าง ๆ ก็ล้วนแต่  Fatal error : (จริงมีข้อความอยู่แต่ผมไม่ได้นำมาเสนอเกรงจะมีผลกระทบหลายอย่าง)
ที่นี้รบกวนว่า ที่ Login เข้า My-Vcharkarn  สมาชิกหลายๆท่านได้รับ = Fatal error : ทุกคนไหมครับ หรือ ว่าเป็นบางคน หรือ ว่า ผมจะถูกยึดหรือยึด Login คืนในส่วนนี้ผมคิดและคาดเดาไปเองครับ หรือ ถ้าอย่างไร ก็ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ เพียงแนะนำผมก็ดีใจแล้วครับ ขอบคุณ อีกครั้ง
เนยสด
ชมพูพาน
ตอบ: 153

ความคิดเห็นที่ 78  เมื่อ 15 ม.ค. 06, 19:54

ขอความกรุณา เนื่องจากผมเห็นกระทู้เพลงเยอะเหลือเกินครับ
ขอห้องร้องเพลง ไว้ในเรือนไทยได้มั้ยครับ?

อ๊อฟ
ชมพูพาน
ตอบ: 167

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 79  เมื่อ 15 ม.ค. 06, 22:00

ขอบคุณคุณครูชิตครับ แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

น้องเนยสดแนะนำว่าเรือนไทยน่าจะเปิดคาราโอเกะเหรอครับนี่    คงต้องรอความเห็นจากเจ้าของเรือนก่อนครับ (น้องเนยสดช่วยส่งภาพ .png ที่ทดสอบใน คห 81 แล้วไม่ขึ้นมาทางเมล์หน่อยได้มั้ยครับที่ d e a r@vcharkarn.com (พิมพ์ติดกันหมด) จะลองเอามาทดสอบดูว่ายังมี bug อะไรอยู่ )
ครู...ชิต
อสุรผัด
*

TEACHER IN SISAKET ,S AREA 2 EDUCATION OFFICE

ความคิดเห็นที่ 80  เมื่อ 15 ม.ค. 06, 23:47

ผมต่างหากครับที่ต้อง ขอบคุณ คุณ อ๊อฟและทีมงานทุกๆท่าน   ขอปรบมือเสียงดังๆสำหรับความทุ่มเทครับปกติดีเหมือนเดิมครับ  สำหรับ My Vcharkarn : VMemberและขอรายงานอีกนิดหนึ่ง เมื่อ คลิ๊ก Preview - คลิ๊ก ส่งข้อความแล้ว  แต่ในส่วน V - Post Reply :: แสดงความคิดเห็นVcharkarn.com :: คงไว้แบบว่างไม่มีความคิดเห็นหรือข้อความหรือรูปภาพ ที่ส่งไปปรากฎให้เห็นเหมือนแต่ก่อน(ใน V - Post Reply)ทั้งๆที่ข้อความก็ส่งได้เป็นปกติดี  - คลิ๊กปิดหน้าต่าง V - Post Reply - คลิ๊กเปิดดูหัวข้อกระทู้เก่าอีกครั้งหนึ่งก็ปกติดีทุกอย่างครับ(ยกเว้นในส่วนดังกล่าวครับ)  จึงรายงานมาเพื่อทราบ
ครู...ชิต
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 81  เมื่อ 16 ม.ค. 06, 00:24

คุณ อ๊อฟ ครับ  จากประเด็นในความคิดเห็นที่ 88 หลังจากที่ส่งข้อความแล้ว ไม่ปิดหน้าต่างแต่ คลิ๊ก Back 2-3-4 ครั้ง
กระทู้ก็กลับมาเหมือนเดิมครับ แต่ในระหว่าง คลิ๊ก Back 2-3-4 ครั้ง ก็จะมีข้อความ Warning : page has Expired ครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 82  เมื่อ 16 ม.ค. 06, 06:48

อาการในเครื่องของดิฉันยังเหมือนเดิมค่ะคุณอ๊อฟ
ถ้าพรีวิวกระทู้  แล้วค่อยคลิกส่ง   มันจะกลับไปที่หน้าโพสต์"ความเห็นเพิ่มเติม" ไม่กลับไปที่หน้ากระทู้นั้นอย่างเมื่อก่อน
แต่ถ้าคลิกส่งเลยโดยไม่พริวิว  มันจะแสดงกระทู้นั้นตามปกติ

แล้วถ้าหากว่าส่งข้อความในหน้า "ความเห็นเพิ่มเติม" ที่โผล่ขึ้นมาผิดที่ผิดทาง
ข้อความนั้นจะสูญหาย ไม่ไปปรากฏอยู่ในกระทู้ค่ะ

ตอนนี้วิธีสะดวกที่สุดคือส่งข้อความโดยไม่พรีวิว แล้วผิดถูกยังไงไปคลิก edit แก้ไขเอาทีหลัง
ครู...ชิต
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 83  เมื่อ 16 ม.ค. 06, 09:39

ค้นพบอีกอย่างครับ ยิ่งคลิ๊ก Preview จำนวนมากครั้งเท่าใด การคลิ๊ก Back ก็มีอัตราใกล้เคียงกัน
สรุป  ยิ่งคลิ๊ก Preview มากครั้งเท่าใด ก็ต้องคลิ๊ก Back ในอัตราใกล้เคียงกัน ถ้าไม่ คลิ๊ก Preview
ส่งข้อความเลย กระทู้ก็ปรากฎตามปกติครับ
เนยสด
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 84  เมื่อ 16 ม.ค. 06, 10:54

test
ได้แล้วครับ    

เนยสด
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 85  เมื่อ 16 ม.ค. 06, 11:05

อ่าว ตอน preview ได้ แต่ทำไมตอนโฟสต์ไม่ได้น้า...

เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 86  เมื่อ 16 ม.ค. 06, 11:46

PREVIEW
ศรีปิงเวียง
องคต
ตอบ: 566

เรียนจบแล้ว

ความคิดเห็นที่ 87  เมื่อ 16 ม.ค. 06, 11:48

ในที่สุดคุณเปี้ยวก็มาแวะเรือนไทยแล้ว
น้อมรับคำตอบของคุณพ่อน้องแฮปปี้ครับ ขอบคุณครับ (ขอตัวไปทดสอบก่อน)

ไม่เห็นใครแน่นอน
ครู...ชิต
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 88  เมื่อ 16 ม.ค. 06, 12:01

ถ้า คูณ เนยสด หมายถึงผม น้าก็ขอเสริมว่า
โฟสต์ได้ ส่งได้ตามปกติ ครับ เพียงแต่พบ
เหตุการณ์ตามที่เสนอมาก็เล่าสู่กันฟังเท่านั้นเอง
ผมไม่เคยอธิบายว่า โฟสต์ไม่ได้ ( จือ เต้า ปู้ จือ เต้า)
Timestopper_STG
อสุรผัด
*
ตอบ: 3

Chiang Mai,Thailand

ความคิดเห็นที่ 89  เมื่อ 16 ม.ค. 06, 13:33

ละวันนั้นผมเห็นกระทู้ที่มีคนดูสูงสุด2กระทู้อ่ะครับมีคนเข้าไปดูเท่ากันเลยครับผมเลยกะจะเข้าไปในอีกอันหลายๆรอบหน่อยจะได้นำครับแต่ไปๆมาๆตัวเลขมันไม่ขึ้นครับผมก็นั่งคิดอยู่พักนึงนะครับเลยรู้ว่าตอนที่พี่ๆทำเว็บกันอ่ะครับพี่กำหนดตัวแปรเป็น Unsign Integer(เทียบกบภาษาC)เฉยๆใช่มั้ยครับมันเลยมีค่าเยอะสุดแค่65535อ่ะครับเผื่อจะได้ไปแก้ครับพี่จะได้รู้ว่ากระทู้ไหนมีคนดูเยอะกว่าจริงๆครับเพราะผมก็เข้าใจว่าตอนเขียนเว็ออกมาตอนแรกพี่อ๊อฟคงไม่ได้คิดไว้ใช่มั้ยครับว่าจะมีคนดูกระทู้1กระทู้ถึง60000กว่าคนเหอๆครับมีแค่นี้ล่ะครับ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
  พิมพ์