เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
อ่าน: 23089 กระทู้เฉพาะกิจ ถึงคุณอ๊อฟ
Nuchana
สุครีพ
ตอบ: 979

ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 26 ธ.ค. 05, 13:23

ทดลองแล้วได้ 55 KB Max ka.
เนยสด
ชมพูพาน
ตอบ: 153

ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 26 ธ.ค. 05, 20:21

ผมไม่ได้ส่งรูปมากหรอกครับ
ตัดโควต้าผมไปให้คุณครูชิตเหอะครับ

ครู...ชิต
อสุรผัด
*
ตอบ: 47

TEACHER IN SISAKET ,S AREA 2 EDUCATION OFFICE

ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 26 ธ.ค. 05, 23:41

ไม่เป็นไรครับ คุณเนยสด ขอบคุณ
อ๊อฟ
ชมพูพาน
ตอบ: 167

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 27 ธ.ค. 05, 10:32

ขอบคุณ ทีมทดสอบระบบครับ  

เป็นข้อผิดพลาดของโปรแกรมเมอร์(ผมเอง) ตามเคยครับ จัดการแก้ไขให้เรียบร้อยแล้วครับ ทดลองดูอีกทีนะครับ
นิรันดร์
องคต
ตอบ: 522

ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 27 ธ.ค. 05, 12:25

ขอบคุณในความบากบั่นพยายามเพื่อส่วนรวมโดยไม่เห็นแก่เหน็ดเหนื่อยและที่นอนครับ    
อ๊อฟ
ชมพูพาน

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 27 ธ.ค. 05, 23:39

เสียชื่อโปรแกรมเมอร์สมัครเล่น อันดับหนึ่งของวิชาการ.คอม จริงๆครับ  ส่งเกิน 55 k ไม่ได้จริงๆด้วย แฮะ..แฮะ..แฮะ.. ตอนนี้ ปรับให้เรียบร้อยแล้วครับ เชิญที่กระทู้ รวมภาพอมยิ้ม (ห้อง vFun) http://www.vcharkarn.com/include/vcafe/showkratoo.php?Pid=42463 ครับ

ขอบคุณครับ อาจารย์นิรันดร์ กลางวันไม่ค่อยมีเวลาครับเลยต้องมาทำกลางคืน อยากเป็นนักเรียนต่อไปเรื่อยๆ จะได้มีเวลาว่างๆเยอะๆ )
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 51  เมื่อ 01 ม.ค. 06, 22:07

มันเป็นเฉพาะเน็ต wireless ที่ดิฉันใช้ของโรงแรมอยู่หรือเปล่าก็ไม่ทราบ
ทำให้ preview ค.ห.เพิ่มเติมได้  แต่คลิกส่งไม่ได้
ต้องย้อนกลับมา แล้วคลิกส่งเลย

ปีใหม่นี้ คุณอ๊อฟคิดจะต่อเติมบ้านใหม่ในเว็บวิชาการไหมคะ
แยก "หน้าต่างโลก" ออกไปจากเรือนไทย
เพื่อไม่ให้เรือนไทยแออัดเกินไป

หน้าต่างโลก ตามแนวคิดเดิม เป็นเรื่องที่เกี่ยวกับความรู้ ความคิดเห็น  ภาพ ประวัติศาสตร์ของประเทศอื่น ฯลฯ สรุปว่าอะไรๆ ที่เกิดนอกประเทศไทย

ถ้าแยกบ้านออกไปแล้ว  รวมกระทู้เดิมๆที่คลิก "หน้าต่างโลก" ออกไปตั้งไว้ที่นั่นด้วย  
เพื่อจะได้ค้นคว้าเรื่องเก่าๆได้สะดวก  
โก๋แก่
อสุรผัด
*
ตอบ: 44

วิจัย ประดิษฐ คิดค้น ปรับปรุง ประยุกต์ New products in Energy saving, Renewenergy, Electrical, Electronics,ฯลฯ

ความคิดเห็นที่ 52  เมื่อ 01 ม.ค. 06, 23:18

ช่วยตรวจสอบ [ C a f e    Cod e ] ด้วยครับ

ตัวเอียง..... [ i ]....ตัวเอียง....[/l]ตัวเอียง

หนา เส้นใต้ เอียง.[ b][ i][ u]หนา ขีดเส้นใต้ เอ
อ๊อฟ
ชมพูพาน

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 53  เมื่อ 02 ม.ค. 06, 09:19

ขอบคุณทั้งสองท่านครับที่ช่วยรายงานความผิดพลาดของระบบเข้ามา เดี๋ยวจะจัดการให้ทั้ง สองเรื่องเลยครับ

ส่วนเรื่อง ย้ายห้อง หน้าต่างโลก ไว้ที่อื่น (แต่ส่วนตัวผม ผมว่าดูจะเหมาะ ที่หน้าต่างโลกอยู่บนเรือนไทย เพราะมองลอดหน้าต่างเรือนไทย ก็เห็นโลกภายนอก) หรือ ปลูก เรือนฝรั่ง อีกหลัง ผมขอคุยกับ คุณจ้อ Mr. Content Director (ซึ่งบังเอิญออกเดินสาย honey moon อยู่) หลังหยุดปีใหม่นะครับ

ระหว่างนี้หากใครมีความคิดอะไรดี ๆ เช่น ถ้าปลูกเรือนฝรั่งจริง น่าจะมีห้องอะไรบ้าง ? เชิญเสนอแนะได้เต็มที่เลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 54  เมื่อ 02 ม.ค. 06, 11:13

ถ้าจะมีห้องใหม่ ที่เกี่ยวกับต่างประเทศ โดยเฉพาะ
ก็น่าจะมีชื่อห้องที่สื่อความหมายนี้

ยก "หน้าต่างโลก" ไปไว้เป็นห้องใหม่
หรือจะเป็นห้องอะไรก็ได้ ที่สื่อว่าเป็นห้องอินเตอร์

อาจจะแบ่งหัวข้อย่อย เป็น ประวัติศาสตร์นานาชาติ  วัฒนธรรมตะวันตก  วัฒนธรรมตะวันออก ก็ได้
สื่อออกมาในชื่อเก๋ๆ    ต้องขอแรงช่วยกันตั้งอีกทีค่ะ  
อ๊อฟ
ชมพูพาน

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 55  เมื่อ 02 ม.ค. 06, 11:37

เห็นคุณเทาชมพูบ่นว่าเรือนไทยเริ่มแออัด ผมเลยทดลองกั้นห้องหับ ให้เห็นเป็นสัดส่วนขึ้น ดูได้ที่หน้านี้ครับ www.vcharkarn.com/vcafe/reurnthai คุณเทาชมพูคิดเห็นว่าไงครับ ดูง่ายขึ้น หรือ รกตาไป หากจะรื้อออกกลับเป็นเหมือนเดิม บอกได้เลยนะครับ ไม่ต้องเกรงใจ ง่ายแค่กระดิกนิ้ว

ส่วนเรือนหลังใหม่จะขึ้นให้ในเร็ววันครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 56  เมื่อ 02 ม.ค. 06, 12:08

ขอบคุณที่ให้ตัวเลือกมาเร็วทันใจค่ะ
ท่านอื่นๆมีความเห็นว่ายังไงคะ

ปัญหาเดิมคือพอ preview แล้ว อ่านได้
แต่เลื่อนเม้าส์ลงมา เพื่อจะส่ง  กลับทำไม่ได้
อ๊อฟ
ชมพูพาน

SIIT, TU

ความคิดเห็นที่ 57  เมื่อ 02 ม.ค. 06, 12:28

ทดสอบ ทดสอบ ทดสอบ  

คาดว่าน่าจะแก้ไขเรียบร้อยแล้วนะครับ ขออภัยในความผิดพลาดครับ
vTest member
อสุรผัด
*
ตอบ: 4

ความคิดเห็นที่ 58  เมื่อ 02 ม.ค. 06, 12:33

ขอทดสอบอีกที ในนามสมาชิกทั่วไปครับ  
vTest member
อสุรผัด
*
ตอบ: 4

ความคิดเห็นที่ 59  เมื่อ 08 ม.ค. 06, 17:04

ตัวเอียง..... ....ตัวเอียง....ตัวเอียง

หนา เส้นใต้ เอียง.หนา ขีดเส้นใต้ เอียง[/u]

อักษรสีเขียว......สีเขียว.........สีเขียว....

ตัวอักษรน้ำเงินสีน้ำเงิน ขนาด 2
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์